• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE

Ineedyou20

Hôm nay nhân dịp Giáng Sinh mình xin chia sẻ với các bạn phần mềm tạo chữ 3D + Logo 3D, hình nền PC, Mobile.v.v.v..Vì thời gian qua đã có nhiều bạn PM xin link phần mềm này, mình đã gửi cho các bạn ấy tuy nhiên còn 1 số bạn mình chưa gửi được vì bận bịu với công việc mưu sinh.:D Mình sẽ up Link lên đây để chia sẻ với tất cả anh em những ai muốn tự tạo Logo + Text cho riêng mình.
-Mình xin giới thiệu sơ lược về phần mềm và cách sử dụng:+ Đây là một chương trình đồ hoạ 3 chiều nhỏ gọn. Nhỏ nhưng không có nghĩa là nó có chất lượng thấp hay làm ra những sản phẩm thua kém các chương trình 3D phức tạp và đồ sộ đang có trên thị trường. Trái lại, chẳng những làm ra các file 3D có chất lượng cao không chịu kém chị, thua em, Xara 3D có tốc độ nhanh hơn nhiều.
Đây là 1 vd....
+ Xara 3D hỗ trợ các font chữ Việt, cũng như bất cứ font TrueType nào, đơn giản là chọn font từ menu thả xuống và kiểu dáng của nó.
+ Có thể chọn bất cứ màu nền và hình nền ( texture) nào mà bạn thích.
+ Có chức năng chống nhấp nháy để giúp hình ảnh hiển thị trên màn hình tốt nhất có thể được.
+ Chỉnh góc độ chiếu sáng cho chữ một cách dễ dàng.
+ Các hình ảnh chuyển động AniGIF có thể chuyển động theo nhiều cách khác nhau (xoay, mờ dần, phình ra/co vào, đung đưa,....).
+ Có thể xuất các file có đuôi PEG, GIF, BMP, AVI, AniGIF.
==>> Để save kết quả thành file AniGIF bạn nhấp chuột lên menu File và chọn "Export animation..." ( xuất thành ảnh động) hay nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+X.
* Nếu muốn xem trước thành quả của mình bạn nhấp chuột lên menu View và chọn "start animation"
P/s: Mình đã tự mò mẫm để làm logo cho mình và các bạn trên diễn đàn, cũng dễ thôi, bạn nào cảm thấy thắc mắc ở đâu thì PM cho mình, mình sẽ giúp. Mình mất 1 đêm không ngủ để mò mẫm đó...8-|

anh ơi em down về mà không dùng được hà nó bát nhập code gì mà em không biết. giúp em với:((

GiaHuy_01

anh ơi em down về mà không dùng được hà nó bát nhập code gì mà em không biết. giúp em v�i:((
Bạn lấy code ở tập tin *.text đính kèm cùng phần mềm đó. Nếu kg làm được thì nhờ anh onlylove hoặc mình làm cho ná.

GiaHuy_01

Anh Hiếu nhà ta đi đâu rồi nhỉ? Chắc vợ kg cho online nữa rồi. Anh em đang chờ dài cổ rồi kìa

Ineedyou20

Bạn lấy code ở tập tin *.text đính kèm cùng phần mềm đó. Nếu kg làm được thì nhờ anh onlylove hoặc mình làm cho ná.
Em mò mẫm mấy hôm rồi mà vẫn chưa làm được, nó hay bi chữ to hơn cả khung hình em kg biết thay size ở đâu hix.hix.. Thôi tạm thời nhờ 2 anh làm giúp em vậy. Logo thư pháp tên là " Trường Vinh" hình nền là " Vinh Yến". Cảm ơn mọi người .

manhtuanpda

Em mò mẫm mấy hôm rồi mà vẫn chưa làm được, nó hay bi chữ to hơn cả khung hình em kg biết thay size ở đâu hix.hix.. Thôi tạm thời nhờ 2 anh làm giúp em vậy. Logo thư pháp tên là " Trường Vinh" hình nền là " Vinh Yến". Cảm ơn mọi người .

bạn VÀO ĐÂY Có anhcoj nhận làm logo 3D đó.mình cũng nhờ bạn ấy làm dùm nè.đẹp mỹ mãn,và rất nhiệt tình đó.

WIN86

bạn VÀO ĐÂY Có anhcoj nhận làm logo 3D đó.mình cũng nhờ bạn ấy làm dùm nè.đẹp mỹ mãn,và rất nhiệt tình đó.

Nhiệt tình cái nỗi gì chứ:p Xin phần mềm làm logo có cho đâu giữ làm của riêng mà gọi là nhiệt tình à? pó tay. Nhiệt tình thì up phần mềm làm logo lên cho anh em thì mới gọi là nhiệt tình chứ bạn.

GiaHuy_01

Nếu bạn muốn tự làm logo 3D thì quay lại trang 1 bài số #3 mà down về rồi nghiên cứu chịu khó 1 tẹo là ra thôi

manhtuanpda

Nhiệt tình cái nỗi gì chứ:p Xin phần mềm làm logo có cho đâu giữ làm của riêng mà gọi là nhiệt tình à? pó tay. Nhiệt tình thì up phần mềm làm logo lên cho anh em thì mới gọi là nhiệt tình chứ bạn.

