• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

toan11101987

mình mày mò cả chiều tìm cách tắt cái xoay màn hình chủ mà ko đc có bạn nào biết chỉ mình với .tại thấy cái khóa phím chạy ko ổn định lắm máy để lâu ko dùng mở khóa là bị giật giật
(sao on bằng điện thoại viết tiếng việt vào bằng pc nhìn chữ lỗi quá)

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

mình mày mò cả chiều tìm cách tắt cái xoay màn hình chủ mà ko đc có bạn nào biết chỉ mình với .tại thấy cái khóa phím chạy ko ổn định lắm máy để lâu ko dùng mở khóa là bị giật giật

rofs2/private/10202be9/200159ED.txt

Xóa dòng cuối cùng trong file này

seach danh bạ đã làm theo cách của pc18 mà vẫn k đc.hjchjc

Cái dialer màu tím thì biết, còn cái search thì chịu do k có máy :D
Bây h chỉ còn cách là mod lại từ đầu test từ từ tìm ra nguyên nhân thôi, nói chung là do xung đột các mod :(

bunrieucua

@ samiboy 007 : Giờ mới test được bản của bạn hiền, bữa giờ ức quá mà chưa flash được heheheh, bản này chạy ngon hơn bản hôm trước rất nhiều àh có phần mềm bàn phím ảo việt hóa cho xin luôn nha.thank
hic down cái mod canh giữa về rồi mà chép vào hem dùng được, lấy cái nào trong mấy cái đó zậy bạn hiền, thấy có một số đt liệt kê trong đó, lấy cái của 5800 nhét vào hem chạy luôn :(
Cái vụ phím ảo bạn qua topic CFW của mình lấy nhé:D
Nằm trong link Tổng hợp soft cuối bài #1 nhé!
kái này nằm trog file 200159ed lun
Check dùm ông bạn 1 bài dài ngoằng,được mỗi ông bạn thank.
Các mem mới lười thank thế.Được cái vọc nhanh 900km/h=))

samiboy007

Giờ cũng muốn làm bản final nèk.mà chả pít cook thêm kái gì nữa.định cook 1số pm vào thì chạy k ổn định.còn cái seach danh bạ thì đang nhờ gíup khắp nơi mà vẫn chưa tìm đc nguyên nhân.giờ thời gian rảnh rồi k đc nhiều nên ngại test lắm.mong a e thôg cảm nhé.khi nào lượm lặt đc nhìu cái hay r làm luôn 1thể.hjhj

vpkado

hic cái mod căn giữa tex cho vào bản này hem có tác dụng gì luôn, k biết đụng với cái gì nữa:(

nghia_kn

sao mình ko the thay fonts chữ dược nhỉ. mình cố gắng tạo forder Fonts cả ở ổ C lẫn ổ E deù ko dược
khi caì fontRouter thì có lập dược forDer fonts nhưng ko copy dược font thưphap.ttf vào và cùng vài font khác cung ko chep dược ai biet vì sao ko

caobang200

có 1 điểm nhỏ không cần là " cài đặt nắp trượt" trong phần cài đặt đt -quản lý đt. xóa google map đi vì có Ovi Map rùi ma? tiện thể cho mình hỏi cái " peninputserver" mà mỗi lần vào tin nhắn lại có để làm gì nhỉ??

Phoenix

sao mình ko the thay fonts chữ dược nhỉ. mình cố gắng tạo forder Fonts cả ở ổ C lẫn ổ E deù ko dược
khi caì fontRouter thì có lập dược forDer fonts nhưng ko copy dược font thưphap.ttf vào và cùng vài font khác cung ko chep dược ai biet vì sao ko

Bung rof2 ra rồi vào resourse>>Font, copy font mình muốn xài vào rồi đóng gói lại >> flash.

nghia_kn

Bung rof2 ra rồi vào resourse>>Font, copy font mình muốn xài vào rồi đóng gói lại >> flash.

hjx . thì ra là do cái rompatcher của bác ý chưa mở
"opwen 4all RP+" nen e ko the nào cài dược fonts sduf sao cũng cám ơn bác :D
mà bác có biet cái "rompatcher+" cái nào de mở cái nào tắt ko . e nge bác samiboy nói bản này có lỗi vẫn chưa tìm ra nguyen nhân có khi nào do caí "rompatcher+" này

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

hjx . thì ra là do cái rompatcher của bác ý chưa mở
"opwen 4all RP+" nen e ko the nào cài dược fonts sduf sao cũng cám ơn bác :D
mà bác có biet cái "opwen 4all RP+" cái nào de mở cái nào tắt ko . e nge bác samiboy nói bản này có lỗi vẫn chưa tìm ra nguyen nhân có khi nào do caí "opwen 4all RP+" này

Tất cả các bản CFW đều không thể hoàn hảo được bạn à, kể cả bản này.... Mình cũng thử nghịch vài cái nhưng không khắc phục được cái search danh bạ thông minh của C6 (may mà mình xài Youlu nên cũng không cần)
Mà sao Ram máy mình khởi động xong chỉ được 50M, để lâu lâu lại tụt xuông nữa (các bản CFW khác mình test Ram đều thấp hơn quảng cáo là sao nhỉ)

nghia_kn

của mình thì khởi dộng xong nhìu khi dược 57M khi dung bản này dung nghe nhạc bằng TTpod , và khóa bàn phím mặc dịnh( của bản này ) . ramblow .takmanagemant thì xuống 37 M

samiboy007

hic cái mod căn giữa tex cho vào bản này hem có tác dụng gì luôn, k biết đụng với cái gì nữa:(

Sao mà k được nhỉ? Nếu k đc nữa thì qua 2pic tổg hợp mod khó tìm của bunrieucua down cái trọn swipe to unlock cho vào rofs2 .

của mình thì khởi dộng xong nhìu khi dược 57M khi dung bản này dung nghe nhạc bằng TTpod , và khóa bàn phím mặc dịnh( của bản này ) . ramblow .takmanagemant thì xuống 37 M

Xuống nhiu kệ nó,máy xài vẫn mượt và nhanh là đc r.kaka.mún ram cao nữa thì mình cũng potay.hjhj

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Tất cả các bản CFW đều không thể hoàn hảo được bạn à, kể cả bản này.... Mình cũng thử nghịch vài cái nhưng không khắc phục được cái search danh bạ thông minh của C6 (may mà mình xài Youlu nên cũng không cần)
Mà sao Ram máy mình khởi động xong chỉ được 50M, để lâu lâu lại tụt xuông nữa (các bản CFW khác mình test Ram đều thấp hơn quảng cáo là sao nhỉ)

Chắc bác để nhiều widget ngoài hs, bật hjệu ứng theme, xài theme nặng nên ram mới ít thế đó.
Của e thì xài theme đennét (có sẵn ),tắt hjệu ứng theme, ngoài hs thì có thôg báo + lịch +đồng hồ +danh bạ + phím tắt.
Khởi động max 66mb ,khởi động xong để yên 2phút, ram >58mb. (mới test xong )

Chỉnh sửa cuối: