• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x Final-N97 mini Ported Firmware by lethanhtung90 (01/07/11)

mrminh2911

*#0000# thích chĩnh sữa thế nào cũng đc mà bạn.Chỉnh thành tên Bạn cũng đc.Nếu có bản nâng cấp cho 5230 thì bạn Up lên bình thường nhé ^^

ah ko, ý mình bảo với bạn kia là con 5230 của mình khi up bản gốc v50.6.02 của trung quốc thì nó ghi là 5235.nên chắc 5235 là tên của 5230 ở trung quốc chăng

ThanhTungHT

Active Member
ah ko, ý mình bảo với bạn kia là con 5230 của mình khi up bản gốc v50.6.02 của trung quốc thì nó ghi là 5235.nên chắc 5235 là tên của 5230 ở trung quốc chăng

Ko bạn à.Con 5235 cũng là Rm-625 giống như 5233,Còn 5230 là Rm-588.Chắc do chủ cái CFW ấy sữa nhầm tên Version thôi.Vì Version chỉnh thành tên bạn cũng Ok ^^

tc89

Sao bản này với bản v1 của tùng cài Python toàn báo lỗi cập nhật là sao vậy tùng? Cài đủ các kiểu vẫn thế.

ThanhTungHT

Active Member
Sao bản này với bản v1 của tùng cài Python toàn báo lỗi cập nhật là sao vậy tùng? Cài đủ các kiểu vẫn thế.

Bạn cài bản khác xem^^Bản Python vào ổ E ấy! Bản của Vip KienVp up lên ấy^^

tc89

Ko bạn à.Con 5235 cũng là Rm-625 giống như 5233,Còn 5230 là Rm-588.Chắc do chủ cái CFW ấy sữa nhầm tên Version thôi.Vì Version chỉnh thành tên bạn cũng Ok ^^
Cái này Tùng nói sai rồi. 5235 cung là rm-588. có 3G và GPS nữa nha.hihi.
@mrminh2911. Bạn bung một FW C6 hoặc N97mn cho 5230 rồi nhặt Folder Véion của nó sang.ok

ThanhTungHT

Active Member
Cái này Tùng nói sai rồi. 5235 cung là rm-588. có 3G và GPS nữa nha.hihi.
@mrminh2911. Bạn bung một FW C6 hoặc N97mn cho 5230 rồi nhặt Folder Véion của nó sang.ok

Èo.Vậy thì 5233 hết cữa Update lần tới rồi :))

mrminh2911

Bạn tùng cho hỏi cách ntin trong bản viết chữ viêt bằng tay,ko biết làm sao để xoá ký tự hay dấu khoảng cách?

khi bạn muốn xóa kí tự thì bạn chuyển từ chế độ viết chữ (ab) sang chế độ viết số (12) rồi chạm tay vào khung viết và di sang bên trái, tương tự viết dấu cách thì di sang bên phải nhé. Chúc thành công! :D

ThanhTungHT

Active Member
Uh m dùng bản cái trên E đây. Trc dùng N97mn của DT cài ok nhug của bạn cái toàn báo lỗi. Help!

Lạ đấy@@ Vì bản Ver 1,mình cài vẫn Ok mà.Vừa giải quyết xong vần đề QT,Bây giờ lại python.Mệt thật đấy.Thôi.Python bây giờ ít người dùng rùi mà,hầu như chuyển hẳn sang QT.

ThanhTungHT

Active Member
Lạ đấy@@ Vì bản Ver 1,mình cài vẫn Ok mà.Vừa giải quyết xong vần đề QT,Bây giờ lại python.Mệt thật đấy.Thôi.Python bây giờ ít người dùng rùi mà,hầu như chuyển hẳn sang QT.

À: Bạn bỏ mấy cái Path trong Ropatcher đi nhé :)) Quên mất !

nhaylau321

Vậy là mỗi lần reset máy phải bấm Bấm thanh trượt khóa 2 lần là sẻ tắt đèn bàn phím cứng ^^Lưu ý: Cách này chỉ dành cho CFW này thôi nhé!
thì mới tắt đèn phải không :D
Bạn này vô cùng hay thanks Tùng ;;)
Cái menu 4x4 thì nằm ngang xấu phải chi nằm ngang đc như 3x4 thì quá tuyệt

ThanhTungHT

Active Member
Vậy là mỗi lần reset máy phải bấm Bấm thanh trượt khóa 2 lần là sẻ tắt đèn bàn phím cứng ^^Lưu ý: Cách này chỉ dành cho CFW này thôi nhé!
thì mới tắt đèn phải không :D
Bạn này vô cùng hay thanks Tùng ;;)
Cái menu 4x4 thì nằm ngang xấu phải chi nằm ngang đc như 3x4 thì quá tuyệt

Ừm.là thế.Còn nếu chỉ sử dụng Menu đứng thui,Thì bê cái Menu 4x4 hoặc 4x5 ném vào Rofs2 là xong.^^

zerolove77

VD xem nào? Tính năng nào ko có??? Vì bản này,a dùng Mod tương đương với C6^^

1.Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)
2.Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
3.
Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.

đó :(

thangku1989

Tùng ơi ngày xưa bạn fix camera kiểu gì thế hướng dẫn mình cách fix đó cái

ThanhTungHT

Active Member
1.Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)
2.Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
3.
Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.

đó :(

Đọc kỹ trc + dùng trước khi phát biểu!

Chỉnh sửa cuối:

huyhieu901

chà Pro Tung len vip member rùj kià.cho mình hỏi bản naỳ ram ổn định kô tùng ơi?