• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5230 RM588 phiên bản tiếng việt mod by huy chiều !

kutamitsu

Cho hỏi bàn phỉm C6 là như trên hình à. mình ghét nhất bàn phím này vì nó quá nhỏ, trỏ ngón tay vào rất thiếu chính xác hay bị lan sang phím bên cạnh.

shirooo

Cho hỏi bàn phỉm C6 là như trên hình à. mình ghét nhất bàn phím này vì nó quá nhỏ, trỏ ngón tay vào rất thiếu chính xác hay bị lan sang phím bên cạnh.

cái đó là mini qwerty, C6 có 3 kiểu bàn phím: chữ và số (như bình thường), mini và full qwerty khi xoay ngang

traicauhd

Mình vừa up phiên bản V2.0 cho C6-5230 bản này mình đã sửa các lỗi mà mình bản trước của mình có các bạn test nhé mong C6-5230 hoàn thiện nhất....các bạn cùng chung tay góp sức nhá....\-/

wimax16vnn

Mình vừa up phiên bản V2.0 cho C6-5230 bản này mình đã sửa các lỗi mà mình bản trước của mình có các bạn test nhé mong C6-5230 hoàn thiện nhất....các bạn cùng chung tay góp sức nhá....\-/

giống đến 99% (1% là ko giống thui ) bản V2 của mình nhỉ ,mà k bít ổn định bằng ko, hii
traicauhd cho hỏi bản V2.0 RAM trống bi nhiu vậy?
có hướng nào fix cho đỡ ăn pin chưa ?

traicauhd

giống đến 99% (1% là ko giống thui ) bản V2 của mình nhỉ ,mà k bít ổn định bằng ko, hii
traicauhd cho hỏi bản V2.0 RAM trống bi nhiu vậy?
có hướng nào fix cho đỡ ăn pin chưa ?

cũng chỉ là bản để mình sửa các lỗi của bản V1 mình post trước đó thui? mình đang dùng bản mod v2.1 có thêm vài mod nữa đang test trên máy của mình ram trống là 57mb....?
vấn đề pin thì mình nghĩ là do đây là ban C6 v11 sau mày sẽ có C6 v20 cho 5230 lúc đó thì pin cũng sẽ tốt hơn....chưa làm được gi ?

hopvan

bản của bạn mình thử roi còn một số lổi như sau giao dien thi đẹp nhưng khi đưa danh cái danh bạ vào thì nó trống trơn nhìn xấu cái wiget nhạc có mỗi cái hình nốt nhạc hết.lỗi camera thi chưa ai sửa rồi. khi thay theme thì icon một số khôg thy đổi nhìn loạn.mong bạn xem lai nha wimax

wimax16vnn

bản của bạn mình thử roi còn một số lổi như sau giao dien thi đẹp nhưng khi đưa danh cái danh bạ vào thì nó trống trơn nhìn xấu cái wiget nhạc có mỗi cái hình nốt nhạc hết.lỗi camera thi chưa ai sửa rồi. khi thay theme thì icon một số khôg thy đổi nhìn loạn.mong bạn xem lai nha wimax

ạc, wimax đâu ra vậy bồ... topic của traicauhd mà :)) hơ hơ

traicauhd

Bác ơi! chưa gõ tiếng việt đc hả? làm em Flash ùi! giờ chẳng gõ đc t.việt ! :(

mình đang khắc phục lỗi của bộ gõ va thêm ứng dụng Rompatches vào? cho đến thời điểm này tất cả đã ok mai sẽ up bản cập nhật cho mọi người...

Bác ơi! V1 có bộ gõ t.việt mà V2 sao ko có vậy bác?

30/11 mình sẽ up bản hòan thiện các lỗi mà mình gặp khi mod thêm cả bộ gõ tv va rompatches nữa....

angelboy12

ủng hộ bác đang sài bãn của bác nè. Nhun. Bi lỗ khơi đog ko lên nè. Cách khác phục đó là chạy tiếng anh và khj khởi đog vào thj ấn vào menu đơi 1xiu lá ko bi khơi đog lai hjhj. Hơi mệt moi về vụ này

traicauhd

đã khắc phục các lỗi của bản trước 2.0, mình đang up bản 2.1 đang dùng trên máy chưa thấy lỗi gi cả.... chờ chút nữa thui....

cloudzxz

ROm patcher ko có tác động nhé chiều =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Tìm ra lỗi rồi này :
Thử cài jbak taskman xong cho nó ẩn đi và ấn nút menu xem ... Nó sẽ hiện cả opening apps và jbak lên.Ấn 1 phát thôi nhé.Ai khắc phục dc lỗi này k ?

Chỉnh sửa cuối:

traicauhd

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Tìm ra lỗi rồi này :
Thử cài jbak taskman xong cho nó ẩn đi và ấn nút menu xem ... Nó sẽ hiện cả opening apps và jbak lên.Ấn 1 phát thôi nhé.Ai khắc phục dc lỗi này k ?

Đây là lỗi chung mình chưa khắc phục được.........................?!

shirooo

Tìm ra lỗi rồi này :

hình như jbar nó xung đột với slide của C6, mình xóa slide thì xài jbar bình thường