• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

thanhhaifire

uh đang up ! bản này rất đơn giản xài là chán đó, dc cái ram và pin xài rất thoải mái

thanhhaifire

http://www.mediafire.com/?8t3laad5i6y71df rof2 chỉ 101MB nên bản này siêu đơn giản, pin thì như OG có thể chờ gần 7 ngày, xài tb thì 2 ngày. chụp hình rất nét, ko lỗi camera gì đó, diễn đàn giờ ai cũng bik cook rùi, ai thích phát triển cứ bung ra mần nhé, mình về hưu mảng v5th rùi

dominhtrung

Thanks bác bún riêu nha. Flash thành công rùi, nhưng vẫn ko hiểu 1 điều là tại sao cái lúc cuối máy nó không chịu khởi động lại mà mình phải tháo pin ra tự khởi động nó mới lên.
Còn cái phần back up thì vấn đề giải quyết rất đơn giản, back up bằng Nokia PC Suite cũng dc,hehhee. Mọi chuyện đâu có j mà phải om sòm đâu.
Mới cài nhưng thấy ổn. Very fun!!\-/

kienhdgp

Bản này cũng hay đấy bunrieucua a! Vừa đơn giản, mà vẫn mượt mà.....Nói chung là mình thích bản này.Sài một vài ngày xem thế nào.Có khi làm bản chuẩn luôn.hehe.Cảm ơn bunrieucua nhé!

samiboy007

Thanks bác bún riêu nha. Flash thành công rùi, nhưng vẫn ko hiểu 1 điều là tại sao cái lúc cuối máy nó không chịu khởi động lại mà mình phải tháo pin ra tự khởi động nó mới lên.
Còn cái phần back up thì vấn đề giải quyết rất đơn giản, back up bằng Nokia PC Suite cũng dc,hehhee. Mọi chuyện đâu có j mà phải om sòm đâu.

flash xog k tự lên nguồn đc thì tháo pin,lắp pin và flash thêm 1lần nữa sẽ tự khởi động khj flash xog.còn tại sao thì mình k pít.

