• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2-C6v40 Ported by lethanhtung90(20/06/11)

thanhhaifire

trình bày gọn gàng dễ hỉu ! Chúc bạn thành công.
P.s: ko thích cái tái bút cho lắm.

quyrombinhduong

Bạn lethanhtung90 có thể làm cho 5230 thêm 1 bản icon Anna được không bạn? Mình rất thích icon đó vì tính đồng bộ của nó, nếu được thì cám ơn bạn, chờ tin bạn.

bom1973

Tìm được lỗi rồi đó là nút chụp hình bằng cảm ứng ko xài dc. Bác tùng fix lại đi nhá. À bản n97 17/6 kia bác đã fix lại cái lỗi đèn màn hình chưa vậy? Fix rồi em way lại bản đó xài pin tốt ram tốt. HI hi

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Tìm được lỗi rồi đó là nút chụp hình bằng cảm ứng ko xài dc. Bác tùng fix lại đi nhá. À bản n97 17/6 kia bác đã fix lại cái lỗi đèn màn hình chưa vậy? Fix rồi em way lại bản đó xài pin tốt ram tốt. HI hi

Thanks e nhé! Vài hum nữa a sẽ update bản fix ^^

mjnha9

có ai bị như vậy không nhỉ
khi xoa bài hat trong mục tất cả bài hát nếu bạn chịn 1 bài để xóa thì xóa đc nhưng đê xóa bài thứ 2 thi không xóa đc phai thoát ra vao lai mục tất cả các bài hát moi xoá đc nhưng mỗi lăn vào bạn chí xóa đc 1 lần.sử dụng đánh dấu thì đánh dấu đc nhiều bài nhưng cung chi sủ dụng chức năng xóa chỉ 1 lần muon xoa nữa phai ra khỏi muc tat ca cac bai hat va vao lai

bluecloud161

Sẽ update cho bạn vài ngày tới^^

Chào bạn. Mình là tester. Mình đang dùng 5230 và lỡ up lên v50 rồi. Mình đã làm theo lời khuyên của bạn lấy core v50 của binh24 và rofs 2 của bạn để flash. Nhưng down về giải nén chỉ có 6 file. Mình flash thử, nhưng khi f;ash xong máy không lên nguồn. core của binh24 bị lỗi đúng không bạn? Mình thực sự mong các bạn sẽ làm bản hoàn thiện cho 523x. Mình dùng 5230 v50.6.002 này thấy xung đột rất nhiều, không cài được ttpod, không cài được các theme khác. Khi cook thêm mod chỉ đọc music tại ổ E thì khi flash xong, ko vào đc trình nghe nhạc. không gỡ bỏ được các app bị lỗi...

nnt210583

Bạn lethanhtung90, vurain84, nguyenduythanh và các pro cho mình hỏi chút.
Trước đây mình cũng Flash FW nhiều lần, lần gần đây nhất Flash bản FW N97 mini cho 5230 có bàn fím C6 cuả bạn nguyenduythanh, sau khi Flash bản này dùng cũng ok, nhưng bây giờ có bản mới hơn, mình muốn nâng cấp nhưng khi Flash mình làm các bước đều giống như các lần trước, đến bước nhấn nút nguồn PC có nhận máy (found) nhưng lại báo Error reading rap ver! là sao vậy các pro ? Mặc dù mình vào Navifirm down bộ FW gốc cho 5230 các version ( kể cả v 50 ) về Flash vẫn báo vậy. Mình đã cài lại cả windown, JAF, Flash lại vẫn báo vậy. Mong các pro giúp đỡ. Thanks ... các pro trước. Bây giờ mình vẫn phải dùng bản N97 mini của bạn duythanh vì chưa nâng cấp được.

Chỉnh sửa cuối:

anhyeuemha115

@tung: cho hỏi nếu mình add thêm mod 7 trang kí tự vào thì có bị mất 2 trang hình mặt người không vậy tùng?

thangku1989

Trước đây mình cũng Flash FW nhiều lần, lần gần đây nhất Flash bản FW N97 mini cho 5230 có bàn fím C6 cuả bạn nguyenduythanh, sau khi Flash bản này dùng cũng ok, nhưng bây giờ có bản mới hơn, mình muốn nâng cấp nhưng khi Flash mình làm các bước đều giống như các lần trước, đến bước nhấn nút nguồn PC có nhận máy (found) nhưng lại báo Error reading rap ver! là sao vậy các pro ? Mặc dù mình vào Navifirm down bộ FW gốc cho 5230 các version ( kể cả v 50 ) về Flash vẫn báo vậy. Mình đã cài lại cả windown, JAF, Flash lại vẫn báo vậy. Mong các pro giúp đỡ. Thanks ... các pro trước. Bây giờ mình vẫn phải dùng bản N97 mini của bạn duythanh vì chưa nâng cấp được.

bạn cứ download toàn bộ core và ro2f của lethanhtung90 về flash là ok, không phải tải thêm ở đâu nữa.

thonga4

mình hôm trc cũng có lỗi như bạn. Bạn tháo pim ra sau lắp lại , đổi cáp USB sang cổng khác là đc.

hominhtan55

Em download 2 file Core Rm-588-v40.6.001 và Rofs2 Rm-588-5230. Quá trình flash toàn bộ ok. Sau khi flash nó ra thế này:

Vậy nó đã lên 5230 v50.6.001 rùi sao?

Chỉnh sửa cuối: