• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

golden_7

bản này down về chỉnh sửa font với fix camera về 3.2 dùng rất tuyệt. mượt mà và tốc độ. nhưng loa ngoài nghe nhạc rè kinh khủng, ko bít do lỗi FW hay do máy zậy~X(

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

bản này down về chỉnh sửa font với fix camera về 3.2 dùng rất tuyệt. mượt mà và tốc độ. nhưng loa ngoài nghe nhạc rè kinh khủng, ko bít do lỗi FW hay do máy zậy~X(

Bản thân C6 loa đơn (mono), 5k8 loa kép (Stereo) nên dù có mod âm thanh cỡ nào thì nó cũng k bằng bản gốc đâu :D

samiboy007

nói chung thì xài cfw c6 đẹp trang trí. Fw gốc để gjải trí.Còn múôn hoàn thiện thì phải chải trí đấy.kaka

bunrieucua

Sặc sữa! Dzậy mờ kiu bản này final? Mang về JAF+ cài apps tùm lum giờ lại chuẩn bị JAF lại =)) bó máy ông bún riêu cá... Mà cái theme Sym^3 đẹp thế có 1MB mà ông mod lại đen thùi lùi, chán, tôi cài ra ko được, té ra là ông cài sẵn. Mà ông phục hồi app Zip nữa đi, app Zip bỏ đi chi dzậy? Tui xài cả app Zip + Rar suốt :D Bro mod thêm cái bàn phím tự quay ngang khi xoay màn hình hộ iem cái, xài cái bàn phím bản này như N97 vậy, chán phèo! Nếu được thỳ ông sửa lại hiệu ứng lun đi, sao bay hoặc hiệu ứng Iphone, Android cũng được. Font chữ dzô web dzô Opera dzô facebook cũng xấu mù :D Đọc nhạc ở E:\Sounds\Digital là thư mục ẩn khó khăn trong việc copy nhạc dzô >.< Nếu được thỳ bro xin cho thêm cái thư mục Office hoặc Extra dzô, giờ mấy thứ linh tinh toàn nhét dzô Tools cả! Iem góp ý dzậy thoy, còn làm như nào là ở bro :D CFW chỉnh sửa theo ý bro ko kêu là 'cá nhân hoá' chứ đâu cần phải ghi tên dzô mới kêu là 'cá nhân hoá'? :)
Cái theme đen mod như thế thì nó mới nhẹ đi những 1 nữa dung lượng đó cha nộiX_X
Nếu dùng ZIP hay RAR thì không nên dùng trên phone.Hay bị lỗi file extract lắm --> nên tui bỏ đi --> chỉ nên dùng trên PC nhé!
Cái bàn phím thì tui làm mãi mới được như thế.Giờ lại kêu mod lại là sao?Mỗi người một ý:( Mod phím tự quay ngang qwerty vào bị lỗi đó.Không tiện nói ra vì lý do cá nhân:|.
Cái hiệu ứng bong bóng đó là độc quyền made by bunrieucua,bỏ là bỏ thế nào;;)
Font chữ có thể mang về tự ném vào rofs2 nhé>:)
Mấy mục Office + Extra tui tự bỏ đi đấy.Vì menu 4x4 nên để vừa đủ như thế sẽ đẹp hơn,đúng không?
E:\Sounds\Digital ai bảo ông là thư mục ẩn?Thư mục mặc định + luôn hiện trong FileManager của tất cả các máy s60v5 đó cha nội=))
Hic,có máy đâu mà test hả chủ topic,đang dùng em x6 mà,x6 ít được quan tâm quá,thấy 5k8 mà ganh tị
X6 giá cao hơn so với 5800 nên nhiều anh em thích xài 5800 --> nhiều ng cook pro chứ ko phải ít ng wan tâm X6 :D
Vậy bác nào prô thì làm giúp 1 bản cho x6 như bản này của bunrieucua,nghe giới thiệu mà ghiền quá đi.ma nhắc đến tên chủ thớt thèm bún riêu quá trời keke
