• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 ====>> X6 v30 FINAL :)

soc0la

bạn dkhoan_0211 oi,bản Final này mình rất thích,ứng dụng chạy rất OK,nhưng có cái này có vẻ chưa ổn. khi mình đang khoá màn hình,có cuộc gọi đến thi chuông reo nhưng bị cà dựt,không đều,máy xử lý chậm thanh trượt để anwser va unlock. nhờ bạn check và sửa giup nhe. mình rất thích bản này.
bạn dùng nhạc chuông file âm thanh mp3 hay video.. nếu chạy video thì dựt là đúng thôi ngay cả FW gốc cũng bị luôn:)

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

bạn xem xem nó ghi cái gì, ví dụ như là : activate bass nghĩa là mod cho tiếng bass mạnh hơn, camera red led off là khi quay phim, chụp ảnh tắt cái đèn đỏ ....... kiểu vậy. đơn giản thôi bạn à

ừ.mình hiểu rồi.cảm ơn bạn nhiều nha.thích bản này lắm.hì

À.Cho mình hỏi tí.Ở FW C6 không có kiểu chỉnh màn hình như ở FW X6 nhỉ? mình thích màn hình chủ đơn giản chỉ có 2 biểu tượng "bàn phím ảo" và " danh bạ" nhìn đơn giản mà đẹp.

2 biểu tượng như hình ảnh của link đầu tiên nà.thích kiểu đó.không biết có không nhỉ.
Mình mới dùng hệ điều hành S60v5 nên nhiều cái không biết.Có gì mong các bạn thông cảm nha.hì

Chỉnh sửa cuối:

teenbn

sao mình k thấy ovi map đâu nhỷ.cài bản sis thỳ nó lại báo phần cài đặt này có sẵn.mà lsao thay được cái slide unlock màu vàng sang màu khác vậy.có thay đc chữ "mở khóa" k bạn

chienbinhgio

À.Cho mình hỏi tí.Ở FW C6 không có kiểu chỉnh màn hình như ở FW X6 nhỉ? mình thích màn hình chủ đơn giản chỉ có 2 biểu tượng "bàn phím ảo" và " danh bạ" nhìn đơn giản mà đẹp.

2 biểu tượng như hình ảnh của link đầu tiên nà.thích kiểu đó.không biết có không nhỉ.
Mình mới dùng hệ điều hành S60v5 nên nhiều cái không biết.Có gì mong các bạn thông cảm nha.hì

muon nhu vay thi dung ban goc di ban

dkhoan_0211

bạn dkhoan_0211 oi,bản Final này mình rất thích,ứng dụng chạy rất OK,nhưng có cái này có vẻ chưa ổn. khi mình đang khoá màn hình,có cuộc gọi đến thi chuông reo nhưng bị cà dựt,không đều,máy xử lý chậm thanh trượt để anwser va unlock. nhờ bạn check và sửa giup nhe. mình rất thích bản này.
máy bạn bị vậy à. nếu máy bạn bị thì 2 thanh đó nó chậm và hơi giựt thì chỉ bị 2,3 giây đầu thôi đúng k bạn, qua 2,3 giây là lại mượt đúng k??

sao mình k thấy ovi map đâu nhỷ.cài bản sis thỳ nó lại báo phần cài đặt này có sẵn.mà lsao thay được cái slide unlock màu vàng sang màu khác vậy.có thay đc chữ "mở khóa" k bạn

ovi map 3.06 mới nhất chỉ có khi máy bạn sử dụng tiếng anh :p
nếu bạn thích sử dụng tiếng việt thì có thể cài pm bản đồ khác (vietmap, mmap.......... linhtinhmap:p )
còn nếu bạn muốn thay màu 2 thanh đó thì bạn phải bung rofs2 ra rồi cook vào bạn à, ngoài ra bạn có thể sử dụng rất nhiều pm khoa máy khác như slide unlock chẳng hạn,bạn tìm hiểu thêm xem rất hay (hay hơn cái có sẵn đấy bạn)

cái màn hình chủ như 2 hình đầu thì quá dễ bạn à, hix, fw gốc của x6 lun mà :p

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Cái này hình như là lỗi chung.Của mình nó còn có chuông 1-2s sau mới hiện lên màn hình cái gạt để trả lời í.Nhưng mà cái này k sao.Bên kia càng đc nghe nhạc chờ :D

congkhoi3

Sạc 2 lần/ngày. Lúc đầu mình nghĩ pin bị chai :))

