• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE

onlylove80

thế thì mình làm cho nó to ra rồi hình nền chắc không có vấn đề chứ anh :-?:-?
em đả tải thử về rồi chỉnh cho nó to ra mà nó không động..

em ơi....không làm vậy được đâu. Nếu em muốn làm hình nền tặng bạn gái nhân dịp NOEN thì để anh làm giúp, chứ em không thể làm nó lớn hơn kick thước gốc đâu em ah.

tuanhien98

Cho mình hỏi làm thế nào để làm trong suốt ảnh .gif nhỉ. Vì mình down trên mạng thấy nhiều ảnh đẹp gif đẹp mà khi cho ra ngoài nền nó kèm theo cả nền trắng ko trong suốt đc.
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi làm thế nào để làm trong suốt ảnh .gif nhỉ. Vì mình down trên mạng thấy nhiều ảnh đẹp gif đẹp mà khi cho ra ngoài nền nó kèm theo cả nền trắng ko trong suốt đc.
Posted via Mobile Device

Làm theo bài 1 đó bạn.

utnseries

em ơi....không làm vậy được đâu. Nếu em muốn làm hình nền tặng bạn gái nhân dịp NOEN thì để anh làm giúp, chứ em không thể làm nó lớn hơn kick thước gốc đâu em ah.

Posted via Mobile Device
Hì..hì..em còn nhỏ làm gì có bạn gái,. Nếu anh làm được thì anh làm dùm em chử TRƯƠNG HOÀNG ÂN.,UTNSERIES..chử chạy lòng vòng như đoàn tàu ấy ...sẳng anh làm dùm em mấy kiểu 3D logo với nhé hì..hì,^^...thanks anh,...

Posted via Mobile Device
À mà anh hiếu ơi làm hình nền nó có đng ko anh.? Nếu mà nó động được chắc đẹp lắm đây..

Last edited by a moderator:

onlylove80

Posted via Mobile Device
Hì..hì..em còn nhỏ làm gì có bạn gái,. Nếu anh làm được thì anh làm dùm em chử TRƯƠNG HOÀNG ÂN.,UTNSERIES..chử chạy lòng vòng như đoàn tàu ấy ...sẳng anh làm dùm em mấy kiểu 3D logo với nhé hì..hì,^^...thanks anh,...

Posted via Mobile Device
À mà anh hiếu ơi làm hình nền nó có đng ko anh.? Nếu mà nó động được chắc đẹp lắm đây..

Của em đây nhé.. Còn đây là hình nền chữ chạy đoàn tàu mà em thích nè CLICK HERE Chúc em giáng sinh vui vẻ!

onlylove80

Các bạn chú ý:Bạn nào muốn tự tạo LOGO 3D và Chữ 3D thì quay lại trang 1 Bài #3 nhé. Mình đã up phần mềm làm logo 3D lên đó rồi, anh em có thể tự sáng tạo cho mình những Logo theo ý mình..Chúc toàn thể anh em MOD.. VIP..MEMBER.. và cả mình nữa... 1 mùa Giáng Sinh An lành Hạnh Phúc!!!!

tuanhien98

Anh làm cho em mấy kiểu thư pháp đẹp lắm em ah.. Chúc em giáng sinh zui na!:D:D:D
ôi đẹp ưa:)D)em thank a nhiều nhiều.nhưng mà anh co thể làm giúp em logo riêng của từng chữ được không:HoàngTùng PhươngDung thành 2 logo riêng biệt ý.

onlylove80

ôi đẹp ưa:)D)em thank a nhiều nhiều.nhưng mà anh co thể làm giúp em logo riêng của từng chữ được không:HoàngTùng PhươngDung thành 2 logo riêng biệt ý.

Bạn muốn làm logo mạng hay hình nền vậy???

Chỉnh sửa cuối:

tuanhien98

Logo mạng.như thế này là đc rùi anh ạ. thanks a nhé.mai wa pc thanks a phát nữa.hjhj
Posted via Mobile Device

anhcoj

ọc anhcoj ko hiểu ý mình rồi s40 ko cài animsprite được vậy logo này sao mà dùng cho s40 nè bạn.

uhm.bọn mình ko hiểu ý of nhau rùi.>>>>>>>>> hì.
mình thì cho rằng bạn ấy hỏi cái avata bên trên thì s40 có xài đc ko???=>xài ok
còn animsprite thì dĩ nhiên s40 phải đứng xem rùi.dùng animsprite chèn logo nhà mạng cho s60,mình là người tiên phong đó TRUBIC..........HÌ

hhkkll

ọc anhcoj ko hiểu ý mình rồi s40 ko cài animsprite được vậy logo này sao mà dùng cho s40 nè bạn.

Posted via Mobile Device
S40 thì "dùng hình" thui. Cò mún có logo độg thì bạn chọn khung tùy theo kích thước màn hình( trong suốt thì hok che theme ), tạo ảnh động tại nơi bạn mún nó ở đâu trên màn hình đt(ở vị trí logo mạg hay bất cứ chỗ nào theo ý bạn). Nếu bạn mún vị trí ở ngay logo thì lúc tạo tấm hình bạn canh đúng vị trí rùi thiết kế. Sau khi thiết kế xog, copy vào máy, chọn dùng hình. (đối với logo nền trog suốt hoàn toàn thì bạn hãy nt đến 8xxx để xóa logo nhà cung cấp đi)