• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] [C6.X6V31] update 07-04 by Samiboy007 (TK.Nguyễn)

bunrieucua

sao mình ko the thay fonts chữ dược nhỉ. mình cố gắng tạo forder Fonts cả ở ổ C lẫn ổ E deù ko dược
khi caì fontRouter thì có lập dược forDer fonts nhưng ko copy dược font thưphap.ttf vào và cùng vài font khác cung ko chep dược ai biet vì sao ko
Bạn chưa bật patch OpenAll Rp+ thì phải:-?
Tất cả các bản CFW đều không thể hoàn hảo được bạn à, kể cả bản này.... Mình cũng thử nghịch vài cái nhưng không khắc phục được cái search danh bạ thông minh của C6 (may mà mình xài Youlu nên cũng không cần)
Mà sao Ram máy mình khởi động xong chỉ được 50M, để lâu lâu lại tụt xuông nữa (các bản CFW khác mình test Ram đều thấp hơn quảng cáo là sao nhỉ)
Đã gọi là quảng cáo mà lại:))
của mình thì khởi dộng xong nhìu khi dược 57M khi dung bản này dung nghe nhạc bằng TTpod , và khóa bàn phím mặc dịnh( của bản này ) . ramblow .takmanagemant thì xuống 37 M
Oài.Bạn có dùng CFW N97-X6:)) đi chăng nữa thì khi dùng nhiều soft xong mà nếu không dùng những soft trả RAM như KillMe,JbakTaskman,..v..v... thì RAM nó cũng xuống thấp như vậy thôi.
Để 1 hồi chừng 5-10 phút sau nó mới hồi dần(nếu bạn không dụng soft cài ngoài nữa).Nói loằng ngoằng chắc chưa hiểu đâu nhỉ:p

iskunz

anh nào có thể cho em xin link trực tiếp đc k ạ.
K hiểu sao nhà e cái 7z bị gì mà k giải nén cái txt kia đc

iskunz

Mình đang onl bằng mobile. Bạn copy vào đt mà rename cũg đc.

đt e hôm qua định dạng hết bộ nhớ r`. h` vào đơ lắm nên em tắt nguồn sẵn sàng jaf r. Vậy khi nào a về a gửi vào yahoo cho em nhé.
babie_kun_071208
e cám ơn

Phoenix

Bạn chưa bật patch OpenAll Rp+ thì phải:-?

Đã gọi là quảng cáo mà lại:))

Oài.Bạn có dùng CFW N97-X6:)) đi chăng nữa thì khi dùng nhiều soft xong mà nếu không dùng những soft trả RAM như KillMe,JbakTaskman,..v..v... thì RAM nó cũng xuống thấp như vậy thôi.
Để 1 hồi chừng 5-10 phút sau nó mới hồi dần(nếu bạn không dụng soft cài ngoài nữa).Nói loằng ngoằng chắc chưa hiểu đâu nhỉ:p

Đương nhiên để lâu không dùng thì Ram sẽ hồi về nhưng cũng không nhiều lắm. Mình so sánh 2 bản CFW này với bản của vuhien thì khi flash xong Ram chênh nhau khoảng 5M thôi (bản của vuhien được 45M), sau khi dùng ổn định mà không cài nhiều soft chạy ẩn (chỉ xài Youlu, i-SMS, slide to unlock) thì ram khoảng 30M, chưa bao giờ cao hơn được. Nếu xài CFW của X6 không thì Ram ổn định cũng chỉ 38M.
PS: Cái thằng Nokia sao không khắc phục vấn đề Ram nhỉ (256 thôi thì dùng cũng tí tã rồi)

samiboy007

sao anh không sửa lại cái khóa của c6, cứ để lại sdt của anh hoài vậy kìa!

Link trên đã sửa "số điện thoại " của mình thành "mở khóa ".Nhưng bản này hình khởi động và *#0000# mang dấu ấn congnghe24h.com.vn

nghia_kn

bác samoboy ơi . bác có the hướng dẫn e cach dổi cái mở khóa C6 có SDT của bác thành cái khác dược ko. mấy lần e pm yahoo bác ko thấy trả lời gì cả. hay rảnh thì nhắn tin cho e cái .( mịa ức che caios bàn phím của menh )bác huong dẫn dổi lại bằng xflorer duowcxj thì càng tốt ^^

samiboy007

Mình đã hướng dẫn ở trang 6 r pạn àh.
Lúc này mình quá k onl thườg xuyên đc.pạn thôg kảm nha

vpkado

@samiboy007 chỉ mình mod cái phím phải ngoài hs với, mình k thích dùng danh bạ mặc định của máy, mà cứ đưa thằng addres book vào tý lại trở về danh bạ mặt định của máy, chỉ dùm mình cách cho nó nằm mặt định phím phải luôn.thank
cho mình xin 2 cái file SplashScreen.mif hoặc SysAp.mif của congnghe24.com nha thank

samiboy007

@samiboy007 chỉ mình mod cái phím phải ngoài hs với, mình k thích dùng danh bạ mặc định của máy, mà cứ đưa thằng addres book vào tý lại trở về danh bạ mặt định của máy, chỉ dùm mình cách cho nó nằm mặt định phím phải luôn.thank
cho mình xin 2 cái file SplashScreen.mif hoặc SysAp.mif của congnghe24.com nha thank

Mình k hiểu ý của pạn lắm.có j thì pm YH cho mình.