• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20 ==> X6 V30 by Hoàng Huy (cập nhật V2)

sieutocdo1994

van con loi ma bac,day la ban v1

sau một thời gian sử dụng các bạn thấy thế nào? cho mình biết các lỗi để mình fix nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình thấy font này cũng đẹp, mấy bạn thấy sao?

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

Theme đẹp đấy,theo mình chỉ cần 2=>3 theme nào đẹp đẹp là được, V1 nhiều theme quá,bạn fix lỗi thanh vip contacst không nhận số liên lạc trong bộ nhớ máy là ok.tiện thể bạn nghiên cứu giúp mình mod tắt đèn phím cứng được không.mình tìm được mấy mod mà không dùng được cái nào ^^!

candyman8_x

Cứ font mặc định X6 hoặc font mảnh của N8 mà táng thôi bạn chủ topic ơi. Mình hay đọc báo, mấy font kia hoa mắt lắm :|

chienbinhgio

sau một thời gian sử dụng các bạn thấy thế nào? cho mình biết các lỗi để mình fix nhé

font nay dc day bac ah,de 1 hoac 3 theme thoi, ma la theme nokia ay,bac cho may cai theme khac vao nhin nhu la hang fake ay,bac de cai hieu ung nao nhe thoi,chu yeu la toc do xu ly ay,tuong doi ngon roi bac ah,ra ban v2 de voc thoi bac oi,co gi fix tiep

Cứ font mặc định X6 hoặc font mảnh của N8 mà táng thôi bạn chủ topic ơi. Mình hay đọc báo, mấy font kia hoa mắt lắm :|

chuan day,font ban v1 nay cai vao luot web k doc duoc, ma nhin cai chu nhu la hang fake ay,de cai font tren cung duoc

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

font nay dc day bac ah,de 1 hoac 3 theme thoi, ma la theme nokia ay,bac cho may cai theme khac vao nhin nhu la hang fake ay,bac de cai hieu ung nao nhe thoi,chu yeu la toc do xu ly ay,tuong doi ngon roi bac ah,ra ban v2 de voc thoi bac oi,co gi fix tiep

chuan day,font ban v1 nay cai vao luot web k doc duoc, ma nhin cai chu nhu la hang fake ay,de cai font tren cung duoc

Cuối tuần mình sẽ fix những lỗi này

q630666

Các bạn thấy Font này thế nào?

Một vấn đề nữa là có bạn nào hay dùng đến Pm chặn cuộc gọi Mclear ko.Tớ dùng bản FW của X6 thì k sao.Nhưng mà cứ chớm dùng sang C6 cho X6 là bị lỗi.Khi chặn cuộc gọi nó vẫn lên 1 vài giây nhạc chuông.Sau mới chặn.Vợ ngồi cạnh là lộ.Còn tin nhắn thì k sao.Bạn nào hay dùng thì vào a e tham khảo để nhờ chủ thớt fix cho cái lỗi này.Nếu mà k phải số cần chặn thì vẫn đổ 1-2 chuông mới hiện lên nút gạt để nghe!(Lỗi này tớ chắc là tất cả các FW C6 cho X6 đều bị.Nếu Hoàng Huy fix đc thì là hàng độc đấy :D)

Chỉnh sửa cuối:

belop4000

chủ thớt ơi cho hỏi cái soft khóa phím bạn để ngoài cùng shortcut 2 ngoài wighet tên là gì vậy, chỉ cần 1 chạm là khóa màn hình hả :p share mình với :x:X

chienbinhgio

chủ thớt ơi cho hỏi cái soft khóa phím bạn để ngoài cùng shortcut 2 ngoài wighet tên là gì vậy, chỉ cần 1 chạm là khóa màn hình hả :p share mình với :x:X

easy lock,cham la tu khoa,sang box ung dung ma dow

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Mình cũng thấy sử dụng font gốc X6 hay hơn.
K phải Fonts của X6 mà là font của Nokia add thêm symbol và logo.Mình k quan trọng cái này vì đằng nào mình cũng đổi font suốt ngày :D

