• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

XpressmusicS19

Bạn down lại cả ROFS2 và bộ CORE 07.07 về rùi JAF lại xem sao nhé!
ROFS2 07.07 không dùng với CORE 30.06 được đâu!

thui,chủ topic giúp rùi thì giúp cho chót hộ mình nhé.bây giờ mình down 2 phần trên về rùi giải nén vào đâu?hôm qua làm rùi nhg cứ nhờ chủ topic cho nó chắc ăn.^^

bunrieucua

thui,chủ topic giúp rùi thì giúp cho chót hộ mình nhé.bây giờ mình down 2 phần trên về rùi giải nén vào đâu?hôm qua làm rùi nhg cứ nhờ chủ topic cho nó chắc ăn.^^
Ặc,bạn không biết flash máy à?
Qua topic hướng dẫn flash = JAF đọc nhé!
Tưởng flash CFW của mình xong mà không có Swype to unlock.Hóa ra dùng CFW khác:(

XpressmusicS19

Ặc,bạn không biết flash máy à?
Qua topic hướng dẫn flash = JAF đọc nhé!
Tưởng flash CFW của mình xong mà không có Swype to unlock.Hóa ra dùng CFW khác:(

hôm qua mình mới flash bản đầu tiên và cũng là bản của bạn mà.có flash bản của ng khác đâu.nếu flash bản của ng khác thì mình thắc mắc để chết à.haizzzz

bunrieucua

ra vậy.hôm qua mình chỉ reset máy+format thẻ thui chứ ko xóa j trong thẻ cả.chắc bị lỗi vì vụ này cũng nên.
Mẹo thế này.
Bạn cắm phone vào PC.
Trên PC bạn xóa hết các thư mục hệ thống như resource,sys,system,data,private đi.
Reject ổ phone.
Để nguyên như thế (không rút USB ra)
Tắt nguồn phone.
Tiến hành JAF.
Xem sao nhé!
Xong thì báo mình xem còn lỗi như bạn nói không nhé!
Bao nhiêu người dùng mà có bị như bạn đâu!:(

XpressmusicS19

Mẹo thế này.
Bạn cắm phone vào PC.
Trên PC bạn xóa hết các thư mục hệ thống như resource,sys,system,data,private đi.
Reject ổ phone.
Tắt nguồn phone.
Tiến hành JAF.
Xem sao nhé!

rùi,mình làm lun đây.khoang 30' sau thông báo kết quả lun.tại hôm qua là lần đầu tiên mình JAF máy nên chắc bị lỗi.dù sao thì cũng thank chủ thớt vì sự nhiệt tình và chu đáo.

XpressmusicS19

Mẹo thế này.
Bạn cắm phone vào PC.
Reject ổ phone.
Tắt nguồn phone.
Tiến hành JAF.
Xem sao nhé!

đã JAF xong và vẫn vậy bạn à.haizzzz.giờ thì chịu thật rùi.

bunrieucua

đã JAF xong và vẫn vậy bạn à.haizzzz.giờ thì chịu thật rùi.
Chắc bạn JAF sai cách rồi:|
Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn bên topic kia đi nhé.
JAF thành công thì năm bảy loại đó.
Chủ yếu là bạn phải click đủ các mục nhé!:D

XpressmusicS19

Mẹo thế này.
Bạn cắm phone vào PC.
Reject ổ phone.
Tắt nguồn phone.
Tiến hành JAF.
Xem sao nhé!
mình giải nén 2 files phoi hop+rofl2 của bạn vào C:/programfiles/nokia/phoenix/products/RM-356 và JAF nhg vẫn vậy.mà khi giải nén ra mình thấy thêm mấy thư mục ở trong đấy nữa:productConfiguration,Refurbish,VariantConfiguration.ko hiểu là gì luôn.

