• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thêm ngôn ngữ bất kỳ cho nokia s60(100%=ảnh)

chimdb

Chủ pic ơi mình làm thì bị lỗi : Khi vào viết tin nhắn hoặc vào phần add SĐT chưa đầy 1s là bị out ra rồi ko làm sao vào được . Chỉ dùm mình với làm sao lại bị như thế hic

Dùng fw hongkong thêm tiếng việt ( ngược lại là lỗi)
Cài tiếng trung hoặc anh làm ngôn ngữ máy

kuongknight

Ủa sao phải nghĩ ra cái restore thùng rác nhỉ? Copy ra chỗ khác chút nữa pates vô ko đc sao?

bạn biết khi mình seach nó ra bao nhiu file và ở bao nhiêu thư mục ko? Liệu bạn có nhớ hết đường dẫn để chép lại đúng chỗ cũ không? Mà nếu bạn có nhớ thì để máy làm giúp mình có phải khỏe hơn ko?

seiferal

bạn chủ topic ơi,mình đọc bài của bạn rồi.Mình muốn cài tiếng Hàn vào máy 5230 RM-588,nhưng mà tìm trong 2 version 12.0.89 và 20.0.5 thì ko thấy có fw có tiếng Hàn
vậy mình phải làm thế nào bây h hả bạn? bạn có biết fw nào có tiếng Hàn ko,chỉ mình với,để mình add nó vào :D thx bạn nhiều nha
nhân tiện bạn cho mình cái YM để mình tiện hỏi đáp với đc ko
YM của mình là nat_no6_bkteam
thx bạn rất nhiều

konken1987

cách 1 ) Bạn có thể cài font nhiều ngôn ngữ như 1 bạn trên kia đưa link là nhanh nhất . Mình đang tìm hiểu cách mod font các thứ tiếng nhưng 1 là không ai chỉ và bận việc học nên cũng nhiều khó khăn. nếu có cách sẽ sớm up cách làm tối ưu nhất
cách 2)
Nếu bạn chọn làm cách này sẽ có vài điểm khó :
Bê tiếng hàn của 5800 sang cho 5230 ( chưa ai thử) tất nhiên có rủi ro . mình chưa die phone lần nào nên còn chưa biết die rồi JAF có đc ko.
Font hỗ trợ việt hàn ko có ( chưa có ai chỉ cách ghép 2 font vào mới nhau nên mình vẫn đang lần mò) cuối tuần là có kết quả.
Nhu cầu ko thực sự cao thì nên chọn giải pháp 1 là hơn mày mò là chính thì làm cách 2 và cùng lần mò với mình
mình sẽ chú ý đến làm font việt hàn trước cho bạn ( nếu có thể)
bạn nào đọc đc bài này xin cho 1 bài hướng dẫn mod kết hợp font dùm tớ , còn giữ bí kíp rồi tung cái font việt-hàn vào thì thôi ko cần đâu .

hoangdaica9x

Mod thêm ngôn ngữ cho 5800

Tình hình là em học cả tiếng Nhật và tiếng Trung
Các anh có thể mod cho em thêm các gói ngôn ngữ tiếng Trung và Nhật được không
thank
mà cho em biết cái nào có tiếng Nhật
APAC1
APAC2
APAC3 hay cái nào
thank

dxpro1991

Hoặc bạn có thể xem Topic này rồi Copy Font vô xài đơn giản và nhanh hơn :D

Đây là hình tiếng nhật :D

Hoặc có thể down bản cook của mình tại đây để đọc đc đa ngôn ngữ ngay trên đt mà ko cần qua thẻ nhớ :D

Mod cũng nên gộp topic này là vừa rồi, loãng box :D

hoangdaica9x

Vậy khi soạn tin nhắn hay viết note thì có viết được bằng tiếng trung hay tiếng Nhật không vậy
Các anh test chưa
Ý em là muốn thêm vào gói ngôn ngữ cả tiếng nhật và trung ấy
( trong máy hiện tại chỉ có E và V thôi)

