• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

love4

có ai bị lỗi thế này ko " mình đang cài ứng dụng rồi hủy là các ứng dụng đã cài trứơc đó bị mất.phải restart lại "

OverYou

Mình từng gặp rồi. Lỗi là do chúng ta hủy install ứng dụng rồi thực hiện thao tác khác quá nhanh. Máy chưa hiện thông báo đã hủy install thỳ đã vội thực hiện thêm lệnh khác! Lần sau chờ nó báo hủy xong xuôi rồi làm tiếp nha! Chỉ mất vài giây thôi à :D đảm bảo sẽ ko sao nữa!

benraiso

Slide to unlock trong bản này ko lag ko bug nhé bro. Xài vừa đẹp vừa nhanh vừa tiện :D

ý tớ là cài slideunlock vào,khi bấm fím trắng để vào màng hình bị khoá của slide unlock thì nó hiện cái màng hình unlock mặc định cùa fw ( cái nền đen á) khoản 1 2 giây r mới hiện màng hình của slide unlock.đành rằng ko có vấn đề j nhưng mỗi khi bấm xem giờ hơi bị mất hứng ^^

bunrieucua

vô tư, mà bản n97 ko tài nào mod mediabar đc nhĩ
Ừ đúng rồi.Cái này trước làm lại bản của anh JackPham mà không tài nào làm được.Tính hỏi Hải mà giờ Hải lại hỏi mình...:(
Giờ dùng máy gì rùi Hải.Có tin vui là tin gì thế???Sắp cưới Vợ chăng:-?
cảm ơn bạn.nhưng mà hình như wét toàn bộ ảnh trong thẻ nhớ luôn bạn ơi.cài nokia photo brower thì xung đột c2z.buồn.
có cách nào bỏ cái trượt unlock mặc định ko,mình thíc slide unlock hơn nhưng mỗi tội nó hiện cái này vài giây r mới hiện slide unlock (chắc là lag í mà) nhìn ko ưa j hết :|
Ảnh chỉ quét trong Hình ảnh(Images) thui bạn nhé.Làm ơn xem lại:|
bác ơi mod cho em music sang E:/Music được không,mấy bản trước em đều để thế rồi,em lại không biết cook nữa.
đang dùng bản photon của bác anther nhưng dạo này lắm lỗi quá muốn đổi
Baj copy toàn bộ nhạc vào lại E:\Sounds\Digital là okie mà:D
bác chủ thớt cho em hỏi muốn cho icon các chương trình và thanh danh bạ ra ngoài thì chọn ở đâu, thanks bác
Ngoài Homescreen -> click Tùy chọn(góc dưới trái màn hình) -> Chỉnh sửa nội dung -> click vào widget nào mà bạn muốn thêm -> Thêm nội dung -> đến đây là tự hiểu:))
phải nói bản này dùng rất là bốc bác ạ
thế khi cài Jbak taskman có bị mất swipe to unlock không hả bác
Không hề bạn nhé.Khác biệt là chỗ đó\-/
có ai bị lỗi thế này ko " mình đang cài ứng dụng rồi hủy là các ứng dụng đã cài trứơc đó bị mất.phải restart lại "
Do thực hiện thao tác quá nhanh như OverYou nói bạn nhé.
Làm cái gì cũng từ từ thôi.Giục tốc bất đạt(or ăn đạp=)))
ý tớ là cài slideunlock vào,khi bấm fím trắng để vào màng hình bị khoá của slide unlock thì nó hiện cái màng hình unlock mặc định cùa fw ( cái nền đen á) khoản 1 2 giây r mới hiện màng hình của slide unlock.đành rằng ko có vấn đề j nhưng mỗi khi bấm xem giờ hơi bị mất hứng ^^
Không chữa được bạn nhé.
Bạn vào cài đặt của slideUnlock cài đặt xem có mục bỏ qua khóa slide mặc định không nhé.Mình nhớ là có đó:D

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

bác bỏ cái slide unlock mặc định được ko ạ.cái đấy xí wá :D
CFW C6-5800 mà bỏ cái đó đi thì còn gì là C6 nữa pro:-?
--------------------------------------------------------
Cập nhật link SOFT trên #1
thêm và sửa lại 1 số soft hoàn chỉnh hơn cho anh em!\-/
Các bạn down ở link cũ nhé!Mình sửa lại tên link rùi mà:D
--------------------------------------------------------
Trong 2 hay 3 ngày tới sẽ UPDATE cho anh em bản thực sự Final nhé!
Bản này sẽ fix 1 số lỗi sau:
- Fix hoàn toàn lỗi Camera in use\-/
- Fix lại Music nghe nhạc hay như FW gốc\-/
- USB + Ổ đĩa chung + PC Suite nhận phone với tên 5800 VIP
Anh em cho mình vài ngày.
Làm xong rồi.
Còn đang test.
Test ổn định 100% thì mới dám share link cho anh em:D
Cám ơn tất cả mọi người đã & đang ủng hộ bún!=D>

benraiso

um,bác nói đúng.điên cả đầu với cái slide này ~X(
bác fix mau nhá.em sắp trả máy r.

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

um,bác nói đúng.điên cả đầu với cái slide này ~X(
bác fix mau nhá.em sắp trả máy r.
Sao mà điên đầu?
Cái Swip to unlock đó của tui là hàng độc đó.Chưa CFW nào có đâu nhé\-/
Dùng tiện hơn SlideUnlock chứ:-?
Sặc:OTé ra là mượn máy đi flash test nghịch à?=))

OverYou

Là do ổng bunrieucua mod thêm cái đồng hồ số cỡ to hơn trên Swipe to Unlock đúng ko? >:)

thaingocduan

bunrieu ơi có thể hướng dẫn sơ qua cho mình cách thay đổi icon và tên hiên thị ở menu của một số phần mềm được không thank nhiều

auau702

tắt hộ em cả cái camera tune nữa,em để chế đọ silent rồi mà vẫn cứ ra tiếng.chụp trộm kiểu này chắc chết

Em_be_hu

Bạn ơi, mình up lên 101 mất oy....bạn cso thể làm bản mới dc ko? CHắc mọi ng đều chờ bro làm bản 101 đấy
Thanks 1000 phát luôn....DDos thanks của bác bún riêu lun :d

samiboy007

Thì không đúng à?
CFW post trên 4rum mình làm gì có ai có cái N8 Swipe to Unlock HD đó:-/
CFW ông có thì post lên đi>:)>:)>:)=))=))=))
Ah.kái trọn bộ swipe to unlock của ôg có tích hợp với mod canh gjữa luôn.

love4

tắt hộ em cả cái camera tune nữa,em để chế đọ silent rồi mà vẫn cứ ra tiếng.chụp trộm kiểu này chắc chết

ùh.mình cũng nghĩ nên tắt âm chụp ảnh đi.nó ko cần thiết

quachphuthien_1

Mình đang dùng 5800 chạy CFW C6-00 RM-612 20.0.042 mình có J.A.F bản CFW này được không...lính mới xin giúp đỡ...

Vậy trước khi JAF bản CFW mới này của chủ topic mình phải download bản Frimware gốc cho 5800 là v52.0.007 có đúng không....