XpressmusicS19

Chắc bạn JAF sai cách rồi:|
Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn bên topic kia đi nhé.
JAF thành công thì năm bảy loại đó.
Chủ yếu là bạn phải click đủ các mục nhé!:D
lình click tất cả 5 bước.nhg ko hiểu giải nén ra lại có thêm mấy cái folder đấy là gì nữa.

bunrieucua

mình giải nén 2 files phoi hop+rofl2 của bạn vào C:/programfiles/nokia/phoenix/products/RM-356 và JAF nhg vẫn vậy.mà khi giải nén ra mình thấy thêm mấy thư mục ở trong đấy nữa:productConfiguration,Refurbish,VariantConfiguration.ko hiểu là gì luôn.
Trước tiên bạn xóa hết tất cả những gì trong C:/programfiles/nokia/phoenix/products/RM-356 đi.
Sau đó ném bộ CORE + ROFS2 của mình vào JAF lại chắc sẽ được.

XpressmusicS19

Trước tiên bạn xóa hết tất cả những gì trong C:/programfiles/nokia/phoenix/products/RM-356 đi.
Sau đó ném bộ CORE + ROFS2 của mình vào JAF lại chắc sẽ được.

đã JAF xong lần 2 như bạn nói và vẫn vậy.haizzzzzzzzzz.thôi vậy,ko phiền bạn nữa.mình kệ vậy.hnao down mykeylock về dùng tạm hoặc chờ bản cfw pro mới của bạn vậy.h dùng bản này thui.

hand210

anh cho em hỏi máy em dùng win 7 cắm 5800 vào để ở chế độ pc sui thì pc nó ko nhận thì phải làm thế nào anh,jaf cũng ko mở đuợc,win 7 phức tạp quá chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:

hand210

do mode wifi đó bạn không phai do máy đâu
em sử dụng mấy nhà có wifi đều ko dk. ,ra hàng cà phê cũng vậy, i phone của bạn em dùng wifi vào vẫn ngon mà của em toàn bị tên máy chủ ko hợp lệ bùn lun

XpressmusicS19

anh cho em hỏi máy em dùng win 7 cắm 5800 vào để ở chế độ pc sui thì pc nó ko nhận thì phải làm thế nào anh,jaf cũng ko mở đuợc,win 7 phức tạp quá chỉ em với
bạn đã cài nokia softwareupdate chưa?nếu cài rồi thì sẽ nhận chứ,mà bạn cũng kiểm tra lại phần cài đặt xem máy bạn đang để ở chế độ kết nối là gì:ổ đĩa chung hay là PC suite.bạn thử xem lại xem,mình cũng đang dùng win7,cũng mới tập tành flash mà.còn JAF thì bạn xem lại phần huớng dẫn cài đặt pm JAF cho win7 nhé.nếu ok hết rùi là JAF ngon ngay,ok?

bunrieucua

em sử dụng mấy nhà có wifi đều ko dk. ,ra hàng cà phê cũng vậy, i phone của bạn em dùng wifi vào vẫn ngon mà của em toàn bị tên máy chủ ko hợp lệ bùn lun
bạn đã cài nokia softwareupdate chưa?nếu cài rồi thì sẽ nhận chứ,mà bạn cũng kiểm tra lại phần cài đặt xem máy bạn đang để ở chế độ kết nối là gì:ổ đĩa chung hay là PC suite.bạn thử xem lại xem,mình cũng đang dùng win7,cũng mới tập tành flash mà.còn JAF thì bạn xem lại phần huớng dẫn cài đặt pm JAF cho win7 nhé.nếu ok hết rùi là JAF ngon ngay,ok?
Mấy pro này sao cứ bị lỗi thế nhỉ?
Chả hiểu do JAF lỗi hay do lý do gì nữa.
Mình dùng vẫn ngon mà.
Thậm chỉ sim + máy không ĐK GPRS mà vẫn vào wed = Operamini và trình wed mặc định được(cái này chắc do lỗi ở sim:D)
Mà các bạn nên kiếm 1 cái PC dùng WinXP mà JAF sẽ ổn định hơn.Dùng Win7 JAf hay lỗi.Thân!