• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6v41 cho RM-625 Belle V3.09.37 by ngviethoa

hien98

bạn tách lấy 101f874b.mif trong resource\skin và frmediabar.dll trong sys\bin là được nhé
bạn có chắc không bạn, mình bung fw ra thì trong resourse\skin không thấy cái 101f874b nào cả, hình như cái này là nằm trong private\10202be9 chứ bạn!? còn trong sys\bin thì chỉ thấy cái frmediatoolbar.dll chứ có file giống bạn nói đâu? mong bạn giải thích cho mình với?

ngviethoa

bạn có chắc không bạn, mình bung fw ra thì trong resourse\skin không thấy cái 101f874b nào cả, hình như cái này là nằm trong private\10202be9 chứ bạn!? còn trong sys\bin thì chỉ thấy cái frmediatoolbar.dll chứ có file giống bạn nói đâu? mong bạn giải thích cho mình với?
sorry.k nhớ rõ lắm
đây csai mediabar là frmediatoolbar.dll

cái kia là rofs2\Resource\skins\101f84b9\Series60Skin.mif

hien98

sorry.k nhớ rõ lắm
đây csai mediabar là frmediatoolbar.dll

cái kia là rofs2\Resource\skins\101f84b9\Series60Skin.mif
hux, mình quên mất cái này cook cho C6V41 mà mình đem cho N97v30 hèn boot mãi chẳng lên! ngviethoa có mod mediabar đó cho n97v30 không bạn?

ThanhTungHT

Active Member
Ta xin cái thanh Media Bar nhé ^^
Thanks for share !
ICon Thanh Media Bar ko có Icon kết thúc khi nhấn vào,nên cảm giác sẻ đơ khi nhấn !

bangphivan

Bạn ơi, sao mình cài KillMe ko đc zậy, nó cứ báo là ứng dụng đã có, mà tìm mãi k thấy ở đâu !

NTiolanDatluu

file hidden folder nào vậy ngviethoa :-??

P/S: hôm qua mới test xong, cảm nhận sau khi vọc vạch chút ít, fw nhanh, mượt. RAM sau khi cài full các app ( tầm hơn 40 app ) trun bình tầm 45mb-49mb! Tuy nhiên có lỗi nhỏ như không chụp camera bằng phím cứng được, lỗi Java ( mình cài Farm Frenzy 2 khi play báo lỗi Java ), không cài đc Killme ( báo ứng dụng đã có sẵn ) nhưng tìm không thấy! ngviethoa xem lỗi rồi check fix lại cho mọi ng nhé! cảm ơn bạn làm ra bản cfw cho mọi người! ;;)

Chỉnh sửa cuối:

hien98

ở file Series60Skin.mif 5 icon ở thanh mediabar là entry bao nhiêu vậy bạn, mình muốn tự thay đổi chúng?

hien98

ngviethoa chỉ mình cách thay đổi icon ở mediabar với, mình dùng file s60skin.mif của bạn thì máy không boot lên dk, bạn chỉ cho mình cách tự thay với được không? nếu không bạn làm giúp mình với nhé, file của mình http://www.mediafire.com/?gmgabk466d49cz9, bạn thay icon giống với thanh mediabar của bạn là được, mong bạn giúp đỡ

coilouis1993

ngviethoa trích hộ mình mấy cái theme trong CFW của bạn đc ko??? mình thấy mấy cái rất đẹp :D:D! THANKS TRƯỚC

ngviethoa

ngviethoa chỉ mình cách thay đổi icon ở mediabar với, mình dùng file s60skin.mif của bạn thì máy không boot lên dk, bạn chỉ cho mình cách tự thay với được không? nếu không bạn làm giúp mình với nhé, file của mình http://www.mediafire.com/?gmgabk466d49cz9, bạn thay icon giống với thanh mediabar của bạn là được, mong bạn giúp đỡ

theo thứ tự từ trên xuống là : k tính music và photo nha
1604
1605
1606
1613
1614
1615
1616
1617
1618

huyhieu901

mình flash máy dang flash cúp điện jo mở máy lên toàn bj reset lai nên ko glash laj được ai ju1p mình với?????????????

lastl0ve0510

đây là lí do vì sao mình k xài rofs2 mà binh24 port nữa vì binh k có 5233 để test tự port là tốt nhất
Mong có Rofs ổn định hơn,mình kết nhất cái auto focus,chờ Fix xog phím chụp hình sẽ Flash,Waiting....lâu mới đc dùng Cfw chất lượng of Ngviethoa

ngviethoa

Mong có Rofs ổn định hơn,mình kết nhất cái auto focus,chờ Fix xog phím chụp hình sẽ Flash,Waiting....lâu mới đc dùng Cfw chất lượng of Ngviethoa

sẽ ra bản mới:
Đặc điểm: mình sẽ tự tay tạo rosf2.
icon N9+ anna
fix smiley
cái focus làm phím cứng k chụp dc - khả năng k fix dc
bàn phím OFW k dùng s^3 nữa.
vẫn đủ 4 kiểu gõ và backlight
N8 UI