• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 ====>> X6 v30 FINAL :)

freekjss

k biết c6 thì cài bản quick office nào các bác nhỉ ???:(
tui chẳng dùng được cái quick office nào trong bản CFW C6 to X6 nào cả. cả adobe reader cũng chịu luôn. à nè trong bản CFW của ông bật swype kỉu gì vậy? sao tui chẳng dùng được cái swype nhỉ?

dkhoan_0211

tui chẳng dùng được cái quick office nào trong bản CFW C6 to X6 nào cả. cả adobe reader cũng chịu luôn. à nè trong bản CFW của ông bật swype kỉu gì vậy? sao tui chẳng dùng được cái swype nhỉ?
office suite thì dùng được nhưng chỉ đọc thôi chứ k chỉnh sửa được. mà cũng chả cần lắm, đọc được là được rồi.
swype thì ông cài đặt bản mới nhất, cài xong restart máy là dùng bt chứ có gì đâu. swype giờ có cả tiếng việt rồi. ngon , yêu e x6 của mình hơn :))

aciadgnuh

bạn ơi mình muốn add thêm ngôn ngữ vào cfw này thì down file ngôn ngữ của C6 v 20 à?

joeD

y nếu ko lầm thì bản này vẫn còn bị lỗi về vấn đề themes nè cài themes ko full

shevadang

bạn đang dùng bản nào mà có lỗi khi xem phim bị lag?
convert mp4 chuẩn đi, rất mượt, k bao giờ lag

mình sử dụng bản photon icon N8 xem phim khoảng 3-4 phút lag 1 lần dù cho mình đã convert mp4 chuẩn rồi.

phatdat955

thank bác nhìu nhé, mình đang xài bảng photon,nhưng mà xài effect thì chậm quá nên định cài theo bảng này

congkhoi3

Bản của bạn Sieutocdo1994 có dòng ghi là " Music 5800 V2 ( Cải thiện âm thanh loa ngoài ) " là thế nào nhỉ?
Ở đây bạn ghi là " tích hợp sẵn bản mới nhất của 5800,nghe nhạc rất hay, có lyric ".Vậy cái này có cải thiện âm thanh loa ngoài không?
Nếu được cho mình biết ý kiến chủ quan của bạn dkhoan_0211 về chất lượng âm thanh loa ngoài như thế nào?
Mình không biết lắm.mong các bạn thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

Bản của bạn Sieutocdo1994 có dòng ghi là " Music 5800 V2 ( Cải thiện âm thanh loa ngoài ) " là thế nào nhỉ?
Ở đây bạn ghi là " tích hợp sẵn bản mới nhất của 5800,nghe nhạc rất hay, có lyric ".Vậy cái này có cải thiện âm thanh loa ngoài không?
Nếu được cho mình biết ý kiến chủ quan của bạn dkhoan_0211 về chất lượng âm thanh loa ngoài như thế nào?
Mình không biết lắm.mong các bạn thông cảm
2 thứ đó là 1cook thui

q630666

2 thứ đó là 1cook thui
Bản của Hoàng Huy không có Lyric và theo ý kiến chủ quan thì chất lượng không bằng trình mặc định của X6.Có cách nào vẫn dùng bản cook mà quay về trình nghe nhạc mặc địh k các bạn?

dkhoan_0211

Bản của Hoàng Huy không có Lyric và theo ý kiến chủ quan thì chất lượng không bằng trình mặc định của X6.Có cách nào vẫn dùng bản cook mà quay về trình nghe nhạc mặc địh k các bạn?
riêng mình lại thấy pm nghe nhạc của 5k8 hay hơn của x6, to hơn, rõ hơn và ít rè hơn;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

@boy_online01 : widget nào mà bạn k đưa ra ngoài hs được bạn đưa mình xem thử

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Mình vừa flash máy xong.Cảm nhận đầu tiên là rất đẹp,cảm ứng khá mượt.kết nhất cái Menu 4x4.đẹp thật đó.
mình có 1 thắc mắc nữa.trong Rompatcher nên đánh dấu cái nào nhỉ.Thấy nhiều quá hoa hết cả mắt.

dkhoan_0211

Mình vừa flash máy xong.Cảm nhận đầu tiên là rất đẹp,cảm ứng khá mượt.kết nhất cái Menu 4x4.đẹp thật đó.
mình có 1 thắc mắc nữa.trong Rompatcher nên đánh dấu cái nào nhỉ.Thấy nhiều quá hoa hết cả mắt.
bạn xem xem nó ghi cái gì, ví dụ như là : activate bass nghĩa là mod cho tiếng bass mạnh hơn, camera red led off là khi quay phim, chụp ảnh tắt cái đèn đỏ ....... kiểu vậy. đơn giản thôi bạn à

lamgariel

bạn dkhoan_0211 oi,bản Final này mình rất thích,ứng dụng chạy rất OK,nhưng có cái này có vẻ chưa ổn. khi mình đang khoá màn hình,có cuộc gọi đến thi chuông reo nhưng bị cà dựt,không đều,máy xử lý chậm thanh trượt để anwser va unlock. nhờ bạn check và sửa giup nhe. mình rất thích bản này.