• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

kiemthan306

Sao bản mình xài vô web mac định ko dc vậy tin nhắn gửi đến ko vô web mặc định đc....

sieutocdo1994

Mình đang cần file FS R7CA061 APAC của SE ELM, bạn nào có thì share mình w. hay FS nào có tiếng việt cũng dc. Ai có acc pên GSMLIBRARY down hộ mình cái. thanks nhìu

Wanted_boy187

UPDATE 14/08

NEW CFW C6V40=> X6V32(BETA VERSION)

Bản này mình thấy chạy khá mượt và ổn định . Hiệu ứng cũng đẹp mà lại không làm nặng máy .
Nhưng có 1 điều là bản cook xóa bỏ quá nhiều ứng dụng mặc định của máy :| . Có nhiều cái đôi
khi cũng cần dùng mà .
Đơn giản hôm nọ mình flash xong , đang hí hửng vì thấy khá ưng ý rồi . Thì có khách vào mua hàng
( nhà mình kinh doanh tạp hóa ;;) ) , đến lúc tính tiền vì nhiều mặt hàng nhỏ lẻ quá nên mình lấy
điện thoại ra để tính tiền mà tìm mãi không thấy cái máy tính đâu :-?? . Cuối cùng phải mượn con
máy " Made in China " của khách để tính :)) . Khách hỏi mình : Đt nhìn hiện đại vậy mà không
có máy tính à ? X-(
Kể câu chuyện cho vui vậy thôi , nhưng ai đã flash bản này rồi sẽ thấy rõ là bản này đã xóa bỏ khá
nhiều các ứng dụng mặc định . Góp ý của mình là trong các bản cook sau chỉ nên xóa mấy cái thật
sự không cần thiết hoặc không có tác dụng thôi . Ví dụ : Wellcome , About , Here and Now ...
Một số nhận sét riêng nho nhỏ , nếu có gì không đúng mong mọi người bỏ qua nhé . Dù sao cũng cảm
ơn về bản cook này =D>

Chỉnh sửa cuối:

Wanted_boy187

@wanted: về phần máy tính bỏ túi bác qua đây tham khảo nè. Nhiều cái hay hơn của mặc định máy đó. Bác chuyên dùng để tính tiền thì tiện quá rồi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?140813-BỘ-SƯU-TẬP-CÁC-LOẠI-MÁY-TÍNH-quot-BỎ-TÚI-quot-CHO-S60V5

Cảm ơn bạn nhiều nhé . Công nhận là nhiều loại máy tính thật , nhưng xem 1 hồi chẳng biết chọn cái nào . Đơn giản là mình cũng chỉ cần 1 cái máy tính để dùng khi không thể tính nhẩm được thôi :D .

Dragon459

Manager
UPDATE 14/08

NEW CFW C6V40=> X6V32(BETA VERSION)

Bản này mình thấy chạy khá mượt và ổn định . Hiệu ứng cũng đẹp mà lại không làm nặng máy .
Nhưng có 1 điều là bản cook xóa bỏ quá nhiều ứng dụng mặc định của máy :| . Có nhiều cái đôi
khi cũng cần dùng mà .
Đơn giản hôm nọ mình flash xong , đang hí hửng vì thấy khá ưng ý rồi . Thì có khách vào mua hàng
( nhà mình kinh doanh tạp hóa ;;) ) , đến lúc tính tiền vì nhiều mặt hàng nhỏ lẻ quá nên mình lấy
điện thoại ra để tính tiền mà tìm mãi không thấy cái máy tính đâu :-?? . Cuối cùng phải mượn con
máy " Made in China " của khách để tính :)) . Khách hỏi mình : Đt nhìn hiện đại vậy mà không
có máy tính à ? X-(
Kể câu chuyện cho vui vậy thôi , nhưng ai đã flash bản này rồi sẽ thấy rõ là bản này đã xóa bỏ khá
nhiều các ứng dụng mặc định . Góp ý của mình là trong các bản cook sau chỉ nên xóa mấy cái thật
sự không cần thiết hoặc không có tác dụng thôi . Ví dụ : Wellcome , About , Here and Now ...
Một số nhận sét riêng nho nhỏ , nếu có gì không đúng mong mọi người bỏ qua nhé . Dù sao cũng cảm
ơn về bản cook này =D>
Nếu bạn đã từng tập tành cook fw thì bạn sẽ hiểu vì sao lại xóa các app k cần thiết đi.
Còn các ứng dụng mặc định (đa phần) có thể cài lại được.Quan trọng của vấn đề cài lại là người cook có xóa hết các file hay k thôi.

mada203

em đã flash CFW, và chỉ mới biết làm cách đây 1h thôi chưa rành lắm chuyển MOD. Anh hoanghuy có thể giúp em sử dụng các MOD như thế nào đc ko anh :) em đã cảm ơn
@ em cook bản 14/8 thì ko có Ovi store vậy anh :D

Chỉnh sửa cuối:

max1397

Member
có bạn nào dùng dữ liệu bản đồ 3.06 mà ko xem được chế độ vệ tinh ko!!!chọn chế độ này mà ko thấy nhà cửa j hết á !

boy_online01

có bạn nào dùng dữ liệu bản đồ 3.06 mà ko xem được chế độ vệ tinh ko!!!chọn chế độ này mà ko thấy nhà cửa j hết á !
Chắc là ko hiện nhà cửa đc đâu, nếu đc thì chắc dữ liệu phải nặng vài trăm Mb là ít.

mada203

Có ai giúp mình sau khi Cfw thì ko có vô Ovi được ko ạ :(
Rồi file Patch đó sau khi down về bỏ vào ổ E:\\ thì làm gì tiếp nữa ạ. Em lần đầu cFW nên ko có exp lắm

caobang200

chắc bản cook đã xoá Ovi đi rùi,bạn tìm bản cook khác hoặc tìm cài lại.vào mấy bài hướng dẫn thảo luận cook đọc nhé(nếu mún lấy exp luyện lv ^^ ) file patch thì coppy vào E:/tạo thư mục "patches" mún dùng patch nào thì dùng Rompatch active là đc!
Có ai giúp mình sau khi Cfw thì ko có vô Ovi được ko ạ :(
Rồi file Patch đó sau khi down về bỏ vào ổ E:\\ thì làm gì tiếp nữa ạ. Em lần đầu cFW nên ko có exp lắm