• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thêm ngôn ngữ bất kỳ cho nokia s60(100%=ảnh)

ductamkt

làm theo cách này thì những máy N70 Hay N72 có ngôn ngữ tiếng việt không bạn

TruongHan

Super V.I.P
làm theo cách này thì những máy N70 Hay N72 có ngôn ngữ tiếng việt không bạn

N70 và N72 thuộc OS 8.1 trong gói FW của nó làm gì có ngôn ngữ tiếng việt nên không làm theo cách này được.Chỉ dành cho các HDH từ OS 9.2 trở lên nha mọi người

konken1987

xin lỗi bạn, hôm qua là làm ban đêm, buồn ngủ quá lẫn 2 file txt với nhau, vừa update list các ngôn ngữ rồi đó. tiện luôn nhắc lại lần nữa, tại có nhiều loại fw quá mình ko thể xem hết đc,hướng dẫn đến chi tiết mấy cũng chỉ là 1 trường hợp,vả lại lấy đâu ra máy mà thử ,đừng áp dụng quá máy móc, còn ai ko hiểu đọc lại và chú ý ko bỏ sót 1 chữ nào sẽ hiểu .

paulwoong

mình đã làm thử rồi nhưng vẫn không được ... lúc trước cũng mày mò làm cách xoá thủ công nhưng không được.!thật sự vấn đề này hình như mình còn thiều gì đó thì phải .!mod xong flash báo done luôn nhưng không boot vào được.!anh em nào làm được rồi cho thêm chút kinh nghiệm với.!

konken1987

bạn xem lai bước 7 nha, khuyên chỉ nên dùng fw nước ngoài rồi thêm tiếng việt,vừa có bạn dùng 5800 RM-428 ko có TV nhưng dùng file ngôn ngữ TV của RM-356 đắp vào đc rồi đó,thôi thì giúp nốt bạn rồi mình phải lượn rồi , để lại yahoo mình hướng dẫn tận răng cho bạn paulwoong

kp_enter

mình viết mấy file batch này để đỡ phải làm thủ công các bạn test xem có ổn ko nhé (mình ko chắc vì đầu tiên mình viết cho topic VH N70 nên cũng ko biết mọi thứ đều đúng ko khi up qua đây :|)
chức năng:
- Xóa các tập tin ngôn ngữ:*.*xx (*.rxx, *.hxx, *.dxx, elocl.xx), SRSF_x_x.bin, *language.* (T9xxx.dll, Ptixxx.rsc)
- Tìm kiếm và nén (.7z) các tập tin ngôn ngữ nói trên -> language_xx.7z (đỡ phải xóa thủ công rồi lại restore lại từ recycle :|)
- Giải nén tập tin language language_xx.7z về thư mục ban đầu

jinsk8r

mình viết mấy file batch này để đỡ phải làm thủ công các bạn test xem có ổn ko nhé (mình ko chắc vì đầu tiên mình viết cho topic VH N70 nên cũng ko biết mọi thứ đều đúng ko khi up qua đây :|)
chức năng:
- Xóa các tập tin ngôn ngữ:*.*xx (*.rxx, *.hxx, *.dxx, elocl.xx), SRSF_x_x.bin, *language.* (T9xxx.dll, Ptixxx.rsc)
- Tìm kiếm và nén (.7z) các tập tin ngôn ngữ nói trên -> language_xx.7z (đỡ phải xóa thủ công rồi lại restore lại từ recycle :|)
- Giải nén tập tin language language_xx.7z về thư mục ban đầu
Hình như tool này mình có post bên topic Mod|Cook FW rồi thì phải. Bản trước xài remove thì được còn add thì ko ổn. Ko biết bản mới ra sao

kp_enter

Hình như tool này mình có post bên topic Mod|Cook FW rồi thì phải. Bản trước xài remove thì được còn add thì ko ổn. Ko biết bản mới ra sao

bạn cứ tải về dùng thử xem :)) mình chỉ thấy mấy tool RLR hay tool gì mà bạn nói ý hoạt động ko hiệu quả và phải tự chỉnh sửa thủ công khá bất tiện nên mình viết tool này thôi. ý tưởng thì vẫn dựa 1 phần trên những tool đã có còn cách sử dụng thì đơn giản hơn rất nhiều. Chỉ cần nhập ngôn ngữ, ví dụ English là 01 hay Vietnamese là 96 còn lại thì nó làm nốt. Chức năng thì như mình đã nói còn hiệu quả thì tự bạn phải kiểm tra thôi vì mình cũng chỉ viết nghịch chơi thôi chứ ko có máy để test :p