2 má này lại spam ở topic của mìnhX-(
Có cần báo mod không đây:-?
JAF rồi nhưng không thấy có Ovi Maps, đồng bộ danh bạ Ovi... thiếu nhiều thứ quá. được cái là ít hao pin. Test thêm vài hôm nữa mà ngon thì xài típ, ko thì JAF bản khác. :)):)):)) thanks phát cho khí thế. :p
nhưng mấy cái đó cần thiết mà bạn.
Ặc.bạn dùng hay không là quyền của bạn.Ăn nói bình đẳng thui bạn nhé.Ăn nói nghe cứ như "Sếp" tui vậy:-??
Mấy cái Ovi phần lớn mọi người mún xóa đi(cá nhân mình cũng thế) nên mình xóa triệt để luôn rồi.Bạn thích thì có thể cài ngoài:|
ghép với 101 đúng là perfect :) ghép cả buổi mới đc, bị test mode miết, tks bún bò :D
lúc mới flash ram trung bình là 54mb-52mb, bật effect còn 47-49mb (5mb với effect như thế thì ko phí chút nào) , font đẹp, nét mỏng, cảm ứng mượt. và bây giờ ram ổn định với effect là 54mb @.@
chờ By xíu đang up rofs 2 của 101 lên MF, Bún cho vào bài lun cho a e đỡ phải ghép 007 với 101 nha, mắc công người ta ko bít ghép thì.... ^^
-Mọi người dùng chung với core 101 của kid nha
- up xong rồi nè : cho v52.101(dùng chung core MaxSpeed của kid)
http://www.mediafire.com/?4f8kioj4jscscg9
Core của kid đây, tks kid nha share cho by cái ^^ này cho a e dùng
http://www.mediafire.com/?wa6dt5x2124ujtj
Bạn hiền nhiệt tình quá.Nhưng tiêu đề topic mình ghi rõ là v52.0.007 rùi nên không thể cho bản của bạn lên #1 được.Bạn thông cảm cho mình nhé.Với lại có update bên trên rùi đó:p
Cái bản này ổng chỉnh sửa cái giao diện theme Sym^3 + thanh Media Sym^3 tỉ mỉ gúm. Nhìn cái bàn phím quay số đẹp lun (3 chấm y trang Sym^3 >:)) Nhưng ổng xóa đi nhiều thứ wa, anh em dùng cũng hơi bất tiện chút :-?
Xóa nhiều như thế thì mới nhẹ dung lượng + RAM ngon chứ "má mì">:)
Mỗi người mỗi ý.Chả bít đâu mà lần:-??
Bản này mình sài ngon nên share cho anh em thôi.
Đã bảo chém nhẹ thui mà lại:p
ko Jaf được . ko tìm ra file ngôn ngữ. thôi chờ bản của KID maxspeed vậy
Ặc.Chắc ông này đang dùng bản v52.0.101 đây mà=))
trời ơi! có pro nào giải thík e cách làm thế nào để backup lại danh bạn hôk?
Cái backup danh bạ có cần thiết đến thế không nhỉ?
Trước khi JAF thì bạn copy hết danh bạ sang SIM đi.
JAF xong lại copy lại sang Phone.
Thế không tiện hơn à???:-?
Mình toàn dùng cách này;;)
Loa ngoài C6 sao hay được như FW gốc 5800 được mà bạn so sánh???
Mình mod trình nghe nhạc mới nhất + fix hết giới hạn rùi đó.
Dùng phone nên nghe nhạc = tai nghe cho chất lượng bạn nhé!;;)
------------------------------------------------------
Đã update link FINAL bài #1
Không cần đến vài ngày đâu nhé\-/
Anh em lên down về dùng nhé:D
---------------------------------------------
Thêm rất nhiều SOFT,THEME,FONT cho anh em trên #1 luôn
\-/
Ai cần thì down về test nhé!
Đã qua Tuyển chọn+Việt hóa+Edit rất kỹ lưỡng sau 1 thời gian dài rùi nhé!\-/

