• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

hoangtuong

mình chưa biết làm mong hướng dãn nhé (Muốn port lên 101 thì phải edit lại CORE 101 giống với CORE của mình bên trên nh)

kinkina2009

ai biết down cái này làm sao không , cho địa chỉ mình pm học xíu @@ , tại down đủ rồi mà nó rối quá , khác các tpic hướng dẫn hack sợ làm sai ==

cuongvt112

toàn dùng CFW N97mini của bác Mathanh, nghe giới thiệu hay quá lần này phải sử dụng thử của bunrieucua xem sao. Nhờ khoa1989 chuyển lên 52.0.101 nhé. Thanks.

khoa1989

bản này cần thời gian một chút để đưa toàn bộ rosf và core mới lên v52.0.101..do hoàng đã chỉnh sửa cả core.mà bây giờ đưa core khác vào sợ bị lỗi

daituongquan

Bác cho em xin mod gủi file sisx và jar qua bluetooth . em không co mod này nên gỏi file nó báo là file được bảo vệ

kinkina2009

chà mình làm ok rồi , thank bác bunrieucua nhé , cảm nhận là thật good chưa thấy vướng lỗi gì hết . Nếu bác bunrieucua có time thì nên update lại cũng như thế nhưng 1 số theme và effect khác thì quá tuyệt .

khoa1989

bạn ya đã tinh chỉnh lại rất nhiều mà.bản nào cũng vậy tất tuyệt

XpressmusicS19

tìn hình là mình vừa flash bản này,mới dùng thì thấy ổn định nhg có 1 lỗi là cột sóng thì hiện 3.5G nhg khi vào mạng thì chỉ là E thui,ko còn sóng 3G nữa.có bác nào bít cách khắc phục thì xin chỉ giáo với.mình dùng 5k8

kinkina2009

chắc chỗ bạn sóng yếu chứ mình vẫn là 3,5 G mà , bạn thử vào cài đặt/ Khả năng kết nối /Mạng/ Chế độ mạng / chọn chế độ song song xem

bunrieucua

tìn hình là mình vừa flash bản này,mới dùng thì thấy ổn định nhg có 1 lỗi là cột sóng thì hiện 3.5G nhg khi vào mạng thì chỉ là E thui,ko còn sóng 3G nữa.có bác nào bít cách khắc phục thì xin chỉ giáo với.mình dùng 5k8
Đó không phải là lỗi mà là do mình mod như thế.
Cả 2 sóng đều hiẹn 3.5G còn khi vào wed thì là E thôi.
Trước mình có để khi vào wed thì hiện 4G nhưng mà nhìn cái chữ 4G dại dại nên bỏ đi đó:))
chắc chỗ bạn sóng yếu chứ mình vẫn là 3,5 G mà , bạn thử vào cài đặt/ Khả năng kết nối /Mạng/ Chế độ mạng / chọn chế độ song song xem
Bạn ấy nói là mỗi khì vào wed mà:)
k tài nào j.a.r đc .toan not funos fiec j ý.chán chẳn buồn jar nữa
Chả hiểu nói gì nữa!:-??

XpressmusicS19

Đó không phải là lỗi mà là do mình mod như thế.
Cả 2 sóng đều hiẹn 3.5G còn khi vào wed thì là E thôi.
Trước mình có để khi vào wed thì hiện 4G nhưng mà nhìn cái chữ 4G dại dại nên bỏ đi

hichic.vậy thì máy mình sẽ mất sóng 3G a?thế thì vào mạng lâu thôi rồi.

XpressmusicS19

Vẫn nguyên sóng 3G mà:(
Chỉ là mod cái icon cho nó thành 3.5G hết thôi\-/
Có ảnh hưởng gì đến sóng đâu:-??
tại mình thấy khi mình vào mạng thì ko thấy hiện 3.5G mà chỉ hiện E thui.mình ở Hn thì ko có chuyện sóng yếu rùi.à,mình thấy bản cfw này của bạn có N8 slideunlock nhg mình ko thấy,bạn chỉ mình cách lôi nó ra đc hok?thêm cái này nữa là professional rùi.hihi

ThanhTungHT

Active Member
tại mình thấy khi mình vào mạng thì ko thấy hiện 3.5G mà chỉ hiện E thui.mình ở Hn thì ko có chuyện sóng yếu rùi.à,mình thấy bản cfw này của bạn có N8 slideunlock nhg mình ko thấy,bạn chỉ mình cách lôi nó ra đc hok?thêm cái này nữa là professional rùi.hihi

Hiện E là do đăng kí Gprs! Đăng kí 3G thì mới hiện chữ 3g chứ! Con 5233 ko hỗ trợ sóng 3G,Nhưng đăng kí 3G của vịt tel hay vina,.... đều hiện lên chữ 3G đó ^^

bunrieucua

Bạn định xóa bỏ Swype to unlock đi ấy hả?
Như vậy còn gì là CFW C6 nữa=))
mà tách ra là CFW tạch đó:))

XpressmusicS19

Hiện E là do đăng kí Gprs! Đăng kí 3G thì mới hiện chữ 3g chứ! Con 5233 ko hỗ trợ sóng 3G,Nhưng đăng kí 3G của vịt tel hay vina,.... đều hiện lên chữ 3G đó ^^

thì tại trc h dùng máy chưa hack mỗi khi mình vào mạng là vẫn hiện sóng 3.5G vù vù mà,mà cũng đã đk 3G của Vịt tel đâu.hic.thôi,đc cái lọ thì mất con chai chai vậy.còn vấn đề là chưa tìm đâu ra cái N8 slideunlock như bác bunrieucua nói nữa cả.haizzzzzzz

XpressmusicS19

Bạn định xóa bỏ Swype to unlock đi ấy hả?
Như vậy còn gì là CFW C6 nữa=))
mà tách ra là CFW tạch đó:))

oạch.hok phải.mình ko thấy giao diện swype to unlock nên hỏi là làm sao để thấy nó ý chứ kết cái thằng này nổ đĩa mà xóa nó đi thì có mà "tỏ ra nguy hiểm" quá.hehe.ý mình mỗi khi mở+khóa máy đâu cóa thấy cái swype to unlock gì gì đó đâu.