• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - 5233 RM 625 (EN&VI)_Mod V2,V3- By Traicauhd

hongthuy92

Member
hic.anh ơi chỉ cho em cách đổi dns để vao facebook được không.em hay vào facebook ma lúc nào củng thấy báo lổi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

lúc đầu vào camera máy báo lổi.bấm vao chử A có cái mủi tên rồi off flash.off rôi màn hình cứ như thế không thoát ra để nhìn hình ma chụp.bấm chụp thì vẩn nge âm chụp.nhưng ko thấy ảnh mình vừa chụp được.mình em mắc lổi này hay ai củng mắc thế.mà chỉ cho em cách đổi dns để vào facebook với.thank các pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

máy em 5233

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

just flashed your C-PFW, oh my God it's better than I hope...

keke, cái C-PFW của bác traicauhd này đã lắm nha bà con, chạy mượt, hiệu ứng đơn giản đẹp (gần giống zoomextreme), đã tích hợp những công cụ thực sự cần thiết, bỏ đi mấy cái thứ như office demo rườm rà, màn hình khởi động Ovi đẹp, nói chung 9/10 đó, chỉ có cái là kiểu sắp xếp menu 4x5 ko thích cho lắm, icon hơi nhỏ nên bắt buộc em phải tăng font display lên lớn hơn, nhìn khá là kute! :D

Trong quá trình dùng, nếu phát hiện lỗi thì em sẽ báo cho, trước mắt là thấy trong phần Photo ko hiện ra image, để em thử lại rồi báo cáo chính xác sau... :D

Anyway, thank for your support our 523x, cảm ơn rất rất nhiều, trong khi chờ đợi bản nâng cấp tiếp theo thì đây là một CFW đáng giá!

Chỉnh sửa cuối:

luv_mit

Member
đúng rồi k hiện ảnh trong thẻ :(( và khi thay đổi nhạc chuông, k chọn được nữa :((
bản v1 thì hiện lên bình thường
bản v2 sáng nay mới test đc 1 chút xíu thui :D

traicauhd

đúng rồi k hiện ảnh trong thẻ :(( và khi thay đổi nhạc chuông, k chọn được nữa :((

vậy àh để mình kiểm tra lại nha....vì không có máy để test nên mới vậy mong các bạn thông cảm nha...?
tối mai đi làm về sẽ up bản sửa lỗi cho mọi người....?

khi thay đổi nhạc chuông ko chọn được nữa là thế nào bạn nhỉ....mong bạn nói cụ thể hơn nhé để mình có thể fix lỗi vì ko có máy để test mà làm dựa trên bản cho 5230 của mình....?

MinhThang

Manager
vậy àh để mình kiểm tra lại nha....vì không có máy để test nên mới vậy mong các bạn thông cảm nha...?
tối mai đi làm về sẽ up bản sửa lỗi cho mọi người....?

khi thay đổi nhạc chuông ko chọn được nữa là thế nào bạn nhỉ....mong bạn nói cụ thể hơn nhé để mình có thể fix lỗi vì ko có máy để test mà làm dựa trên bản cho 5230 của mình....?

Hy vọng bản V3 sẽ fix các lỗi anh em đề cập, chú ý cái 4x5 nha em, 4x4 thôi sẽ đẹp hơn nhiều đó.
Không có máy mà Cook kiểu đó là quá OK rồi, anh em chỉ thông báo lỗi chứ ai trách móc gì mà thông vói cảm hả em.\-/\-/\-/

luv_mit

Member

Đây bác ơi, vào phần chọn nhạc, thì chỉ có mỗi phần " âm thanh " là có nhạc gốc khi flash thui, còn phần tất cả bài hát để chọn nhạc của mình thì trống rỗng :D
bản v1 bác làm, ko bị lỗi này :)

thanhtoan2010

Bác nào thích bản menu 4*4 của modv1 thì restore lại file backup.
Em restore lại thì xem đc ảnh trong photo và video.
Nhưng mấy icon mới bị mất và thay bằng icon cũ của v1 :(.
Khắc phục tạm. Chờ bản fix. :)):)):))

traicauhd

Đang up bản v3 nè các ban ơi định mai mới làm nhưng thui bỏ chút thời gian làm luôn để mọi người cùng test

ah sau khi flash xong các bạn vào phần công cụ rồi cập nhật phần mền nghe nhạc cho máy nha:
- Nhge nhạc rộn ràng hơn với âm bass, stress đc nâng cấp.
- Hiện thị lời nhạc (nếu có set trong properties).

thanhtoan2010

Mình thấy bạn thử bỏ phần ẩn hình ảnh thư mục hidefolder đi xem sao. Mình nghĩ nó làm lỗi ko hiện hình ảnh .

zexuong

Cái cập nhật phần mềm nghe nhạc hình như chưa có cho 5233 đâu chủ thớt à. Tớ vừa đọc topic của ohannguyent thấy có người kêu up bản mới cho 5233 không chạy được nhạc, đấy là mình cứ nhắc trước anh em ko lỗi flash lại khổ

traicauhd

Cái cập nhật phần mềm nghe nhạc hình như chưa có cho 5233 đâu chủ thớt à. Tớ vừa đọc topic của ohannguyent thấy có người kêu up bản mới cho 5233 không chạy được nhạc, đấy là mình cứ nhắc trước anh em ko lỗi flash lại khổ

mình cập nhật cho 5230 của mình rồi thêm phần hiển thị lời....
đã up bản v3

conancth

Lại xé tem lần nữa.
Cám ơn bác đã rất nhiệt tình với tụi em, trân trọng lắm lắm!!! \-/