ps: Nếu có V2 thì Hoàng Huy nhớ để cái trình nghe nhac mặc định nào mà hiện đc Lyric nhé :D

nobjtadjxega

Một vấn đề nữa là có bạn nào hay dùng đến Pm chặn cuộc gọi Mclear ko.Tớ dùng bản FW của X6 thì k sao.Nhưng mà cứ chớm dùng sang C6 cho X6 là bị lỗi.Khi chặn cuộc gọi nó vẫn lên 1 vài giây nhạc chuông.Sau mới chặn.Vợ ngồi cạnh là lộ.Còn tin nhắn thì k sao.Bạn nào hay dùng thì vào a e tham khảo để nhờ chủ thớt fix cho cái lỗi này.Nếu mà k phải số cần chặn thì vẫn đổ 1-2 chuông mới hiện lên nút gạt để nghe!(Lỗi này tớ chắc là tất cả các FW C6 cho X6 đều bị.Nếu Hoàng Huy fix đc thì là hàng độc đấy :D)
bạn cho mình xin cái theme với Đẹp quá

congkhoi3

K phải Fonts của X6 mà là font của Nokia add thêm symbol và logo.Mình k quan trọng cái này vì đằng nào mình cũng đổi font suốt ngày :D

ps: Nếu có V2 thì Hoàng Huy nhớ để cái trình nghe nhac mặc định nào mà hiện đc Lyric nhé :D

Thế giờ muốn đổi sang Font Nokia làm thế nào nhỉ?

sieutocdo1994

font này kết hợp với cái theme nhìn cũng đ.c đó bạn

vì bản mình cook hiện nay là bản ko có lyric của binh24 nên nếu mún có lyric thì để mình ngâm cứu cái. bạn sài ttpod thử xem

teenbn

cho mình xin font này đy

q630666

bạn cho mình xin cái theme với Đẹp quá

Theme của bạn đây.Theme này với cái hiệu ứng khá hợp nhau.Nhiều icon nữa.
Link: http://www.mediafire.com/?0de26s2dvgruinh

font này kết hợp với cái theme nhìn cũng đ.c đó bạn

vì bản mình cook hiện nay là bản ko có lyric của binh24 nên nếu mún có lyric thì để mình ngâm cứu cái. bạn sài ttpod thử xem
TỚ vẫn dùng song song TTpod.nhưng dung s60v5 tớ thấy trình của máy hay hơn nếu có cả Lyric.

Thế giờ muốn đổi sang Font Nokia làm thế nào nhỉ?

Font mặc định full kí tự

Link : http://www.mediafire.com/?rdlkipn8oug1ust

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Theme của bạn đây.Theme này với cái hiệu ứng khá hợp nhau.Nhiều icon nữa.
Link: http://www.mediafire.com/?0de26s2dvgruinh

TỚ vẫn dùng song song TTpod.nhưng dung s60v5 tớ thấy trình của máy hay hơn nếu có cả Lyric.

Font mặc định full kí tự

Link : http://www.mediafire.com/?rdlkipn8oug1ust

Cho mình hỏi cách cài Font thế này đúng không.
Đầu tiên tại E:/resource tạo 1 folder mới tên là "Fonts" rồi sau đó copy mấy cái vừa giải nén ra trong thư mục dow về rồi bỏ theo đường dẫn này phải không nhỉ.E:/resource/Fonts/....???

manhtinaelf

góp ý chủ quan của mình :D
Menu 4x4 icon hơi nhỏ ,nên chỉnh to thêm cho vừa mắt
Nên cài theme Full icon S3 :)
font chữ rất tuyệt ,thjk mấy trang kí tự mod vào, ko thjk dùg font mặc định nhàm lắm :x
Tích hợp ttpod rất tuyệt nữa , nếu có bản sau thì nên cài sẵn. Dzmusickey
hiệu ứng nhanh lắm , kết nhất káj xoay mh , vs hình , âm khởi độg :)
tks to u :X