Khiếp.mình dùng thấy bình thường mà.dùng bình thường thỉnh thoảng nghe nhạc, xem clip cũng được gần 2 ngày đó

muon nhu vay thi dung ban goc di ban

Bản gốc thì không nói làm gì.Mình tưởng bản C6 cũng làm được thì tuyệt.có thì tốt không thì cũng đẹp rồi.hì.cũng cảm ơn bạn nha

congkhoi3

Hic.hình như máy hơi chậm.Vào cài đặt,ứng dụng phải mất đến 5s.khắc phục thế nào nhỉ???
Tắt hiệu ứng theme có phải máy sẽ nhanh hơn,độ trễ giảm đi đúng không nhỉ???
Ai biết cách tắt hiệu ứng theme chỗ nào bày mình với.Mới chân ướt chân ráo tham gia diễn đàn nên không biết nhiều.Mong các bạn thông cảm.

q630666

Hic.hình như máy hơi chậm.Vào cài đặt,ứng dụng phải mất đến 5s.khắc phục thế nào nhỉ???
Tắt hiệu ứng theme có phải máy sẽ nhanh hơn,độ trễ giảm đi đúng không nhỉ???
Ai biết cách tắt hiệu ứng theme chỗ nào bày mình với.Mới chân ướt chân ráo tham gia diễn đàn nên không biết nhiều.Mong các bạn thông cảm.
FW C6 mà tắt hiệu ứng đi thì hơi buồn nhưng mà đúng là khi tắt đi thì tốc độ nhanh hơn hẳn.Bạn vào Chủ đề----Bình thường ---Lựa chọn --- Hiệu ứng chủ đề --- Tắt. Là đc ngay

Khiếp.mình dùng thấy bình thường mà.dùng bình thường thỉnh thoảng nghe nhạc, xem clip cũng được gần 2 ngày đó

Bản gốc thì không nói làm gì.Mình tưởng bản C6 cũng làm được thì tuyệt.có thì tốt không thì cũng đẹp rồi.hì.cũng cảm ơn bạn nha
Bạn xóa hết các icon ở HS đi.Chỉ để lai Đồng hồ thôi là đc theo í bạn còn gì.3 nút bên dưới là Tùy Chọn - Phím Ảo - Danh bạ còn gì :D

congkhoi3

FW C6 mà tắt hiệu ứng đi thì hơi buồn nhưng mà đúng là khi tắt đi thì tốc độ nhanh hơn hẳn.Bạn vào Chủ đề----Bình thường ---Lựa chọn --- Hiệu ứng chủ đề --- Tắt. Là đc ngay

Bạn xóa hết các icon ở HS đi.Chỉ để lai Đồng hồ thôi là đc theo í bạn còn gì.3 nút bên dưới là Tùy Chọn - Phím Ảo - Danh bạ còn gì :D

Cảm ơn bạn nhiều nha.Công nhận tắt đi nhanh hơn rất rất nhiều.Nhưng mà đúng tắt đi không đẹp nữa.thôi kệ cứ để hiệu ứng cho đã .

Còn màn hình chủ ý mình là giống thế này nè.

Chỉ có 2 biểu tượng đơn giản là " bàn phím ảo" với "danh bạ" thôi.Đồng hồ thì ở trên cùng bên trái.
Cái này là của FW X6 gốc.Nhưng nếu FW C6 mà có thì quá tuyệt.Nhưng mình nghĩ chắc không có.

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

Cái này là của FW X6 gốc.Nhưng nếu FW C6 mà có thì quá tuyệt.Nhưng mình nghĩ chắc không có.
trong fw c6 k có hs này đâu bạn à. người dùng fw c6 chủ yếu chỉ vì cái màn hình chủ widget của nó thôi. còn nhiều cái rất hay trong fw c6 nữa nhưng đa số vì màn hình widget này.

congkhoi3

trong fw c6 k có hs này đâu bạn à. người dùng fw c6 chủ yếu chỉ vì cái màn hình chủ widget của nó thôi. còn nhiều cái rất hay trong fw c6 nữa nhưng đa số vì màn hình widget này.

ừ.Cảm ơn bạn nha.nhìn thế này cũng đẹp rồi.

lamgariel

đúng rồi bạn ơi,nhưng lúc nó dựt là nó mất rung và mất chuông luôn.mình có thể khắc phục cho no mượt ko bạn.hi.giup minh với.

q630666

đúng rồi bạn ơi,nhưng lúc nó dựt là nó mất rung và mất chuông luôn.mình có thể khắc phục cho no mượt ko bạn.hi.giup minh với.
Giựt thì khó fix nhưng mà mất rung mất chuông thì bạn vào cài đặt cảm biến tắt đi là đc nhe.

chengming92

Bạn ơi! SAo lúc mình zoom camera thì chụp hình rất xấu, cứ như là VGA vậy nữa, bạn xem giúp mình với. Thanks!