bunrieucua

Ôi,chính sách của bún riêu hay wá đi,trước đả hút khách nay còn hút khách hơn,mà bún riêu chắc bản này là cuối cung chưa vậy,hay còn final 2 nửa đây,chỉ ngại fần âm thanh ở bản này
Chính sách gì đâu:|
Đam mê nên chia sẻ thui mà:D
bản này phải gọi là ngon rồi đấy .chỉ còn âm thanh rè thôi bro reeucua hay ai đó có khả năng cook nốt,còn mỗi phần âm thanh em cũng chịu
Âm thanh thì không thể bằng các CFW gốc của 5800 được đâu 2 bạn à.
Bản này là final rùi đó.Trong thời gian tới mình sẽ nghiên cứu mod lại âm thanh.Nếu hoàn thành mỹ mãn sẽ update cho anh em.Không hứa trước nhé!:D
Ngoài ra,ai mod được âm thanh cho bản này thành hay như CFW gốc 5800 thì có thể post cái mod đó lên đây.Mình sẽ cook vào rofs2 và update lun cho anh em!\-/
Ngại thỳ xúc về nghịch mod lại :D mà ông bunrieucua cẩn thận wá post đầy đủ mọi thứ chia sẻ cho anh em lun. Ổng còn tỉ mỉ click thanks từng bài viết có ý nghĩa trong topic này >.< Đề nghị mod phát thêm số lần click thanks =))
Chắx mod cũng phải phog chức cho ôg lun đấy.kaka.
Prospam
2 super pro spam:O
bunrieucua tính cho em 5800 đi hay sao mà cho hết vậy hé? chắc là giống thanhhaifire với bác vutaikt rồi.
Không đời nào nhé!:))5800 là con cưng của bún mừ\-/
Dù lấy IP4 white về thì vẫn dùng song song cả 5800 lun\-/
Yahoo Mail của bunrieucua là: hoang1986hp@yahoo.com hay là: hoang1986hp@yahoo.com.vn ? Tui gửi wa email cho bro rồi đó, bản đó là thanhhaifire gửi lời cảm ơn đến anh em đã ủng hộ ổng nên gửi wa email thoy chứ hok có post lên diễn đàn :( Ông test thử coi xem có làm ăn j được thêm hok? Thèm cái bản C6 lai N97 giao diện Sym^3 của nguyenduythanh94 wa! Ko lẽ mua 5230 JAF theo ổng =))
Link ông send qua mail cho tui chỉ down được cái bộ core,còn link rofs2 ngỏm rùi.Dù sao cũng thank ông.Tưởng bản nào khác.Bản đó Hải send cho tui lâu rùi:D
http://www.mediafire.com/?8t3laad5i6y71df rof2 chỉ 101MB nên bản này siêu đơn giản, pin thì như OG có thể chờ gần 7 ngày, xài tb thì 2 ngày. chụp hình rất nét, ko lỗi camera gì đó, diễn đàn giờ ai cũng bik cook rùi, ai thích phát triển cứ bung ra mần nhé, mình về hưu mảng v5th rùi
Ok man! Thank bạn hiền!=D>
Mai mình sẽ JAF bản này + test 1 vài ngày.
Nếu RAM + pin ngon quá mình sẽ cook lại toàn bộ rùi post lên cho anh em dùng.
Hải phải đồng ý mình mới làm.Vì đây là bản của Hải share cho anh em mà:D
flash xog k tự lên nguồn đc thì tháo pin,lắp pin và flash thêm 1lần nữa sẽ tự khởi động khj flash xog.còn tại sao thì mình k pít.
Khi JAF hay gặp trường hợp như thế lắm.
Nếu lúc cuối JAF hay bị hiện 1 dòng Done! thôi -> rùi tắt máy không lên nguồn nữa (thay vì lên 2 dòng Done! Done! -> rùi tự khởi động máy lên) thì như thế cũng là JAF OK 100% rùi đó,các bạn cứ tháo pin ra -> lắp lại rùi bật lên bt nhé.Không cần phải JAF lại nữa đâu!
Bản này cũng hay đấy bunrieucua a! Vừa đơn giản, mà vẫn mượt mà.....Nói chung là mình thích bản này.Sài một vài ngày xem thế nào.Có khi làm bản chuẩn luôn.hehe.Cảm ơn bunrieucua nhé!
Có nút thank bạn nhé.Nếu chỉ mún thank thì sử dụng nút thank là đủ nhé.Cảm ơn bạn!;;)

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

thì có ai nói j đâu.nếu tháo pin jaf lại lần nữa thì máy sẽ tự khởi động.nếu khởj độg pằng tay thj cũng ok thôi.

benraiso

Thêm dzo đây 2 clip giới thiệu cho anh em chút xíu về CFW này của bro bún riêu cá!
1. N8 Slide to Unlock với sự chỉnh sửa của bún riêu cá ---> đẹp ko giống ai! Made only by bunrieuca... với đường viền bao quanh rất nhỏ mà nhìn lại đẹp ;;)

[video=youtube;1WbFPaGUGSw]http://www.youtube.com/watch?v=1WbFPaGUGSw[/video]

2. Clip dzoi thiệu 1 chút trong ngoài sau khi JAF, hình ảnh hơi mờ nhưng iem cố gắng hết sức rồi các bác. Hoàn cảnh khó khăn mờ :(

[video=youtube;LEd_V8xjg2Y]http://www.youtube.com/watch?v=LEd_V8xjg2Y[/video]

Thêm một vài hình ảnh để tiện cho anh em coi rõ ràng chút :D

Ai thích theme Sym^3 như trong hình thỳ download ở đây: http://www.mediafire.com/?pn3bqb5kq4zqpl2

Download theme về rồi nhớ ấn Thanks cho iem cái >:)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nhận xét của mềnh như sau:
1. Giao diện Sym^3 đẹp tuyệt cú mèo :D
2. CPU tăng tốc trâu quá trâu (Cái này chỉ khi install Facebook hoặc Battery Monitor...thỳ mới hiểu ;;))
3. Máy ảnh 2MP mà chụp 3MP --> khác biệt --> VIP >:)
4. Cá nhân hóa quá nhiều chỉnh sửa tùy ý thích của ổng bunrieucua (Cái này ko trách được vì ổng làm CFW này cho ổng) Trách là cái phím Contact bị đổi thành Khóa, mà khi xài tiếng Anh thỳ cái từ Khóa cũng ko chuyển qua thành Lock hộ cái ~X(
5. Ram trâu quá trâu cho 1 bản C6 trên 5800 (Nếu khởi động ko hiệu ứng theme+xài theme đen xì thỳ Ram ép lên 60Mb)