Chỉnh sửa cuối:

nokia58

Vậy khi soạn tin nhắn hay viết note thì có viết được bằng tiếng trung hay tiếng Nhật không vậy
Các anh test chưa
Ý em là muốn thêm vào gói ngôn ngữ cả tiếng nhật và trung ấy
( trong máy hiện tại chỉ có E và V thôi)
Đương nhiên là sẽ được nhưng do bạn mún có tới 2 bộ gõ tiếng Trung và Nhật thì trình bạn phải cao đấy ;))

Tojido

@konken1987: khi bạn í nói câu này:
Mod cũng nên gộp topic này là vừa rồi, loãng box :D
tức là í muốn gộp bài của hoangdaica9x vào topic NÀY thôi mà :D
(cái post #47 trước kia là bạn hoangdaica9x lập riêng 1 topic để bên ngoài đó)

konken1987

@konken1987: khi bạn í nói câu này:

tức là í muốn gộp bài của hoangdaica9x vào topic NÀY thôi mà :D
(cái post #47 trước kia là bạn hoangdaica9x lập riêng 1 topic để bên ngoài đó)

Bụng thì vẫn nghĩ như lúc trc nói, nhưng rút lại để "dĩ hòa vi quý" . Chẳng thay đổi đc gì thì thôi im lặng .Topic này kệ ng ta tự trao đổi, mình khóa máy rồi lên ko test gì đc nữa.

kenkool

mình dùng fw 50 và cóp đè tiếng việt vào .v25 china rồi nhưng bị lỗi font...làm thế nào để sửa?...
ps: mình k có file .v23 vì trên navi k tìm thấy . bạn có thể share mình link down đc không ?
thank trước :D..

paulwoong

mình dùng fw 50 và cóp đè tiếng việt vào .v25 china rồi nhưng bị lỗi font...làm thế nào để sửa?...
ps: mình k có file .v23 vì trên navi k tìm thấy . bạn có thể share mình link down đc không ?
thank trước :D..

bạn phải copy đè fw china lên fw vn .!đồng thời copy font đính kèm ò chủ topic vào sẽ ok.!

kenkool

bạn phải copy đè fw china lên fw vn .!đồng thời copy font đính kèm ò chủ topic vào sẽ ok.!

nhưng mình k có FW .v23 hongkong như của chủ topic . Vậy liệu dùng fonts kèm theo có được k ?

nokia58

Mình cũng làm tương tự như cách bạn nói, copy đè fw Korea lên fw Vn mà cũng không được, flash máy xong thì khởi động lại máy bị treo ngay chữ nokia không vào được màn hình chính nữa :(

paulwoong

Mình cũng làm tương tự như cách bạn nói, copy đè fw Korea lên fw Vn mà cũng không được, flash máy xong thì khởi động lại máy bị treo ngay chữ nokia không vào được màn hình chính nữa :(

vậy bạn fai3 coi lai cái file rofs2 nha.!không được vượt quá 31mb nha bạn.!

nhưng mình k có FW .v23 hongkong như của chủ topic . Vậy liệu dùng fonts kèm theo có được k ?

bạn muuốn có fw hongkong thì bạn dùng navifirm để load nha.!trên diễn đàn có navifirm

navifirm nè http://www.4shared.com/file/97268584/4551576e/navifirm.html

Chỉnh sửa cuối:

nokia58

vậy bạn fai3 coi lai cái file rofs2 nha.!không được vượt quá 31mb nha bạn.!
File rofs2 nó là 31.247 Mb bạn ơi, mình có nghe bạn nào đó nói là không được vượt 32Mb mà, file của mình dưới 32Mb chắc là không sao chứ bạn? :D

paulwoong

bạn muuốn có fw hongkong thì bạn dùng navifirm để load nha.!trên diễn đàn có navifirm

navifirm nè http://www.4shared.com/file/97268584/4551576e/navifirm.html

nhưng mà trên navi k có FW hongkong .v23 mà bạn :D...bạn hiểu ý mình chứ...[/QUOTE]
hongkong thì qua đây tự tạo nick mà down nha.! http://zone.it.sohu.com/forums/thread-3767159-1-1.html

File rofs2 nó là 31.247 Mb bạn ơi, mình có nghe bạn nào đó nói là không được vượt 32Mb mà, file của mình dưới 32Mb chắc là không sao chứ bạn? :D
ban down xuống 31mb coi có up được không biết liền mà.!