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Ôi,chính sách của bún riêu hay wá đi,trước đả hút khách nay còn hút khách hơn,mà bún riêu chắc bản này là cuối cung chưa vậy,hay còn final 2 nửa đây,chỉ ngại fần âm thanh ở bản này

OverYou

Ngại thỳ xúc về nghịch mod lại :D mà ông bunrieucua cẩn thận wá post đầy đủ mọi thứ chia sẻ cho anh em lun. Ổng còn tỉ mỉ click thanks từng bài viết có ý nghĩa trong topic này >.< Đề nghị mod phát thêm số lần click thanks =))

samiboy007

Ngại thỳ xúc về nghịch mod lại :D mà ông bunrieucua cẩn thận wá post đầy đủ mọi thứ chia sẻ cho anh em lun. Ổng còn tỉ mỉ click thanks từng bài viết có ý nghĩa trong topic này >.< Đề nghị mod phát thêm số lần click thanks =))
Chắx mod cũng phải phog chức cho ôg lun đấy.kaka.
Prospam

eddyanh_93

bản này phải gọi là ngon rồi đấy .chỉ còn âm thanh rè thôi bro reeucua hay ai đó có khả năng cook nốt,còn mỗi phần âm thanh em cũng chịu

vunguyenmt

bunrieucua tính cho em 5800 đi hay sao mà cho hết vậy hé? chắc là giống thanhhaifire với bác vutaikt rồi.

OverYou

Hải quy ẩn lun ròy hả bro bunrieucua? Buông 1 câu V>I>P rồi đi lun :-?

vunguyenmt

Hải quy ẩn lun ròy hả bro bunrieucua? Buông 1 câu V>I>P rồi đi lun :-?

Ko phải quy ẩn mà ổng chuyển sang sài HTC rồi, jo ko còn 5800 để mà test CFW của anh em nữa. Chỉ biết khen thôi.

OverYou

Ko phải quy ẩn mà ổng chuyển sang sài HTC rồi, jo ko còn 5800 để mà test CFW của anh em nữa. Chỉ biết khen thôi.

Éc! HTC mờ cũng xài được sao? :O Mấy kí loại đó nhìn chẳng đẹp gì cả :p

thanhhaifire

câu gì mà vip ? hj chắc ko có cơ hội phát triển nữa, vì cái win mà dùng để làm đã format cùng với phân vùng đó rui, giờ chỉ còn duy nhất 1 bản N97mini thoi. ai thich thì cũng share lun

OverYou

câu gì mà vip ? hj chắc ko có cơ hội phát triển nữa, vì cái win mà dùng để làm đã format cùng với phân vùng đó rui, giờ chỉ còn duy nhất 1 bản N97mini thoi. ai thich thì cũng share lun

Thấy ông nguyenduythanh94 làm bản C6 lai N97 giao diện Sym^3 V.I.P wa, thèm chảy nước miếng mờ 5800 chẳng thấy ai có cảm hứng làm :( Còn bản thân mình thỳ gà vịt chẳng bít cook từ đâu nữa 8-| --> :((

bunrieucua

Bản n97 do cua Hai la 007 hay 101 vay?nge noj RAM siêu khủng+pin 7ngày cơ mà.Hải send wa YH "hoang1986hp" cho mjnh voj dc không;;)

OverYou

Yahoo Mail của bunrieucua là: hoang1986hp@yahoo.com hay là: hoang1986hp@yahoo.com.vn ? Tui gửi wa email cho bro rồi đó, bản đó là thanhhaifire gửi lời cảm ơn đến anh em đã ủng hộ ổng nên gửi wa email thoy chứ hok có post lên diễn đàn :( Ông test thử coi xem có làm ăn j được thêm hok? Thèm cái bản C6 lai N97 giao diện Sym^3 của nguyenduythanh94 wa! Ko lẽ mua 5230 JAF theo ổng =))

kid1412v

cho em bản đó test thử đi.ổn định thì để dùng luôn khỏi cook nữa mệt quá!:(( mail em : kid1412_ymnb@yahoo.com