• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE

thaiviethan

bạn làm dùm mình chữ Về Đâu giống như chữ Duy Hạnh ở Trang 1 và chữ Mãi yêu em! như chữ Vinh yến ở trên nha.Thanks bạn nhiều

nguyenhieuct

Ban oi,sao minh cai pn nay cho 6600 cua e chi hien icon,khi vao thi bi out ra la sao vay ban.Sorry cai unikey cua e bi loi ko danh tieng viet co dau duoc,mong mod thong cam

thaiviethan

Hôm nay nhân dịp Giáng Sinh mình xin chia sẻ với các bạn phần mềm tạo chữ 3D + Logo 3D, hình nền PC, Mobile.v.v.v..Vì thời gian qua đã có nhiều bạn PM xin link phần mềm này, mình đã gửi cho các bạn ấy tuy nhiên còn 1 số bạn mình chưa gửi được vì bận bịu với công việc mưu sinh.:D Mình sẽ up Link lên đây để chia sẻ với tất cả anh em những ai muốn tự tạo Logo + Text cho riêng mình.
-Mình xin giới thiệu sơ lược về phần mềm và cách sử dụng:+ Đây là một chương trình đồ hoạ 3 chiều nhỏ gọn. Nhỏ nhưng không có nghĩa là nó có chất lượng thấp hay làm ra những sản phẩm thua kém các chương trình 3D phức tạp và đồ sộ khác. Trái lại chẳng những làm ra các file 3D có chất lượng cao, Xara 3D có tốc độ nhanh hơn nhiều.
<<==Đây là 1 VD.:O
+ Xara 3D hỗ trợ các font chữ Việt, cũng như bất cứ font TrueType nào, đơn giản là chọn font từ menu thả xuống và kiểu dáng của nó.
+ Có thể chọn bất cứ màu nền và hình nền ( texture) nào mà bạn thích.
+ Có chức năng chống nhấp nháy để giúp hình ảnh hiển thị trên màn hình tốt nhất có thể được.
+ Chỉnh góc độ chiếu sáng cho chữ một cách dễ dàng.
+ Các hình ảnh chuyển động AniGIF có thể chuyển động theo nhiều cách khác nhau (xoay, mờ dần, phình ra/co vào, đung đưa,....).
+ Có thể xuất các file có đuôi PEG, GIF, BMP, AVI, AniGIF.
==>> Để save kết quả thành file AniGIF bạn nhấp chuột lên menu File và chọn "Export animation..." ( xuất thành ảnh động) hay nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+X.
* Nếu muốn xem trước thành quả của mình bạn nhấp chuột lên menu View và chọn "start animation"
P/s: Mình đã tự mò mẫm để làm logo cho mình và các bạn trên diễn đàn, cũng dễ thôi, bạn nào cảm thấy thắc mắc ở đâu thì PM cho mình, mình sẽ giúp. Mình mất 1 đêm không ngủ để mò mẫm đó...8-|

sao không ai giúp mình hết vậy nè,hic.mình ko biết làm chứ biết thì tự làm chứ đâu có nhờ làm gì.bác onlylove80 làm giúp mình chữ Về Đâu giống chữ Duy Hạnh và chữ Mãi yêu em như ở trên đi cám ơn nhiều mà

onlylove80

Không phải mình không làm giúp bạn đâu mà vì froum đang nâng cấp nên chức năng gửi tập tin đính kèm chưa thực hiện được. Đợi vài ngày nữa forum ổn định mình sẽ làm ngay cho bạn bạn nhé.

onlylove80

sao không ai giúp mình hết vậy nè,hic.mình ko biết làm chứ biết thì tự làm chứ đâu có nhờ làm gì.bác onlylove80 làm giúp mình chữ Về Đâu giống chữ Duy Hạnh và chữ Mãi yêu em như ở trên đi cám ơn nhiều mà
Của bạn đây nhé.. Không đúng ý chỗ nào thì pm mình làm lại cho bạn nhé. Chúc bạn vui!

Chỉnh sửa cuối:

thaiviethan

Thanks bạn nhiều.bây giờ mình muốn thay những chữ đó cho logo mạng được không vậy nếu được bạn chỉ mình cách thay luôn nha mình xài DT N70.

onlylove80

Bạn về trang #1 mà tải phần mềm AnimSprite cho S60v2 nhé. Dùng phần mềm này bạn có thể cài các ảnh động ở mọi vị trí trên màn hình Đt mà bạn muốn. Nếu cài logo mạng thì b chỉ cần kéo logo đó lên đúng vị trí logo mạng là đc. Mình đã hd chi tiết rồi mà, bạn đọc kỹ ở trang 1 là sẽ làm đc ngay. Thân!

thaiviethan

Thanks bạn nhiều nha.bạn nhiệt tình wá,sau này có gì mình nhờ bạn típ ha :D.chào bạn chúc bạn may mắn

baeanhvaem

Ban øi,có thê làm giúp mình logo Quân Chim duoc không.mình làm mai mà không duoc.xin lôi,mình onl qua diên thoai,nên không dánh dâu duoc.thank ban nhiêu

gocmobile

Làm giúp em cái logo giống như thế này anh nhé. Nhưng với chữ trungthuc. Cảm ơn anh nhiều , em không kik thank dc.

zxcvbnmasd

hix sao lúc em chọn vị trí cho ảnh máy treo lun là sao,để mặc định cũng ko hiện ra

hovang86

các bạn cho mình hỏi: phần mềm này dùng được cho nhưng đời máy nào?máy mình 6600 có dùng được k?dùng pm này là có thể tạo được từ A_Z 1logo hoàn chỉnh không hay phải kết hợp với những pm khác nữa?mà tạo hoàn toàn trên đt có đc không?

hovang86

onlylove80 ơi!giúp tớ làm logo mang dòng chữ:hovang86@gmail.com đc không?logo này có quá dài không nhỉ?or hovang86 or huy cuong.bạn làm cho mình fonst và cỡ chữ vừa phải thôi nhé.chữ là chữ in Hoa nhé.thank bạn nhìu.

sathukobungu

các bạn cho mình hỏi: phần mềm này dùng được cho nhưng đời máy nào?máy mình 6600 có dùng được k?dùng pm này là có thể tạo được từ A_Z 1logo hoàn chỉnh không hay phải kết hợp với những pm khác nữa?mà tạo hoàn toàn trên đt có đc không?

tốt nhất là xóa hoàn toàn logo mạng cũ đi rồi dùng cái này thay thế vào. Dùng oplogoman để xóa toàn bộ logo cũ đi (hình như chỉ xóa đc trên n70+n72 hay sao ấy, mình xóa đc trên n70 mà trên 7610 vẫn để lại cái khung chữ nhật trắng tinh)