• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật và thảo luận các Screensaver - Wallpaper cho S60v3.

Anh lâm biết làm cách nào cho file swf nó ful màn hình khi đặt nó làm screensaver ở chế độ powersaver không? Trên con N95-1 thì em làm được nhưng trên N95 8G thì cùng một file swf đó nó lại nằm ngang so với chiều dọc màn hình chứ không ful màn hình:(

antonixic

erm, các bác cho tui hỏi tí:D

Tui đang dùng N73 firm v 4.0812.4.2.1, ở firm ver này có sẵn flash player (phiên bản nào tui cũng chả rõ :)) nhưng mà biết là cũ, tại mở mấy file flash thì ít khi được lắm).

Khi cài thêm flash lite 2.1 thì mở thêm đc các file flash trước đây không mở được.

Tuy nhiên vấn đề là máy lại nhận chương trình flash player mặc định là chương trình có sẵn theo firm chứ không fải flash lite đã được cài vậy nên cuối cùng là vẫn không dùng flash làmscr saver đc :(( Hông biết có bác nào giải quyết vụ này hông:-/

bạn ơi sao cài đặt screensaver xong rồi , để một lúc nó chạy cái screensaver mình cài , xong 1 lúc sau nó lại hiện cái đồng hồ screensaver mặc định của máy vậy ? Làm cách nào để bỏ cái screensaver của máy ? mình đang dùng N80

Tui không rõ N80 có khác gì lắm không nhưng theo như N73 thì: để máy không còn hiện ra cái đồng hồ mặc định của máy sau khi chạy cái scr saver thì chương trình scr saver (ở đây là Kiss60) fải tạo ra thêm một tuỳ chọn scr saver trong fần chọn scr saver của máy (Themes > edit > Power saver) Ví dụ như chương trình Clock scr saver của mbounce khi cài sẽ tạo ra mục clock screen saver.

manhhaVirgo

Cho mình thắc mắc 1 chút là mình có thể làm cho mấy cái màn hình chờ Flash này hiện lên theo 1 chu kì đc ko.Ví dụ cứ 3 phút lại sáng lên tầm 15s Flash rồi lại tắt đi ấy.Vì lâu lấu trước đây mình dùng N70 nó cũng có 1 chu kì hiện lên quảng cáo về N70 sẵn trong máy rồi.Mình nghĩ đc như thế là hay nhất ko biết có làm đc ko nhỉ.Mình dùng là N81+N95 nhé.Bác nào biết chỉ dùm mình:D

manhhaVirgo

Cho mình thắc mắc 1 chút là mình có thể làm cho mấy cái màn hình chờ Flash này hiện lên theo 1 chu kì đc ko.Ví dụ cứ 3 phút lại sáng lên tầm 15s Flash rồi lại tắt đi ấy.Vì lâu lấu trước đây mình dùng N70 nó cũng có 1 chu kì hiện lên quảng cáo về N70 sẵn trong máy rồi.Mình nghĩ đc như thế là hay nhất ko biết có làm đc ko nhỉ.Mình dùng là N81+N95 nhé.Bác nào biết chỉ dùm mình:D

Chắc là không có rồi.....

mình xài N81 và mí cái Screensaver này cài vào cũng như không vì khi lock máy thì màn hình tự tắt tối thui trong 2 giây. Không lock máy thì screensaver mới có tác dụng Có cách nào mà khi khóa máy, thì để một thời gian sau, ít nhất khoảng 30 giây thì màn hình mới tắt không? Mình chỉnh hoài mà vẫn không được, 2 giây thì nó tự tắt màn hình luôn. Cám ơn

Có cách đó. Đó là cài screensaver. Nó là file sis. Cái này mình nghĩ bác traingheohn post rồi nên ko post lại nữa, bạn tìm lại nhé, lâu lắm rồi ko nhớ nữa. Không thấy thì pm mai_im_lang_88. pm thôi đừng add vì nick cùi chỉ dùng để trả lời thôi,

Last edited by a moderator:

manhhaVirgo

Có cách đó. Đó là cài screensaver. Nó là file sis. Cái này mình nghĩ bác traingheohn post rồi nên ko post lại nữa, bạn tìm lại nhé, lâu lắm rồi ko nhớ nữa. Không thấy thì pm mai_im_lang_88. pm thôi đừng add vì nick cùi chỉ dùng để trả lời thôi,

Phần mềm này mình có lâu rồi nhưng chưa cài bao giờ:))
Để test thử xem sao :D

Kojiro

Super V.I.P
Anh lâm biết làm cách nào cho file swf nó ful màn hình khi đặt nó làm screensaver ở chế độ powersaver không? Trên con N95-1 thì em làm được nhưng trên N95 8G thì cùng một file swf đó nó lại nằm ngang so với chiều dọc màn hình chứ không ful màn hình:(

A mày cũng chỉ có N95-1 chứ có như chú em đâu mà test. Toàn hỏi mấy cái kho, a mày biết đâu mà trả lời hả :D

phutho

mình cài rùi nhưng khi hiện lên nó ko full màng hình vây.mình dùng n81.làm sao để nó full màn hình đây bạn

bete_seeya

Tất cả các sSaver mình đã post đều chạy full màn hình 240x320 nha
bạn coi lại kĩ đi

hoangthanh21

Cài nên N73ME Firmware mới nhất cũng pó tay.nó chỉ chạy mặc định của phần mềm KISS60 mà thôi.thay File Flash khác vào là toi ngay.Hix

tantaimk

kí screensaver có hìh ngọn núi tên j vậy bro? mìh thix kí đó, nhưg hem bik tên để down

N95 8G screensaver nó nằm dọc theo thân. bác nào biết làm sao cho nó nằm ngang như các máy bình thường khác không?