virus_tinhyeu

sáng nay đem đt em là 5530 qua care nhờ cái tiếng Trung mà họ kêu ko cài đc, nếu cài thì chỉ có tiếng Trung và Anh thôi, mà ko phải Trung mà là Đài Loan nữa, hic, thế là đem máy về. vào đây đọc đc topic này mừng wa', ai dè đọc đến câu này mà bùn >>>>( Mình thử dùng fw việt nam rồi thêm tiếng trung nhưng bị lỗi ko hiển thị mạng và cột sóng,lỗi rất nặng,hầu như ko hoạt động đc,hay khởi động lại ,nên chỉ khuyên chạy fw nc ngoài rồi thêm tiếng việt,hiện chưa tìm ra cách khác phục).
Thế máy em fw việt nam em đang học ngành có tiếng trung, có cách nào cài đc nữa ko anh, nếu ko cài đc tiếng vào fw thì mình cài bộ gõ riêng dc ko anh???

paulwoong

sáng nay đem đt em là 5530 qua care nhờ cái tiếng Trung mà họ kêu ko cài đc, nếu cài thì chỉ có tiếng Trung và Anh thôi, mà ko phải Trung mà là Đài Loan nữa, hic, thế là đem máy về. vào đây đọc đc topic này mừng wa', ai dè đọc đến câu này mà bùn >>>>( Mình thử dùng fw việt nam rồi thêm tiếng trung nhưng bị lỗi ko hiển thị mạng và cột sóng,lỗi rất nặng,hầu như ko hoạt động đc,hay khởi động lại ,nên chỉ khuyên chạy fw nc ngoài rồi thêm tiếng việt,hiện chưa tìm ra cách khác phục).
Thế máy em fw việt nam em đang học ngành có tiếng trung, có cách nào cài đc nữa ko anh, nếu ko cài đc tiếng vào fw thì mình cài bộ gõ riêng dc ko anh???

bạn có thể up fw tiếng trung rồi mod ngôn ngữ theo hướng dẫn .!không thì nhờ chủ topic mod cho cái về flash thôi .!còn bộ rõ thì cũng có đó bạn.!bạn search trên diễn đàn đó.!cứ search là ra thôi.!

paradise153

các huynh cho muội hỏi tí,máy muội mua ở đây,ban đầu có tiếng việt. nhưng muội đã đem đi cài lại tiếng hoa. hiên tại bây giờ không hiển thị được chữ Việt nữa. nếu muội muốn làm theo cách của huynh koken1987 có được không?thanks các huynh nhiều

virus_tinhyeu

bạn có thể up fw tiếng trung rồi mod ngôn ngữ theo hướng dẫn .!không thì nhờ chủ topic mod cho cái về flash thôi .!còn bộ rõ thì cũng có đó bạn.!bạn search trên diễn đàn đó.!cứ search là ra thôi.!

em thử sài cái bộ gõ rồi, nhưng bật tiện quá, nó che luôn cả phần soạn thảo, chẳng bít mình gõ đúng hay sai, về fw thì em chả bít gì, mong các anh hướng dẫn nhìu :D Thanks

dung1291985

Cái file languages.txt đó, mình có thể đổi ở trong là 96 lên đầu và thêm là 96,d .. có nghĩa là khi chọn default (tự động) thì mặc định sẽ là Tiếng Việt phải ko bạn..hỉu rùi :D

chimdb

em thử sài cái bộ gõ rồi, nhưng bật tiện quá, nó che luôn cả phần soạn thảo, chẳng bít mình gõ đúng hay sai, về fw thì em chả bít gì, mong các anh hướng dẫn nhìu :D Thanks
tui cũng vừa down về thì thấy bộ gõ qq rất hay, muốn cho nó không che văn bản thì kéo di chuyển cả bộ gõ lên trên là xong thôi

paulwoong

nếu như bạn không muốn đụng tới fw thì up để fw vietnam cũng được rồi cài fontrouter chép font rồi cài bộ gõ qq của chủ topic đi.!bộ gõ qq đó dùng ok lắm.!di chuyển bàn phím lên chút là mặt định có hiện khung chữ mình đánh trên đầu màn hình đó.!như vậy thì sẽ biết được mình đánh gì liền.!

72119

Chủ pic ơi mình làm thì bị lỗi : Khi vào viết tin nhắn hoặc vào phần add SĐT chưa đầy 1s là bị out ra rồi ko làm sao vào được . Chỉ dùm mình với làm sao lại bị như thế hic