• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2-C6v40 Ported by lethanhtung90(20/06/11)

ThanhTungHT

Active Member
Em download 2 file Core Rm-588-v40.6.001 và Rofs2 Rm-588-5230. Quá trình flash toàn bộ ok. Sau khi flash nó ra thế này:

Vậy nó đã lên 5230 v50.6.001 rùi sao?

Mình sẽ ko trả lời câu hỏi này^^ Bạn nên tìm hiểu về Hackphone.Port....hoặc hỏi ở 1 nơi khác.Cảm ơn bạn ^^

ThanhTungHT

Active Member
Ai có ý tường gì mới cho CFW 523x.có thể góp ý.Dù là 1 ý tường nhỏ cũng được.Mình đang bí quá^^

bluecloud161

Có thể máy bạn ko phải Rm-588.

Add thêm trang 7 kí tự.sẻ mất trang hình người.

Máy mình là RM-588 mà. khi còn ở v40 mình flash bản CFW c6 của Duy Thanh và bản n97mini của bạn đều dùng được mà. Chỉ khi up lên v50 nó mới bị như vậy.

ThanhTungHT

Active Member
Máy mình là RM-588 mà. khi còn ở v40 mình flash bản CFW c6 của Duy Thanh và bản n97mini của bạn đều dùng được mà. Chỉ khi up lên v50 nó mới bị như vậy.

Thế thì bạn phải trình bày rõ ràng trước khi đặt câu hỏi chứ! Tự nhiên vào làm 1 câu như thế,ai chẳng bực mình.Tớ trình bày nhé! Hiện tại Core 5230 v50 đang trong quá trình thử nghiệm( Trước khi flash bạn phải chú ý đổi tên Rofs2 theo tên Rofs2 giống như của Bình)/Nên ai đã lỡ lên v50 rồi.Thì test Core v50 + Rofs2 của tớ.Core v50 chưa hoàn thiện.Nên chuyện die máy là bt.Khi ấy bạn chỉ nên Up lại bản gốc V50.Một khi bạn đã up lên V50 Bạn sẽ ko hạ Ver xuống V40 được đâu. Lời khuyên: Nên chỉ dùng Core V40+ Rofs2 C6v40 này đề flash!

bluecloud161

Thế thì bạn phải trình bày rõ ràng trước khi đặt câu hỏi chứ! Tự nhiên vào làm 1 câu như thế,ai chẳng bực mình.Tớ trình bày nhé! Hiện tại Core 5230 v50 đang trong quá trình thử nghiệm( Trước khi flash bạn phải chú ý đổi tên Rofs2 theo tên Rofs2 giống như của Bình)/Nên ai đã lỡ lên v50 rồi.Thì test Core v50 + Rofs2 của tớ.Core v50 chưa hoàn thiện.Nên chuyện die máy là bt.Khi ấy bạn chỉ nên Up lại bản gốc V50.Một khi bạn đã up lên V50 Bạn sẽ ko hạ Ver xuống V40 được đâu. Lời khuyên: Nên chỉ dùng Core V40+ Rofs2 C6v40 này đề flash!

cảm ơn bạn đã nhắc nhở. Mình sẽ chú ý hơn đến cách đặt câu hỏi.
Mình xin trình bày rõ hơn thế này. Mình đang dùng 5230 rm-588 và đã up lên v50. Mình cũng đã thử làm theo lời bạn tức là lấy core v50 của binh24 và rofs 2 của bạn đổi tên và flash. Khi flash xong máy không lên nguồn, chỉ lên màn hình trắng tinh rồi 1 lúc sau tắt luôn. Mình cũng biết là 5230 v50 đang trong thời gian thử nghiệm, nên mình muốn báo cho các bạn biết một lỗi như vậy, rất mong các pro như bạn sẽ có thể fix được trong thời gian gần đây.

huutran77

Ai có ý tường gì mới cho CFW 523x.có thể góp ý.Dù là 1 ý tường nhỏ cũng được.Mình đang bí quá^^
minh nghi la nen them trinh email c6 vao ban n97 mini cho no hoan chinh,va cai thien ca do muot khi vuot nua.+voi nhung j ban noi se them vao la ok.sorry vi dt dang sd fw ben daily nen k viet co dau dc.

socloc20

ý tưởng hả, nhiều lắm :
1) làm cho cái màn hình có thể xoay được 360 độ :D
2) Thanh widget danh bạ ngàoi HS có thể trượt như symbian 3
3), Add 15 trang kí tự và icon mặt cười :D
4) Nghe nhạc loa ngoài bớt rè
5) Tạm thời chưa nghĩ ra .......:D

Toàn mấy cái bất khả thi nhỉ :D

Luu_Tan_Vu

ý tưởng hả, nhiều lắm :
1) làm cho cái màn hình có thể xoay được 360 độ :D
2) Thanh widget danh bạ ngàoi HS có thể trượt như symbian 3
3), Add 15 trang kí tự và icon mặt cười :D
4) Nghe nhạc loa ngoài bớt rè
5) Tạm thời chưa nghĩ ra .......:D

Toàn mấy cái bất khả thi nhỉ :D
mấy cái đó thì mua máy mới luôn đi

bente402

Bro tùng..sao e c0ok thêm 7trang kí tu vào là ko vào trình duyet web dc,bị văng ra,chjều gjờ test mấy chuc lần...bản c6 này tốt đấy

socloc20

Bro tùng..sao e c0ok thêm 7trang kí tu vào là ko vào trình duyet web dc,bị văng ra,chjều gjờ test mấy chuc lần...bản c6 này tốt đấy

chắc lại xung đột rồi :D

vừa bị bọn nokia care luộc đồ :(:)(:)((

mrminh2911

Các bạn cho hỏi, mình down core của bạn Tùng và dùng rofs2 của bạn binh24 đã flash thành công. sau đó mình lại flash bằng rofs của bạn binh24 thì thấy rofs2 chỉ có 1file (nghĩa là cả core và rofs2 cộng lại chỉ có 6 file chứ ko phải 7 như bình thường) sau khi flash thì die máy. ai giải thích hộ đc ko???
thanks!!

traicauhd

Các bạn cho hỏi, mình down core của bạn Tùng và dùng rofs2 của bạn binh24 đã flash thành công. sau đó mình lại flash bằng rofs của bạn binh24 thì thấy rofs2 chỉ có 1file (nghĩa là cả core và rofs2 cộng lại chỉ có 6 file chứ ko phải 7 như bình thường) sau khi flash thì die máy. ai giải thích hộ đc ko???
thanks!!

chưa hiểu lắm file mà bạn nói thiết là file nào thế?