• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thêm ngôn ngữ bất kỳ cho nokia s60(100%=ảnh)

gacon198x

mình có con nokia 5730 s60v3 fw hiện đang là 100.48.122 mình muốn cài thêm bộ font Tiếng Hàn vào để phục vụ thêm cho việc học,thấy thằng bạn nó bảo làm đc cả tiếng Nhật nên mình muốn hỏi máy mình như thế có thể cài thêm font và bộ gõ tiếng Hàn đc ko vậy.Nếu có thì xin mọi người hướng dẫn cho mình một cách chi tiết cụ thể với ạ,nếu có cả tiừ điển Việt Hàn nữa thì tốt quá.Thanks mọi người :)

steven221192

Tình hình là đã TEST thành công trên FW 5230 21.6.5 ........
Nhưng khi cài soft xog thì lại del k đc .......
Có bạn nào biết cách khắc phục k ???

steven221192

Có ai biết k ??? Chỉ mình với ......
Mới phát hiện thêm lỗi nữa : mình đã lưu số bạn mình vào danh bạ rồi, nhưng khi thèn bạn nó nhắn tin tới thì nó k hiện tên lên
Mà nó hiện +84..............
Hix hix ..........
E đang xài FW China 5230 21.6.5

steven221192

Tình hình là đã TEST thành công trên FW 5230 21.6.5 ........
Nhưng khi cài soft xog thì lại del k đc .......
Có bạn nào biết cách khắc phục k ???
Có ai biết k ??? Chỉ mình với ......
Mới phát hiện thêm lỗi nữa : mình đã lưu số bạn mình vào danh bạ rồi, nhưng khi thèn bạn nó nhắn tin tới thì nó k hiện tên lên
Mà nó hiện +84..............
Hix hix ..........
E đang xài FW China 5230 21.6.5
Hix ..........
K ai vào chỉ hết vậy nè >"< ..........

OverYou

Great Job...

Bài viết đa phần bằng hình ảnh như này thỳ gà mấy cũng làm được >:)

lyelchen

bác chủ thớt cho e hỏi với,h e muốn up cái fw của hk như bác để chèn thêm tv vào thì làm thế nào ạ?e vật vã với đủ thể loại bộ gõ các thứ mà ko ăn thua gì với con 5233,flash máy thì e làm theo chỉ dẫn của 1 bác trong forum n ko đc.mong bác giúp đỡ chứ tình hình mỗi lần tra từ điển là một lần đánh trận :"(

thangvh

sao mình làm mãi mà ko được bước 8 nhỉ, ko thể tìm ra vietnam như trong hình, ko ra 1 file nào hết:(

mình dùng N97 mini

ch3mistry

hỏi chấm, mình add dc lang china vào fw rồi, đến khi flash fw thì ko thấy hiện lên lang china, lại còn bị lỗi nữa chứ? vào tin nhắn hay chọn ngôn ngữ là bị văng ra hs liền?

congtutrensan_9x

hỏi chấm, mình add dc lang china vào fw rồi, đến khi flash fw thì ko thấy hiện lên lang china, lại còn bị lỗi nữa chứ? vào tin nhắn hay chọn ngôn ngữ là bị văng ra hs liền?

hướng dẫn trên chỉ dành cho ofw thôi bạn nhá :)~
nếu dùng ofw thì tải bản tiếng trung trên navifirm tương tư tự máy về để tách ngôn ngữ, nếu dùng Cfw dùng Cfw N97mini thì phải tải Ofw N97mini tiếng trung về để tách , tương tự nếu dùng Cfw C6

ngoxuanhong

Tình hình là còn nokia 5230 giờ đã có v51.6.2, v51.9.2 nhưng không có Việt Nam ( VN hiện tại chỉ là v51.0.2 ) , mình muốn nâng FW và Add tiếng việt vào và xóa sạch ngôn ngữ trong gói Firmware đó chỉ để tiếng Anh và Việt như v51.0.2 hiện tại mình đang dùng này, như thể có bản v51.6.2 cho VN ý. Mình không có nhu cầu cần tiếng nước nào hết mà chỉ muốn nâng cấp Firmware để trải nghiệm xem có cải tiến gì mới (thực tế là đã nâng FW lên thì có dở hơn cũng k hạ xuống được). Thế xóa sạch bách nó ntn nào vậy ? Add tiếng việt thì mình sẽ làm như hd ở trên.
Firmware đây: http://www.mrcrab.net/nokia/Nokia_5230.html?productID=1709999421&productType=RM-588

Radium

Moderator
Tình hình là còn nokia 5230 giờ đã có v51.6.2, v51.9.2 nhưng không có Việt Nam ( VN hiện tại chỉ là v51.0.2 ) , mình muốn nâng FW và Add tiếng việt vào và xóa sạch ngôn ngữ trong gói Firmware đó chỉ để tiếng Anh và Việt như v51.0.2 hiện tại mình đang dùng này, như thể có bản v51.6.2 cho VN ý. Mình không có nhu cầu cần tiếng nước nào hết mà chỉ muốn nâng cấp Firmware để trải nghiệm xem có cải tiến gì mới (thực tế là đã nâng FW lên thì có dở hơn cũng k hạ xuống được). Thế xóa sạch bách nó ntn nào vậy ? Add tiếng việt thì mình sẽ làm như hd ở trên.
Firmware đây: http://www.mrcrab.net/nokia/Nokia_5230.html?productID=1709999421&productType=RM-588
Bạn có thể tham khảo cách xoá ngôn ngữ ở đây.