• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

vpkado

cai phim phai o ngoai man hinh hs do, ban mod mac dinh ha, minh muon dung address book nhung moi lan thoat ra no lai quay ve danh ba mac dinh, k biet bi loi gi nua( mod thong cam on bang dt)

Dragon459

Manager
bản final bác sami nên để font mặc định của nokia .cái font kia có cảm giác như chỉ hỗ trợ EN thôi hay sao ấy.các chữ vừa có dấu vừa có mũ hình như là font mặc định.nên nhìn k đẹp cho lắm

nguyenthanhnhan

Anh samiboy!. hình 2 cái đầu lâu nó nằm ở mục nào vậy, em muốn thay đổi nó , tối nhìn nó cũng ghê wa.

samiboy007

bản final bác sami nên để font mặc định của nokia .cái font kia có cảm giác như chỉ hỗ trợ EN thôi hay sao ấy.các chữ vừa có dấu vừa có mũ hình như là font mặc định.nên nhìn k đẹp cho lắm

Vấn đề này mỗi ng 1ý,tới đó tính.hehe.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Anh samiboy!. hình 2 cái đầu lâu nó nằm ở mục nào vậy, em muốn thay đổi nó , tối nhìn nó cũng ghê wa.

Đó là 2file splashsreen.mif và sysap.mif nằm trog rofs2/resource /apps .

Chỉnh sửa cuối:

chichung781988

Vấn đề này mỗi ng 1ý,tới đó tính.hehe.
Mình thấy đúng đó, bạn nên để font mặc định và nếu ai thích đổi font thì dùng thêm fontrouter cũng đc. Vì là mục đích kô cá nhân hóa mà, nên cái j giữ mặc định đc thì ta giữ thôi:D
Mình thì kô thích xài CFW C6 lắm, nhưng đọc bài của bạn thấy khá chi tiết và khoản trả RAM khá tốt nên có ý kiến như vậy thôi :)

samiboy007

Đã test lần thứ 23 với 25mod.bàn phím thông minh vẫn seach đc danh bạ.còn hơn 30mod nữa.ngán quá đi.hichic

ai bit chỗ chỉnh ngôn ngữ mặc định ko.chỉ dùm với.đang rối ,quên mất tiu rồi

Chỉnh sửa cuối:

bachbach1234

Đã test lần thứ 23 với 25mod.bàn phím thông minh vẫn seach đc danh bạ.còn hơn 30mod nữa.ngán quá đi.hichic

ai bit chỗ chỉnh ngôn ngữ mặc định ko.chỉ dùm với.đang rối ,quên mất tiu rồi
vao resource Bootdata chinh thành 96,d
01
bạn đang thủ nghiệm cái gi mà mod nhiều thế

samiboy007

Tới mod cuối cùng vẫn seach đc danh bạ .dễ bị điên quá:ar!:ar!:ar!

Trời ơi là trời. điên điên điên điên

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Kết luận: Không tìm ra nguyên nhân.

Chỉnh sửa cuối:

caobang200

nếu tốt rùi thì ra bản final đi hehe đợi lâu quá :(( cho mình hỏi trong bản này có mod tăng chất lượng camera không? ) nếu mình muốn thay bong bóng thành sao lấp lánh nhưng vẫn giữ các effect thì chỉnh ở đâu vậy,thanks !

samiboy007

Đang thử add cái ttpod 4.1 mà k bít lỗi gì đấy hay tại pc nũa.add vào đóng gói ko đc. mấy máy ở tiệm net cùi quá.chạy chậm như rùa.hichic

Kết quả thất bại.èo....

Chỉnh sửa cuối:

nghia_kn

qua thời gian sử dụng mình thấy thích bản của bạn rùi . rất tốt, rất depj và rất pro ... mình thấy bản của bạn tuy bị lỗi cái serch danh bạ thông minh , cũng ko sao. dùng cũng ko ảnh hưởng lắm . nhưng có 2 nhược diem mong bạn sẽ khắc phục cho bản final này
thứ 1 :dó là phần khóa phím (mình dE ra ngoài màn hình rùi ) khi sử dụng xong dut và túi quần thì mình bấm cái chương trình khóa phím dó phải dợi mất 3~4 giây nó mới khóa . hjx lâu quá .
thứ 2 : rompatcher bác ko mở luôn mấy cái dong de mở ứng dụng cho de ( làm mình mãi mới biets nguyen nhân khi cài font )
thứ 3 : là cái filebrow cái này thay bằng xflorer thì tuyetj bác ạ
à còn 1 diem nữa là mấy cái mod lam tăng ram , mong bác cũng mod luôn nó vào .
chúc bạn sớm thành công cho bản final . ^^

caobang200

Đang thử add cái ttpod 4.1 mà k bít lỗi gì đấy hay tại pc nũa.add vào đóng gói ko đc. mấy máy ở tiệm net cùi quá.chạy chậm như rùa.hichic

Kết quả thất bại.èo....

mình nghĩ là những phần mềm đó không cần cook vào cũng đc,muốn gỡ ra hoặc cài bản khác lại khó nói chung là làm bản đơn giản còn phần mềm app ai thíc gì thì cài vào sau. (dùng Easylock nhanh hơn đấy) bản này ấn dí để xóa khi nhắn tin không đc nhi? mình góp thêm chút ý kiến thế tui, thanks bạn

samiboy007

Cái bản mới này phải chờ thêm vài ngày các bạn àh.đag còn 1vài lỗi chưa khắx phục đc.
Vụ khóa phím là do pm chứ k phải do bản cfw đâu.mình thấy nó đẹp nên để lại.hjhj

thêm nữa là anh nên thêm mail vào, chứ dt xịn mà check mail kg được thì tệ thật.

Bản sau có checkmail bạn ạ.nhưg phải chờ thêm vài ngày nữa.Mình xài chưa ổn định.còn phải test nhjều lần nữa nên chưa post đc

mình nghĩ là những phần mềm đó không cần cook vào cũng đc,muốn gỡ ra hoặc cài bản khác lại khó nói chung là làm bản đơn giản còn phần mềm app ai thíc gì thì cài vào sau. (dùng Easylock nhanh hơn đấy) bản này ấn dí để xóa khi nhắn tin không đc nhi? mình góp thêm chút ý kiến thế tui, thanks bạn

K biết sao,bản trc có 1số bạn pm với mình là k cài đc ttpod nên bản này mình mí add vào đó chứ.
Ah.cái dí phjm xóa k đc là sao bạn?