cho xin cái folder efects của ông đc ko

Popeye8305

mình chờ mãi mới jaf được,khi chuyển sang dùng tiếng anh thì bị môt số icon vẫn tiếng việt.mình thích dùng tiếng anh hơn nên thấy hơi bất tiện.bạn có thể chỉnh lại được ko?
mà bạn ở chỗ nào HP thế,khi nap off hỏi chut kinh nghiệm.
cảm ơn bạn rất nhiều

bunrieucua

mình chờ mãi mới jaf được,khi chuyển sang dùng tiếng anh thì bị môt số icon vẫn tiếng việt.mình thích dùng tiếng anh hơn nên thấy hơi bất tiện.bạn có thể chỉnh lại được ko?
mà bạn ở chỗ nào HP thế,khi nap off hỏi chut kinh nghiệm.
cảm ơn bạn rất nhiều
Những icon đó mình đã nói trên đầu bài #1 rồi.
Đó là những apps mình add thêm vào chỉ có file tên apps là tiếng việt.
Nếu mún sài tiếng Anh thì bạn chỉ còn cách tìm những soft đó còn nguyên bản add đè vào rofs2 thôi.Thân!
cho xin cái folder efects của ông đc ko
Bên topic Mod cũ khó tìm trên chú ý của mình có đó.Bạn qua tìm nhé:D
sao ko có trình xem ảnh 3D nhỉ :|
Cái đó không hay bằng trình mặc định mới cập nhật của nokia mà mình đã mod vào đâu.Load ảnh siêu nhanh nhé.Cái 3D photobrowser mà bạn nhắc đến giờ ít người dùng lắm.Nếu thích bạn có thể tự tìm soft đó để cài ngoài mà:D

thanhhaifire

Ok man! Thank bạn hiền!=D>
Mai mình sẽ JAF bản này + test 1 vài ngày.
Nếu RAM + pin ngon quá mình sẽ cook lại toàn bộ rùi post lên cho anh em dùng.
Hải phải đồng ý mình mới làm.Vì đây là bản của Hải share cho anh em mà:D

vô tư, mà bản n97 ko tài nào mod mediabar đc nhĩ

benraiso

Bên topic Mod cũ khó tìm trên chú ý của mình có đó.Bạn qua tìm nhé:D

Cái đó không hay bằng trình mặc định mới cập nhật của nokia mà mình đã mod vào đâu.Load ảnh siêu nhanh nhé.Cái 3D photobrowser mà bạn nhắc đến giờ ít người dùng lắm.Nếu thích bạn có thể tự tìm soft đó để cài ngoài mà:D

cảm ơn bạn.nhưng mà hình như wét toàn bộ ảnh trong thẻ nhớ luôn bạn ơi.cài nokia photo brower thì xung đột c2z.buồn.
có cách nào bỏ cái trượt unlock mặc định ko,mình thíc slide unlock hơn nhưng mỗi tội nó hiện cái này vài giây r mới hiện slide unlock (chắc là lag í mà) nhìn ko ưa j hết :|

OverYou

Slide to unlock trong bản này ko lag ko bug nhé bro. Xài vừa đẹp vừa nhanh vừa tiện :D

auau702

bác ơi mod cho em music sang E:/Music được không,mấy bản trước em đều để thế rồi,em lại không biết cook nữa.
đang dùng bản photon của bác anther nhưng dạo này lắm lỗi quá muốn đổi

OverYou

Bro kết nối với máy vi tính copy nhạc dzô E:\Sounds\Digital là được mà :D người ta bỏ nhạc dzo đó là có lý cả!

J4yJ4ckj3

bác chủ thớt cho em hỏi muốn cho icon các chương trình và thanh danh bạ ra ngoài thì chọn ở đâu, thanks bác

auau702

phải nói bản này dùng rất là bốc bác ạ
thế khi cài Jbak taskman có bị mất swipe to unlock không hả bác