Uhm. Lúc trước có lẽ anhcoj ko có kkk đó thôi.Vì lần 1 xin thì bạn ấy bảo đợi tìm bán ful đã rồi share sau. mình pm cho bạn ấy xin lần 2 thì được send ngay.. full nè. Trước lúc topic này post nó lên cư.Đừng nghĩ xấu cho bạn ấy nhé,tìm trên 4rum này ko nhiều ng nhiệt tình như bạn ấy đâu, ko phải vì bạn ấy giúp mình mà mình nói thế,mà nhìn vào việc bạn ấy làm cho anh em kìa,để làm ra 1logo 3D đẹp mất rất nhiều thời gian, mình loay hoay cả buổi mà ko ưng ý.Nản.,.
Posted via Mobile Device

GiaHuy_01

Uhm. Lúc trước có lẽ anhcoj ko có kkk đó thôi.Vì lần 1 xin thì bạn ấy bảo đợi tìm b�n ful đã rồi share sau. mình pm cho bạn ấy xin lần 2 thì được send ngay.. full nè. Trước lúc topic này post nó lên cư.Đừng nghĩ xấu cho bạn ấy nhé,tìm trên 4rum này ko nhiều ng nhiệt tình như bạn ấy đâu, ko phải vì bạn ấy giúp mình mà mình nói thế,mà nhìn vào việc bạn ấy làm cho anh em kìa,để làm ra 1logo 3D đẹp mất rất nhiều thời gian, mình loay hoay cả buổi mà ko ưng ý.Nản.,.
Posted via Mobile Device
Bạn có vẻ hâm mộ anhcoi qua nhỉ? Bạn có biết đây cũng là 1 Topic chuyên về làm logo không mà còn phải giới thiệu thế.? Anh Hiêu đã làm giúp biết bao nhiêu anh em trong topic này bạn xem đi. Người nhiệt tình trên 4roum này có rất nhiều nhiều lắm chứ không ít như bạn nghĩ đâu nhé. Bạn chỉ cần đưa ra những vấn đề khó khăn gặp phải ngay lập tức anh em trên diễn đàn sẽ xúm vào giúp đỡ ngay, đừng vội vàng nhận xét như thế ná.

Chỉnh sửa cuối:

manhtuanpda

Bạn có vẻ hâm mộ anhcoi qua nhỉ? Bạn có biết đây cũng là 1 topic chuyên về làm logo không mà còn phải giới thiệu thế.? Anh Hiêu đã làm giúp biết bao nhiêu anh em trong topic này bạn xem đi. Người nhiệt tình trên 4roum này có rất nhiều chứ không ít như bạn nghĩ đâu nhé.

mình có nói onlylove80 là ko nhiệt tình đâu chứ,nhìn kỹ hãy nói. Mình quét bài đó là muốn cho bạn đó biết ko phải như bạn ấy nghĩ.Mình cũng như bạn thôi, thấy sao nói vậy.Topic này hướng dẫn cách thay thế logo. Topic kia tạo logo động , cộng nhận làm logo 3d cho ai có nhu cầu,thấy có bạn trên có nhu cầu thì mình dẫn linh dùm, đây là việc bình thường , sao bạn phản ứng vậy nhỉ.Thôi đừng spam nữa bạn, ko bay nick đó. Stop
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Nhiệt tình hay ko thì tùy từng người đánh giá khác nhau. Cái đó mà cũng phải tranh luận sao.

GiaHuy_01

Nhiệt tình hay ko thì tùy từng người đánh giá khác nhau. Cái đó mà cũng phải tranh luận sao.
Đó là vì bạn ấy nói trên 4rum này ít người nhiệt tình như thế nên mình thấy bức xúc thay cho các anh em khác chứ kg riêng gì ai cả. Nhận xét kiểu đó thật phiến diện. Thôi không spam nữa.

hhkkll

Stop ở đây thui mấy bạn. Đừng đi wa xa. Nếu bạn nào mún đc giúp đỡ chuyện riêng thì nên pm để nhờ nhé.

tu2179

Ở cái Xara 3D. Cho mình hỏi khi mình viết chữ "Tú" thì nó lại ra "Tự". Chỉnh lại làm thế nào. Mình đang dùng unikey

hhkkll

Ở cái Xara 3D. Cho mình hỏi khi mình viết chữ "Tú" thì nó lại ra "Tự". Chỉnh lại làm thế nào. Mình đang dùng unikey

bạn chỉnh lại font nhé. Vd font unicode thì ở unikey bạn chọn nguồn unicode, hoặc font vni thì fải chuyển lại.

onlylove80

Bạn muốn làm chữ có dấu thì khi chọn font bạn nên chọn Font tiếng việt nhé. VD: .VnTeknical==> là font TV hỗ trợ viết có dấu. Những font có Vn... ở đầu là Font tiếng việt đó bạn.

onlylove80

anh Hiếu ơi làm giúp em chữ Mộng Dương nhé anh....em cám ơn anh trước nghen..

Rất xin lỗi bạn vì thời gian qua mình bận quá,, giờ mới làm cho bạn được. Bạn thông cảm nhé! Chúc bạn vui, nếu chưa ưng ý thì pm mình làm lại nhé.

onlylove80

Của em đây nhé..Chúc em vui vẻ!