• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

co' bạn nào up fw40.0 roi xài bị tình trạng thế này ko?
đang điện thoại chưa đầy 5p tự động tắt nguồn

4mat lại máy xem hết ko.ko thì flats lại đi vẫn ko được thử với cục pin khác cùng loại.khó wa mang đi care đại tu luôn :))

không có cách nào khắc phục lỗi cài đặt giờ sau khi FW mà ko phải fomat máy nhỉ :D:D:D:D
cái này khó khoa học chưa tìm được hướng giải quyết hay hơn :p

megasharesvn

Mình dùng jaf flash,lúc đầu quên cài NSU do mới cài lại win.Sau cài lại thì Flash đến phần local mode thì máy không có gì thay đổi. Mình flash lịa mấy lần đều thành công,nhưng máy không tự khởi động lại,ấn nút nguồn thì máy chỉ rung 1 cái rồi thôi. Đã tháo pin thử lại vẫn thế.

hellmen

Mình up con N97 lên FW 21 (Hack máy luôn rồi), thỉnh thoảng thấy máy báo "system error", mình bấm Ok xog lại chạy tiếp bình thường. Nhưng k biết vậy là sao anh em? Có cách nào làm cho nó ổn định hơn nữa ko ạ?

spectre123

có ai bị lỗi up 5k8 lên fw 40 bằng *#0000# má ko chuyển đc các tab trong các phần như tin nhắn , danh bạ k(ví dụ như ấn green sẽ vào diary, nhưng ko chuyển dc các tab sang miss call hay receive.trong phần messege cũng bị tương tự, nimbuzz cũng bị thế)?đang ức chế quá.có khi phải jaf lại...mong các sếp trả lừi giùm ;(

TruongHan

Super V.I.P
có ai bị lỗi up 5k8 lên fw 40 bằng *#0000# má ko chuyển đc các tab trong các phần như tin nhắn , danh bạ k(ví dụ như ấn green sẽ vào diary, nhưng ko chuyển dc các tab sang miss call hay receive.trong phần messege cũng bị tương tự, nimbuzz cũng bị thế)?đang ức chế quá.có khi phải jaf lại...mong các sếp trả lừi giùm ;(

Cái này chắc phải format lại rồi bạn àh

spectre123

4mat lai nhiều lần rồi ấy chứ:(.chắc dính lỗi từ bản fw down về nên mình mới nghĩ đên việc jaf lại :(

pikachu81

VIP Pikachu
chán quá con 5800 sau khi FW len 4.0 thì đồng hồ không chỉnh được rồi cái báo thức của mình nó ko tắt được bác nào có cách giúp tớ xóa bao thức đi được ko nhỉ

jinsk8r

chán quá con 5800 sau khi FW len 4.0 thì đồng hồ không chỉnh được rồi cái báo thức của mình nó ko tắt được bác nào có cách giúp tớ xóa bao thức đi được ko nhỉ
Úp máy xuống :|

Giỡn tí thôi :p chắc là phải format or flash lại thôi

dungutc

sao mình dùng chán rồi mà chả thấy lỗi như mọi người nói nhỉ?mọi ngừoi đừng bôi bác 5k8 vậy chứ !:D chán wa à!

cugung212

sao mình dùng chán rồi mà chả thấy lỗi như mọi người nói nhỉ?mọi ngừoi đừng bôi bác 5k8 vậy chứ !:D chán wa à!
Vậy bác thử xem có bị lỗi này không nhé! ;)
Tình hình là con 5800 của em đã up lên V40, nay cài nhạc chuông bằng 1 đoạn video clip. Khi khóa phím có người gọi đến thì nhạc lẫn hình của video clip đều bị giựt ngay chỗ đường cuối màu xanh (chỗ cho mình vuốt để chấp nhận cuộc gọi), còn khi mở phím thì không sao. Em nghĩ đây là lỗi vừa nâng cấp chỗ vuốt chấp nhận cuộc gọi này.
Em có up lên 2 video clip để các bạn dễ hình dung, khi nhận cuộc gọi ở 2 chế độ (khóa phím và không khóa phím), các bạn mở tiếng lên nghe cho dễ nha:
1. Lúc khóa phím ==> bị giựt:
[video=youtube;rAqit37NM6M]http://www.youtube.com/watch?v=rAqit37NM6M[/video]
2. Lúc không khóa phím ==> không giựt:
[video=youtube;lzFcY2E6pJU]http://www.youtube.com/watch?v=lzFcY2E6pJU[/video]
Có anh em nào cũng bị tình trạng như mình không? cho mình hỏi cách khác phục nha!
Đa tạ! Đa tạ! :)

HaiBanh

bạn format bằng phím nóng thử xem, tắt máy rồi nhấn đồng thời "xanh+đỏ+camera+power" giữ cho đến lúc nó vào đến bảng chọn quốc gia là dc rồi đó xem còn bị ko, ko thì down bản fw mới của VN nhung code khác về chạy lại thử xem..ko hết nữa thì có lẽ chức năng nó vậy, máy nào nâng 40 cũng bị...mình nghĩ cũng ít người dùng clip làm ringtone nên sao ko thấy ai bị tương tự vào confirm với hết.

Chỉnh sửa cuối:

dungsiga92

Sau khi up FW thì e không cài đc các phầ mềm nữa hết :(...e không biết và cũng không có nhiều time để hack máy, đang học 12......Có ai giúp e cái sign phầm mềm là sao k zậy?...Hay có cách nào đơn giản để cài các phần mềm:)

LeMyChinh

Sau khi up FW thì e không cài đc các phầ mềm nữa hết :(...e không biết và cũng không có nhiều time để hack máy, đang học 12......Có ai giúp e cái sign phầm mềm là sao k zậy?...Hay có cách nào đơn giản để cài các phần mềm:)

hix bạn chơi khó thế thế máy bạn là máy jie`????

charlie110

Cho mình hỏi về FW 40 với !!!

Minh up lên FW 40 bằng *#0000# hoàn chỉnh, nhưng đến khi chạy Hello0x2 để cài rampocher thì nó cứ dừng ở lệnh Installing root cert . ko chạy tiếp nữa. Có bác nòa bị lỗi thế hay biết cách khắc phục ko vậy ? chỉ mình với .

hình của nó đây các bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

@mỳ chính: Flash chứ k phải Flats nha đại ca >:)
Btw, số thanks của em hơn anh rồi =)) tự hào quá

Status
Không mở trả lời sau này.