• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

samiboy007

Vâng,mình sẽ tiếp nhận ý kiến của pạn.mấy pạn test r cứ cho nhận xét và ý kiến tiếp nhé.thanks mọi ng nhìu.

samiboy007

pạn seach dùm mình nhé.pm đó tên là lockswitch. Mình onl pằng đt k up lên đc.

vinhvinh305

minh thay ban minhdale noi la ban c6-x6 nao cung deu bi lech. cam ung ma.moi nguoi cho minh hoi ban nay thi the nao.co khac phuc duoc loi do khong de minh fl cai

kissokill88

mong chờ bản final wá đi. nhìn thằng bạn xài con 5530 mà pát ham à :( anh Tám bên symbianviet ra cfw hoài :((

kissokill88

cái này gớm wá, ai bik làm sao bỏ ko huhu
Slashsreen và sysapp (hình skull) by tui

toan11101987

chủ thớt ơi mình nghĩ bạn nên bỏ xái hình khởi động bằng cái đầu lâu đi như thế chị em phụ nư ai dám dùng cơ chứ .và bạn làm cái menu co cột sóng và pin đi menu 4x4

onlylove80

bác Hiếu dạo này xài v5 àh ?thảo nào lâu lắm không thấy xuất hiện .

Uh, mình dùng cũng lâu rồi mà Kiên. Nhưng vì công việc bận lu bù nên không thể tham gia cùng anh em đc. Giờ chỉ “há miệng chờ sung rụng“ thôi Kiên ah.

samiboy007

cái này gớm wá, ai bik làm sao bỏ ko huhu
Slashsreen và sysapp (hình skull) by tui
mình ngĩ như thế sẽ mạnh mẽ.thôi để bản sau mình thay hình khác zị.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

chủ thớt ơi mình nghĩ bạn nên bỏ xái hình khởi động bằng cái đầu lâu đi như thế chị em phụ nư ai dám dùng cơ chứ .và bạn làm cái menu co cột sóng và pin đi menu 4x4
Bản sau sẽ có pạn ah.
Đang test bản mới.thấy chưa ổn lắm nên chưa up đc.

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

samyboy ơi mình thấy thêm một điểm nữa là ngoài homesceer khi ẩn nội dung lại ẩn luôn cả đồng hồ đi là sao

mrquyen1993

A e nào có mod fix cái đèn màn hình ko chứ người ta gọi điện đến nó cứ nháy như 1202 ấy

thn18777

Bạn samiboy007 có thể chia sẻ mình mod Log 999 ngày by tui va Tăng ram by tui đc k? Cảm ơn nhiều.

bachbach1234

bạn smiboy chominh hỏi cách mod lại cái câu khi mở khóa có cái số điện thoai của bạn hiện ra ấy...than bạn.....(mà này)...cái này là siêu cá nhân hóa luôn.....chỉ mình cách mod lại để mình thêm số điện thoại của cô người yêu...hhahahahah....:))

Bạn samiboy007 có thể chia sẻ mình mod Log 999 ngày by tui va Tăng ram by tui đc k? Cảm ơn nhiều.

ban qua bài các mod của ngviethoa là có hết rồi đấy ban.

nghia_kn

bản này ko biet fash có phải cheps de fw gốc ko. mình chep de ko fash duoc và bỏ di xcung ko duoc

tungchip

sao mình không flash đc nhỉ. Nó chẳng lên đc chỉ thấy sáng lên rồi lại tắt ngấm

toan11101987

.xóa hết fw gốc đi .hai bạn ko để ý cái ros2 à xóa chữ REd Ở đầu đi mới flash đc

nghia_kn

da ok va chờ test
bạn samiboy cho mình hỏi . cái mở khóa 1 cham mình muốn sủa cái số đien thoại do thì sửa kieu gì

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mới dùng, qua thấy rất thích bản này .là con trai nen thấy cai logo dầu nâu khi mới vào rất chất và dậm phong cách :D... con tiep ^^

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

file mình úp lên đã đầy đủ file bạn nhé. (nếu file *.v20 có chữ REB ở đầu thì xóa chữ REB nha ).
Còn cái sửa cái khóa phím thì bạn dùng xploer copy file popup clock.r96 và popupclock.r01 vào ổ E. Rồi dùng mobihex để sửa.xong copy ra pc và quăng vào rofs2 /resource/apps.đóng gói và flash thôi.hjhj.

tui sài đc 1 ngày máy hay bị khởi động lại ghê không biết tại sao :(:(

Mình xài bình thường bạn àh.cũng có thể pạn cài thêm 1 số soft nên gây xung đột làm khởi động lại đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bản này ko biet fash có phải cheps de fw gốc ko. mình chep de ko fash duoc và bỏ di xcung ko duoc
K chép đè fw gốc bạn nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

tăng ram pạn qua 2pic của ngviethoa nha.
Còn log999 ngày pạn qua bài #3 trong 2pic tổng hợp mod khó tìm của bunrieucua.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

samyboy ơi mình thấy thêm một điểm nữa là ngoài homesceer khi ẩn nội dung lại ẩn luôn cả đồng hồ đi là sao

Là do mình dùng mod ẩn profile và đồng hồ bạn àh.kái này thấy tjện mà bạn.vì khj mình kài hình nền (hình ng đẹp chẳng hạn) thì sẽ k bị che mất bởi káj đấy nữa .hjhj

Chỉnh sửa cuối: