• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

pcbaokhoa

mấy bạn cho mình hỏi, mình check firmware = gprs cho con 5800 thì thấy báo có v40. nên mình down về lun, xong nó kêu cài đặt mình đồng ý thì nó báo phải restart lại máy, restart xong chả thấy thay đổi j` + firmware mình vẫn là v.20, mình hok bik cái file mình down về nó nằm ở đâu nữa, ai bik help mình với :((

TruongHan

Super V.I.P
mấy bạn cho mình hỏi, mình check firmware = gprs cho con 5800 thì thấy báo có v40. nên mình down về lun, xong nó kêu cài đặt mình đồng ý thì nó báo phải restart lại máy, restart xong chả thấy thay đổi j` + firmware mình vẫn là v.20, mình hok bik cái file mình down về nó nằm ở đâu nữa, ai bik help mình với :((

Kiểm tra và update lại lần nữa xem bạn,máy tự làm hết mà

huong_ialyhpp

từ khi mình update con 5530 của mình lên ver 20.0.080 thì bị 1 lỗi như sau: khi vào phần cài đặt >khả năng kết nối >đích mạng thì bảo lỗi hệ thống. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với.

ducngotnmt

Các Bro có để ý sau khi up lên V40 (5800) máy có vẻ chậm hơn không?
Vào các ứng dụng không còn nhanh như trước nữa :-?

NguyenVu2009

Mình không biết post cai này ở đâu,mong mod thông cảm.
Vấn đề là không cài được FW 40.0 vào máy tính,nó báo lỗi thế này, AE nào biết khắc phục
chỉ giúp,Thank...

Featur : ProductData
Component:
File:
Eror: Catastrophic failure

jimmy_mei

Mình không biết post cai này ở đâu,mong mod thông cảm.
Vấn đề là không cài được FW 40.0 vào máy tính,nó báo lỗi thế này, AE nào biết khắc phục
chỉ giúp,Thank...

Component:
File:

Bạn up ảnh kỉu này có thấy gì đâu mà giúp, bạn nên up lên 1 host image nào đó rồi lấy link qua nha bạn

NguyenVu2009

Không rành cái vụ post ảnh này rồi^^,nhưng mình có viết lại cái thông báo của no đó bạn coi thử nó lỗi gì,cài dc khoản 40% la no hiện cái thông báo này

Component:
File:

Caominh171

Không rành cái vụ post ảnh này rồi^^,nhưng mình có viết lại cái thông báo của no đó bạn coi thử nó lỗi gì,cài dc khoản 40% la no hiện cái thông báo này

Component:
File:

Bạn thử tải rồi cài lại xem sao, nếu vẫn lỗi thì do nguồn file bị lỗi rồi, phải tìm nguồn khác zậy!

luongvietdung

có ai giúp mình không,từ trước mình toàn up bằng nsu nhưng lên v40 muốn hack bằng JAF nhưng đến bước chọn use INI thì hiện lên bảng select phone nhưng ko co danh sách điện thoại mà chọn nên ko flash dc.giúp mình với.mình đang rất cần

N

nguyenhieutoan

Guest
Mình thấy dòng 5800 có những số code phía sau như NA BLACK (0574994). Mình muốn xem những số đó trên máy của mình thì làm như thế nào?

habaolinh

Super V.I.P
Mình thấy dòng 5800 có những số code phía sau như NA BLACK (0574994). Mình muốn xem những số đó trên máy của mình thì làm như thế nào?
xem ở tem chỗ thân máy ý, số nào có 7 số chính là product code.

nghiahien

Sau khi mình up lên v40 không cài phần mềm được, nó cứ báo là "không thực thi đang dùng trình cài đặt" mặc dù máy không có phần mềm nào đang cài đặt hết. Mong ai biết chỉ giáo cho mình với.

habaolinh

Super V.I.P
Sau khi mình up lên v40 không cài phần mềm được, nó cứ báo là "không thực thi đang dùng trình cài đặt" mặc dù máy không có phần mềm nào đang cài đặt hết. Mong ai biết chỉ giáo cho mình với.
Up lên xong phải 4mat lại máy.

nghiahien

Mình đã fomat bằng *#7780# nhưng vẫn không được. Nếu fomat bằng *#7370# thì sợ mất hết những phần mềm đã cài. Hic hic.......!

LeMyChinh

Mình đã fomat bằng *#7780# nhưng vẫn không được. Nếu fomat bằng *#7370# thì sợ mất hết những phần mềm đã cài. Hic hic.......!

đây là điều tất nhiên bạn phải cài lại từ đầu thui :(

NguyenVu2009

co' bạn nào up fw40.0 roi xài bị tình trạng thế này ko?
đang điện thoại chưa đầy 5p tự động tắt nguồn

hellmen

các bạn cho mình hỏi, mình up FW cho N97 (white) lên 20.0.27 thì ổ C lúc nào cũng từ 13mb trở xuống thôi (sau khi dọn cache), mình up cho máy bạn mình (black) thì lại >40mb. Vậy là sao các bác?!

pikachu81

VIP Pikachu
không có cách nào khắc phục lỗi cài đặt giờ sau khi FW mà ko phải fomat máy nhỉ :D:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.