• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

nghia_kn

mình thấy nó bình thừong mà bạn . bản này rất đẹp. có lẽ khi nào rảnh sẽ nhờ bác chủ tư vấn cho . sẽ mod cá nhân hóa cho riêng mình .

bunrieucua

bản này ram trâu bò thế nhể?
RAM C6-X6 thế là bt mà bạn:-?
chung nao c6-x6 ma cam ung van bi lech thi em se k dung mac du rat thich giao dien cua no.hix
Kiểm tra lại phần cứng bạn nhé:|
Bạn mún chỉ hiện 4G thì bạn chuyển sang chế độ
GSM nha. Cài đặt/mạng/chế độ mạng /GSM.bạn xài tạm đi nha.khi nào rảnh mình sẽ up lên bản khác nha.
Với lại đag nhờ pạn pc18 fix kái seach danh bạ và chờ ý kiến của các bạn để làm 1bản final xài lun.mắc công các bạn phải flash nhìu lần nữa.nên thời gjan update sẽ chậm hơn 1 chút.mong a e thông cảm nhé.mình muốn test thật kĩ rùi mí up lên.chậm nhưng chắc mờ.hjhjhj
pc18_cn4 nhờ tui chuyển lời dùm cho ông là hắn bó tay rùi:))
Tìm không ra nguyên nhân=))
bạn cho mình cái ứng dụng khóa phím một chạm được ko ?
pạn seach dùm mình nhé.pm đó tên là lockswitch. Mình onl pằng đt k up lên đc.
Tên chính xác soft đó là LockSwitcher,cái đó khóa không nhanh bằng cái KeyLock đâu.
Bạn nào cần thì qua topic Mod cũ khó tìm của mình trên chú ý tìm nhé.Có cả 2 cái luôn.Ngay bài #1\-/
samyboy ơi mình thấy thêm một điểm nữa là ngoài homesceer khi ẩn nội dung lại ẩn luôn cả đồng hồ đi là sao
Cái đó người ta muốn làm mà bạn.
Làm như thế khi cần dùng thì kéo 1 cái ra các widget để dùng.
Khi không dùng gì thì kéo cái nữa sẽ view full hình nền hơn.
Vẫn hơn để cái widget đồng hồ to uỳnh ngoài HS đúng không nào?
A e nào có mod fix cái đèn màn hình ko chứ người ta gọi điện đến nó cứ nháy như 1202 ấy
Chắc em để tắt chuông + tắt rung + không chọn nhạc chuông hả=))
bạn smiboy chominh hỏi cách mod lại cái câu khi mở khóa có cái số điện thoai của bạn hiện ra ấy...than bạn.....(mà này)...cái này là siêu cá nhân hóa luôn.....chỉ mình cách mod lại để mình thêm số điện thoại của cô người yêu...hhahahahah....:))
...
ban qua bài các mod của ngviethoa là có hết rồi đấy ban.
Bạn bung rofs2 ra -> tìm trong resource\apps\... nhé.
Trích 2 file PopupClock.r01PopupClock.r96 ra (Có thể dùng X-plore thực hiện trên phone cũng được)
Dùng các soft edit file *.rxx như mobilehex,rscedit,..v..v... để bung ra và edit dòng chữ trong đó:))
Nếu bạn biết 1 chút Việt hóa soft thì làm dễ như ăn cháo\-/
nhưng mình nghĩ tai sao các bạn lại tích hợp filebrowser vào mà sao ko dùng xplore cho dễ .và tích hợp cái hội thoại vào nữa rất ít người dùng
X-plore bản mới không cook vào ROM được bạn nhé.Gây lỗi.
Ngoài ra FileBrowser (tuy không đẹp + tiện dụng bằng nhưng) nó lại có 1 số tính năng hơn hẳn X-plore mà rất ít người phát hiện ra:))
các bạn ơi cho mình hỏi cái khóa phím c6 có đổi đc hình nền khóa phím ko vậy
Có bạn à.Nhưng khó:D
Có nhu cầu pm YH hoang1986hp nhé!\-/
Mình thường online tầm 10h30 tối>:)

0908727527

K phải bó tay, mà tại vì nó nằm nhiều chỗ nên k biết 9 xác là ở đâu
Chỉ biết nằm trong 2 folder này có liên wan tới dialer 10202D56 & 10207254

bachbach1234

cố gắng lên cho anh em thưởng thức V2 đi bạn.....hi
2 cái đó tim chắc cung lâu đấy....=))

toan11101987

RAM C6-X6 thế là bt mà bạn:-?

