• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6V40 for X6V32

tuyenhp

hay quá bản v2 ram có vẻ tốt hơn nhi, mình đang muôn dùng 1 bản CFW lâu dài, :)
ừ mình để nghịch 1 lúc on effect thì ram là 52-54 MB ! tắt effect + widget là 57 MB ! mình đang gặp rắc rối ở cái menu 4x4 icon to ! quay ngang thì icon nó nhỏ quá !

ThanhTungHT

Active Member
ừ mình để nghịch 1 lúc on effect thì ram là 52-54 MB ! tắt effect + widget là 57 MB ! mình đang gặp rắc rối ở cái menu 4x4 icon to ! quay ngang thì icon nó nhỏ quá !

Bây giờ Big icon chỉ có dọc 3x4+ngang 2x6 là đẹp nhất đó! Tất cả đều big icon ^^

samiboy007

Mình bị mất hết mod đã sưu tầm + edít lại r.
Với lại thấy ram càng cao thì càg hao pin thôi.hjchjc.
Boyonl@ ram k vượt 70 đc.mặx dù đã k đễ widget nào. Chả hjểu tại sao.

tuyenhp

Bây giờ Big icon chỉ có dọc 3x4+ngang 2x6 là đẹp nhất đó! Tất cả đều big icon ^^
nhưng mình để 3x4 thì nó thừa icon phải kéo xuống dưới (16 icon ) : mình ko biết mod lại menu ! bạn có thể giúp m đc ko ?
mình tưởng ram free cao thì ăn ít pin chứ :(

ThanhTungHT

Active Member
nhưng mình để 3x4 thì nó thừa icon phải kéo xuống dưới (16 icon ) : mình ko biết mod lại menu ! bạn có thể giúp m đc ko ?

mình tưởng ram free cao thì ăn ít pin chứ :(

Bây giờ bạn làm thế này nhé! Bạn thích Menu 3x4 của CFW ai thì tách file giống như trong file này : Clik here down Đây là Mod menu 4x4 để làm VD thui nhé! Định tách cho bạn menu 3x4 của mình nhưng bận quá!

tuyenhp

Bây giờ bạn làm thế này nhé! Bạn thích Menu 3x4 của CFW ai thì tách file giống như trong file này : Clik here down Đây là Mod menu 4x4 để làm VD thui nhé! Định tách cho bạn menu 3x4 của mình nhưng bận quá!
vậy à ! để mình thử xem :D thank nhiều !
PS : mình vừa đẩy đc ram khởi động 60,47 MB

jesse2

vậy à ! để mình thử xem :D thank nhiều !
PS : mình vừa đẩy đc ram khởi động 60,47 MB
cho mình test với nha, mà bạn có thể cài thêm rompatcher tắt dèn led khi quay phim đc ko? bản v1 để chế độ gsm mà vần hiện 3G không biết có hao pin không bạn?

tuyenhp

cho mình test với nha, mà bạn có thể cài thêm rompatcher tắt dèn led khi quay phim đc ko? bản v1 để chế độ gsm mà vần hiện 3G không biết có hao pin không bạn?
đợi mình chỉnh sửa thêm 1 chút ! để GSM mà vẫn hiện 3G là mod pin và cột sóng mới đó mà ( chứ nó vẫn là 2g)! để mình mod lại cái khác

boy_online01

Chuẩn chuẩn :D! Bác giống em, vì 3x4 dọc và 2x6 ngang đều là 12 icon nên ko phải kéo lên kéo xuống :D

Cái này mới này. Từ trước tới giờ em cứ nghĩ Ram cao nghĩa là ít ứng dụng chạy ẩn => ít tốn pin :-?

Dragon459

Manager
hê hê,ngủ 1 giấc dậy thấy toàn tin vui cả.x6 lại sắp được lên "tiên" thêm 1 bậc roài:))
Cái này mới này. Từ trước tới giờ em cứ nghĩ Ram cao nghĩa là ít ứng dụng chạy ẩn => ít tốn pin
m cũng nghĩ như boy
nếu k có ứng dụng chạy ẩn nghĩa là máy được nghỉ ngơi nhưng không hẳn kaf hoàn toàn mà giống như laptop ở chế độ sleep vậy.vẫn tiêu thụ 1 lượng pin nhất định
đợi mình chỉnh sửa thêm 1 chút ! để GSM mà vẫn hiện 3G là mod pin và cột sóng mới đó mà ( chứ nó vẫn là 2g)! để mình mod lại cái khác
theo m nếu sửa thì sửa ở 2g hiện 3g còn 3g hiện 4g.x6 có 3g mà.chả nhẽ xài 3g lại hiện 2g ak:)):)):)):)).lúc trc m cũng thế sau hỏi ra rồi đổi chéo tên lại là ok

jesse2

Bao gjờ ra bản v2 vậy bạn? Mong bản v2 ram vẫn ổn định, àh nếu cải thiện đc pin thì tốt quá. Mình dùng FW chuẩn hay CFW đều ság rút sạc tối cắm sạc có ngay sac 2-3lan. :((

tuyenhp

Bao gjờ ra bản v2 vậy bạn? Mong bản v2 ram vẫn ổn định, àh nếu cải thiện đc pin thì tốt quá. Mình dùng FW chuẩn hay CFW đều ság rút sạc tối cắm sạc có ngay sac 2-3lan. :((
chắc tại bạn nghịch nhiều :)) ! chứ mình cứ để đấy 3-4 ngày mới phải sạc ! chỉ nhắn tin, gọi điện nghịch ngợm tý !
icon anna pack for c6v40 vẫn lỗi ở ovimap !

tuyenhp

hiện tại mình đang test V2 ! cũng ko có j thay đổi nhiều chỉ cải thiện ram,hệ thống, icon N8,font . menu vẫn vậy . ram khởi động 60MB no effect,widget. TB ~ 48-50 MB ( theme mặc định,on effect, widget ). chưa thấy tụt ram nhiều lắm

hunterns123

hiện tại mình đang test V2 ! cũng ko có j thay đổi nhiều chỉ cải thiện ram,hệ thống, icon N8,font . menu vẫn vậy . ram khởi động 60MB no effect,widget. TB ~ 48-50 MB ( theme mặc định,on effect, widget ). chưa thấy tụt ram nhiều lắm

thế anh post lun đi em ủng hộ nhiệt tình luôn

kaise

post đi bác.gì chứ thấy có sự thay đổi là muốn test rồi bác ak

tuyenhp

ừ ! từ h đến trưa mình gửi bản beta lên cho mấy bạn test ! nên nhớ là chưa phải V2 đâu nhé :))

jesse2

giao diện ko có thay đổi mấy đâu bạn à ! đợi icon ANNA mà lâu quá :(

vậy là thiếu mỗi icon anna la hoàn thiện bản v2 phải không bạn? mình cũng thích icon anna n8 thì nhiều rồi, ram bản v1 minh thấy khá ổn định 45mb v2 ram còn cao hơn nữa thì tốt quá, mà bạn dùng pin được 3 ngày cơ à? hay tại mình không dùng sạc zin nên pin kém đi nhỉ? :( gio chỉ mog cải thiện được pin x6...