• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

doanduylinh

CFW này nói chung là quá tốt rồi, nếu ai flash bị lổi này lổi kia hoài thì hãy xem lại trình độ sử dụng PC của mình đi, đừng có hỏi tại sao và tại sao nữa.......Mình flash CFW của duythanh từ cái bản đầu tiên tới giờ chưa bao giờ bị lổi trong quá trình flash vậy mà cứ hỏi tại sao CFW không flash được, hoặc flash xong treo máy không boot được.....~X(

manh056

DT fonts cua ban beta la fonts gi the ban.co the cho minh dc khong

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

CFW này nói chung là quá tốt rồi, nếu ai flash bị lổi này lổi kia hoài thì hãy xem lại trình độ sử dụng PC của mình đi, đừng có hỏi tại sao và tại sao nữa.......Mình flash CFW của duythanh từ cái bản đầu tiên tới giờ chưa bao giờ bị lổi trong quá trình flash vậy mà cứ hỏi tại sao CFW không flash được, hoặc flash xong treo máy không boot được.....~X(

vì bạn chỉ bik dowl về và flash nên không bị gì.bạn đừng có nói giọng chảnh chẹ đó.trước cũng có ông tung gì đó cũng như pác đó.mình không bik gì thì đừng phán bừa nhé:mad:)

Mình thấy rất good, chỉ có ý kiến đóng góp thế này:
- Thứ nhất: nếu cái menu làm được trong suốt trong tất cả các theme thì tốt, vì để nền đen thế kia cảm giác thấy ko cân xứng, các bạn nhìn vào Menu chính trong hình của DT thì thấy, trong khi các icon chen nhau đứng thì Tùy chọn - Thoát ngang nhiên chiếm 1 vùng trời đen :-?
- Thứ hai: Cái font đẹp nhưng hình như hơi to thì phải, vì tên của ứng dụng nào hơi dài cái là nó ... Như Opera Mini thành Opera... ->> Nhìn xấu kinh
Mà mình cài ứng dụng thì toàn tên dài, nên mở Menu là toàn thấy ... :((
thứ nhât bạn muốn theme trong suốt thì tự cài vô máy.cài vô bộ nhớ máy nha.
thứ hai fonts thì bạn tự kiếm cái fonts ưng ý rồi bỏ vào rofs 2 hoặc dùng phần mềm mà đổi.
thứ 3 DT cho ra bản mới đã là quí lắm rồi.bạn ấy đang trong thời gian ôn thi không có thời gian làm những chuyện nhỏ nhặt mà các bạn có thể tự làm như thế này

Chỉnh sửa cuối:

thuyna

người ta down về còn phải bung ra mod theo nhu cầu của mình rồi mới gói lại để flash nên mới bị lỗi bác ạ bởi bác thanh cũng ko thể chiều lòng tất cả mọi người đc, nên dùng FW của bác thanh để làm FW mình dùng nhưng lại ko biết là nếu đổi thì flash xong sẽ bị lỗi, bác thanh cũng nên nói thêm 1 bài về những thứ có thể đổi mà ko gây lỗi cho mọi nhười nhé, dù sao bác thanh cũng rất nhiệt tình với cộng đông 5233, à chúc mùng sn bác luôn

Luu_Tan_Vu

xài từ chiều qua đến giờ còn 7 vạch, chưa mất tí nào, hay pin bác chai rồi:-?

pim mới mà. Máy mình mới mua có mấy tháng thôi. Lần nào flash fw của dt cũng vậy hết. Mình xài Fw gốc thì bt.

nhoxjnhzai

pim mới mà. Máy mình mới mua có mấy tháng thôi. Lần nào flash fw của dt cũng vậy hết. Mình xài Fw gốc thì bt.

pin của cfw sao mà so sánh với ofw đc kể cả là port n8 thì pin cũng cùi so với fw gốc thôi :D

NTiolanDatluu

ủa sao mới flash chưa cài soft gì hết check ram có 56mb nhỉ, mới cài thêm 25 soft vào máy nữa, giờ con 49mb!
bản cook mới này của duythanh mình chưa thấy lỗi gì hết! hoàn hảo! :D

hankezong

chiều nay test bản mới này mới biết ra sao ;;)
à mà các bác test rồi cho hỏi tốc độ bản này giống bản lite hồi 1/04 hok ạ

NguyenDuyThanh

ai co fonts bản beta không cho tôi đi.font này nhìn sao sao.

http://www.mediafire.com/?u6amnb643ldjuwj đây nhé bạn.

Mong 1 số bạn khác đừng bắt mình làm bản này với font khác. Font thì mỗi người 1 ý, download font và cook hoặc dùng FontRouter để đổi. Làm bình thường đã 12 bản rồi, làm theo từng kiểu font của mọi người đề nghị chắc phải vài trăm bản. Font Android này mình thấy nhiều người thích và các bản cook khác đều làm nên làm theo đa số thôi. Font, effect là những thứ dễ thay mà các bạn, các bạn cũng phải hiểu cho mình chút chứ làm sao làm từ A-Z theo từng người mong muốn đc :(

Chỉnh sửa cuối:

longkeutn

Mong 1 số bạn khác đừng bắt mình làm bản này với font khác. Font thì mỗi người 1 ý, download font và cook hoặc dùng FontRouter để đổi. Làm bình thường đã 12 bản rồi, làm theo từng kiểu font của mọi người đề nghị chắc phải vài trăm bản. Font Android này mình thấy nhiều người thích và các bản cook khác đều làm nên làm theo đa số thôi. Font, effect là những thứ dễ thay mà các bạn :(
cho mình hỏi chút, giờ muốn đổi font thì chỉ việc coppy file font vào thư mục Rofs2/Resouce/Fonts là được hả ? Hôm qua mình có thử làm vậy nhưng flash không lên được. Đã xóa file fonts cũ NDT.ttf đi rùi.

NguyenDuyThanh

cho mình hỏi chút, giờ muốn đổi font thì chỉ việc coppy file font vào thư mục Rofs2/Resouce/Fonts là được hả ? Hôm qua mình có thử làm vậy nhưng flash không lên được. Đã xóa file fonts cũ NDT.ttf đi rùi.

Chỉ cần vậy thôi bạn à, bạn xem lại bạn có thay nhầm ko, bạn nên dùng Nokia Firmware Editor 0.3
Font thì chỉ cần 1 file bỏ vào đó, tên là gì cũng đc.

NTiolanDatluu

Mong 1 số bạn khác đừng bắt mình làm bản này với font khác. Font thì mỗi người 1 ý, download font và cook hoặc dùng FontRouter để đổi. Làm bình thường đã 12 bản rồi, làm theo từng kiểu font của mọi người đề nghị chắc phải vài trăm bản. Font Android này mình thấy nhiều người thích và các bản cook khác đều làm nên làm theo đa số thôi. Font, effect là những thứ dễ thay mà các bạn, các bạn cũng phải hiểu cho mình chút chứ làm sao làm từ A-Z theo từng người mong muốn đc :(

duythanh nói đúng đấy, mình thấy font chữ đó đẹp, có gì đâu :-??
nếu mọi ng ko thích có thể cài pm thay đổi font chữ như flipfont, chọn font chữ mình ưng ý tùy theo sở thích của mỗi người, mình thấy font chữ ổn, bản cook cũng ổn! ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.