Kiểm tra lại phần cứng bạn nhé:|

pc18_cn4 nhờ tui chuyển lời dùm cho ông là hắn bó tay rùi:))
Tìm không ra nguyên nhân=))

Tên chíbbabbanbann chinh xác soft đó là LockSwitcher,cái đó khóa không nhanh bằng cái KeyLock đâu.
Bạn nào cần thì qua topic Mod cũ khó tìm của mình trên chú ý tìm nhé.Có cả 2 cái luôn.Ngay bài #1\-/

Cái đó người ta muốn làm mà bạn.
Làm như thế khi cần dùng thì kéo 1 cái ra các widget để dùng.
Khi không dùng gì thì kéo cái nữa sẽ view full hình nền hơn.
Vẫn hơn để cái widget đồng hồ to uỳnh ngoài HS đúng không nào?

Chắc em để tắt chuông + tắt rung + không chọn nhạc chuông hả=))

Bạn bung rofs2 ra -> tìm trong resource\apps\... nhé.
Trích 2 file PopupClock.r01PopupClock.r96 ra (Có thể dùng X-plore thực hiện trên phone cũng được)
Dùng các soft edit file *.rxx như mobilehex,rscedit,..v..v... để bung ra và edit dòng chữ trong đó:))
Nếu bạn biết 1 chút Việt hóa soft thì làm dễ như ăn cháo\-/

X-plore bản mới không cook vào ROM được bạn nhé.Gây lỗi.
Ngoài ra FileBrowser (tuy không đẹp + tiện dụng bằng nhưng) nó lại có 1 số tính năng hơn hẳn X-plore mà rất ít người phát hiện ra:))

Có bạn à.Nhưng khó:D
Có nhu cầu pm YH hoang1986hp nhé!\-/
Mình thường online tầm 10h30 tối>:)
và có cách chỉnh ko cho khóa phím xoay ngang nữa ko

samiboy007

Mong bác cố gắng gíup e ạh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

và có cách chỉnh ko cho khóa phím xoay ngang nữa ko

hình như là chỉnh file 200159ed thì phải.nhưng chỉnh dòng nào thì quên r.hjchjc

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

Là cái ứng dụng Search đấy :D

kái đấy k phải pạn ah.kái pm seach chỉ ảnh hưởg đến trình duyệt web thôi (làm mất thanh tab google khj xóa pm seach).vẫn k seach đc danh bạ khj gjữ nguyên pm seach.

toan11101987

kái đấy k phải pạn ah.kái pm seach chỉ ảnh hưởg đến trình duyệt web thôi (làm mất thanh tab google khj xóa pm seach).vẫn k seach đc danh bạ khj gjữ nguyên pm seach.

bản này mình có thấy thanh tab google đâu

samiboy007

thì tại xóa pm seach r.vì để káj đấy bị lỗi.hay bị treo máy.nên mí xóa bỏ đấy .

vpkado

@ samiboy 007 : Giờ mới test được bản của bạn hiền, bữa giờ ức quá mà chưa flash được heheheh, bản này chạy ngon hơn bản hôm trước rất nhiều àh có phần mềm bàn phím ảo việt hóa cho xin luôn nha.thank
hic down cái mod canh giữa về rồi mà chép vào hem dùng được, lấy cái nào trong mấy cái đó zậy bạn hiền, thấy có một số đt liệt kê trong đó, lấy cái của 5800 nhét vào hem chạy luôn :(

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

seach danh bạ đã làm theo cách của pc18 mà vẫn k đc.hjchjc

Mình thì quan trọng nhất là Ram và ổn định, với bản này fix được cái search danh bạ là ok (cái này mình bó tay không sửa được, một số cái khác còn mày mò sửa được chút).