• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

toan11101987

mình ko thấy bị như vậy .bạn cho mình cái mod ẩn đồng hồ và cột pin khi vào menu với

vickyto

Mới flash xong. bước đầu thấy ok lắm rồi đó bạn.kết nhất là cái hình đầu lâu khi khởi động và tắt máy:D.Cố gắng phát huy nhé bro.=D>
để test tiếp đã xem có bị vấn đề gì ko rồi góp ý với bạn sau.;;)

drthanh88

topic đông vui ghê. mọi người dùng wifi thế nào? của mình vào rất chậm ko pít do mạng nhà mình hay do j nữa. con lai thì rất ok.

vickyto

topic đông vui ghê. mọi người dùng wifi thế nào? của mình vào rất chậm ko pít do mạng nhà mình hay do j nữa. con lai thì rất ok.
Mới thử xong.thấy vẫn bình thường ah.đâu thấy chậm gì đâu.

vinhvinh305

mọi người cho mình hỏi tí nhé.mình đã dùng thử vài bản c6-x6 nhưng đều bị lệch cảm ứng dù là chỉ 1 chút xíu thôi.vậy đây là lỗi không thể khắc phục được của bản c6-x6 hay sao?

toan11101987

samyboy ơi mình muốn chỉ có tin nhắn chạy ẩn(danh bạ và nhật ký thì ko) thì làm thế nào .mình muốn nó chạy ẩn để vào hội thoại cho nhanh .chư ko mỗi lần vào load mất 3s

Phoenix

samyboy ơi mình muốn chỉ có tin nhắn chạy ẩn(danh bạ và nhật ký thì ko) thì làm thế nào .mình muốn nó chạy ẩn để vào hội thoại cho nhanh .chư ko mỗi lần vào load mất 3s

Chỉ ẩn tin nhắn và danh bạ khi khởi động máy thôi, còn máy đang xài mà để 2 cái này chạy ẩn thì tốn ram lắm (thật ra nếu bạn muốn nhanh thì cứ thoát bằng nút đỏ thôi, phần mềm sẽ chạy ẩn ngay).
Đã test rất nhiều bản CFW ở 4rum từ khi còn FW 20.0.004 cơ nhưng Ram máy mình chỉ được 35-40M là tốt nhất rồi. Mình xài rất ít soft chạy ẩn (chỉ có Youlu, I-SMS và Slide to unlock), hồi xưa còn xài thêm Voxtrack (thay bằng Youlu), MCleaner.

samiboy007

Cái này mình cũng k rành lắm.pạn qua 2pic của bunrieucua đọc lại mấy pài trước có đó pạn.

Phoenix

Cái này mình cũng k rành lắm.pạn qua 2pic của bunrieucua đọc lại mấy pài trước có đó pạn.

Nếu bạn đã up CFW cho mọi người dùng thì không nên để cá nhân hóa một số mod, tốt nhất nên để general thôi, ai thích mod lại thế nào tùy người đó. Bạn up lại bản mới nhất để mình test cho.

samiboy007

pản mớj test bị lỗi nên delete r.hjxhjx.
Cfw của đã edit lại để chja sẽ mà.káj khóa phím là do mình quên.tại nhiều wá.làm trên đt nữa nên có chút thjếu sót .mong các pạn thôg cảm.

toan11101987

Chỉ ẩn tin nhắn và danh bạ khi khởi động máy thôi, còn máy đang xài mà để 2 cái này chạy ẩn thì tốn ram lắm (thật ra nếu bạn muốn nhanh thì cứ thoát bằng nút đỏ thôi, phần mềm sẽ chạy ẩn ngay).
Đã test rất nhiều bản CFW ở 4rum từ khi còn FW 20.0.004 cơ nhưng Ram máy mình chỉ được 35-40M là tốt nhất rồi. Mình xài rất ít soft chạy ẩn (chỉ có Youlu, I-SMS và Slide to unlock), hồi xưa còn xài thêm Voxtrack (thay bằng Youlu), MCleaner.
mình trước đây cũng dùng i-sms và silide to unlock nhưng khi chuyển sang cfw c6 mình ko dùng nữa vì sợ ngốn ram.

toan11101987

Bản này ram thoải mái.xài vẫn mượt.chỉ sợ tốn pin thôi.hjhj

nhưng mình nghĩ tai sao các bạn lại tích hợp filebrowser vào mà sao ko dùng xplore cho dễ .và tích hợp cái hội thoại vào nữa rất ít người dùng

samiboy007

kái filebrown là mình quên xóa.làm biếg bung ra lần nữa nên để lun.hjhj.hội thoại thì nhìn cho đẹp mắt.