• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

Wanted_boy187

sau khi CFW ko vào đc Rompatch mặc dù còn cái icont đó , ai giúp em với :((

Bạn thử dùng lệnh *#7370# xem có khắc phục được không . Nếu không được thì bạn phải flash lại và nhớ tích cả ô Factory Set . Lần đầu flash mình cũng bị vậy , nhưng mới falsh lại nên ổn rồi .

mada203

cho em hoi khi cfw ban n97 thi camera ko su dung dc vay cac a. cho e link cua topic cfw do luon nha. sr e onl dt ko type tv dc

Se7enhiru

có con x6 16gb xách tay bên hàn về bị khóa mạng. giờ chạy bản này rùi đổi code liệu có dùng đc ngay các mạng tại vn ko nhỉ

0914319989

có con x6 16gb xách tay bên hàn về bị khóa mạng. giờ chạy bản này rùi đổi code liệu có dùng đc ngay các mạng tại vn ko nhỉ

Mình cũng đang dùng 1 con X6 Hàn Quốc hàng SHOW nè.Mình cũng flash FW xong mới đem đi mở mạng hiện tại vẫn dùng vô tư nè !
Tiện đây mình cũng xin góp ý kiến về bản 14/08 của sieutocdo1994!
mình thấy khi vào trình xem ảnh,vì ảnh của mình rất nhiều nên cứ xem được khoảng vài chục cái thì chẳng thể nào xem được các hình tiếp theo nữa,chắc tại hết Ram.mình thoát ra rồi vào lại mà vẫn chẳng thay đổi được gì.Có bạn nào gặp phẩi trường hợp giống mình không.
Mong sieutocdo sớm ra bản mới !!!
Chúc mọi người vui vẻ ! :ar!

Se7enhiru

Mình cũng đang dùng 1 con X6 Hàn Quốc hàng SHOW nè.Mình cũng flash FW xong mới đem đi mở mạng hiện tại vẫn dùng vô tư nè !
thế có nghĩa là bạn chỉ flash thôi chứ ko dùng đc ngay các mạng tại vn đúng ko. Bạn có đổi code cho máy luôn ko

0914319989

mình chỉ flash bản CFW của sieutocdo1994 thoi,máy rất đẹp nhưng vẫn không dùng được mạng VN, phải đi mở mạng mất 500k:-?~X(.
thế có nghĩa là bạn chỉ flash thôi chứ ko dùng đc ngay các mạng tại vn đúng ko. Bạn có đổi code cho máy luôn ko

LTH_86

Hoàng Huy thân !!!
Sau mấy ngày sử dụng FW update 14/08 mình xin góp ý kiến cá nhân của mình về bản update như sau:
1.Thỉnh thoảng vẫn còn hay bị lỗi mở khóa,nó chỉ hiện lên một nửa thôi vẫn mở được khóa nhưng nhìn thấy cũng tức.
2.Khi mình cài full app thì tốc độ trả Ram hơi chậm.Khi vào Opera hay khi xem ảnh cũng thế.Không biết có ai gặp phải giống mình không nữa.
Mình không biết Cook FW nên chỉ down của các bạn về dùng thôi.
Minh xin góp ý kiến như thế mong Huy sớm ra phiên bản mới cho anh em chiêm ngưỡng và cho những người không biết Cook như minh !
Thân !!!=D>\-/=D>

Dragon459

Manager
Hoàng Huy thân !!!
Sau mấy ngày sử dụng FW update 14/08 mình xin góp ý kiến cá nhân của mình về bản update như sau:
1.Thỉnh thoảng vẫn còn hay bị lỗi mở khóa,nó chỉ hiện lên một nửa thôi vẫn mở được khóa nhưng nhìn thấy cũng tức.
2.Khi mình cài full app thì tốc độ trả Ram hơi chậm.Khi vào Opera hay khi xem ảnh cũng thế.Không biết có ai gặp phải giống mình không nữa.
Minh xin góp ý kiến như thế mong Huy sớm ra phiên bản mới cho anh em chiêm ngưỡng và cho những người không biết Cook như minh !
Thân !!!=D>\-/=D>
opera thì ngốn ram sẵn rồi mà.cài full app thì 1 lượng ram đã bị tiêu thụ.bất kể là có dùng ứng dụng đó hay k - cái này là theo kinh nghiệm bản thân m rút ra thôi.

shido_katori

Active Member
mới Flash xong cho máy định chép data maps thì thấy cái nì Dữ liệu OVI MAP 3.06(chép vào thẻ nhớ) :)) :)) =)) =)) sai sót nhé pro

axdd

Member
mình chỉ flash bản CFW của sieutocdo1994 thoi,máy rất đẹp nhưng vẫn không dùng được mạng VN, phải đi mở mạng mất 500k:-?~X(.
từ hôm mở mạng bạn có flash lại hay fomat lại không?

hdgv

Hoàng Huy thân !!!
Thân !!!=D>\-/=D>
Đúng là thỉnh thoảng bị lỗi mở khoá, lỗi g.iống bạn nói và đôi khi không hiện swipe to unlock mà yêu cầu dùng phím gạt để unlock

LTH_86

từ hôm mở mạng bạn có flash lại hay fomat lại không?
mình là 0914319989 đây! Từ khi mình mở mạng X6 về mình flash rất nhiều lần rồi mà vẫn ok,không bị sao hết bạn àh!nhưng là mình mở mạng bằng phần mềm nhé,không đụng gì vào phần cứng của máy đâu.còn thay code hay không thì mình không biết!Chúc vui !!!

hdgv

tại sao dùng ovisuit cập nhật phần mềm lại thất bại nhỉ? Ví dụ cập nhật ovimap.

sieutocdo1994

Mình đã cố gắng hoàn thành bản final, nhưng......... có người rướt e X6 đi oy`, mn ở lại mạnh giỏi nha. chúc X6 sẽ lên ANNA hay thậm chí Belle:p