• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Final - N97 mini + C6 For 5530 XM Pro By daugiang1987 (2/9/11)

optsfire

mình phát hiện ra một lỗi của bản này. nói đúng ra là không phải lỗi mà là tất nhiên nó phải vậy không thể làm gì hơn chỉ có thể là chấp nhận hay không thôi. mình kiểm chứng được là vì mình cũng xài nh phần mềm có khóa phím khoản cách rồi. nếu có chức năng này thì khi ra chổ nào có ánh sáng quá mạnh mà theo như mình kiểm chứng là ngoài nắng thì coi như điện thoại vô dụng đơn giản là vì nó không thể mở khóa. chỉ còn một giải pháp là che nắng cho điện thoại mà đúng hơn là che cho cái camera đằng trước đó.mình nói che nắng là đúng nghĩa đen có nghỉa là lấy tay cho cho ánh sáng bớt lại mà không phải che trước cái camera.nên bạn nào thường ra đường xài điện thoại nên tìm cách tắt cái này đi.hoặc khi nào cần nghe điện thoại thì đi che nắng vậy

vuongcoc001

mình phát hiện ra một lỗi của bản này. nói đúng ra là không phải lỗi mà là tất nhiên nó phải vậy không thể làm gì hơn chỉ có thể là chấp nhận hay không thôi. mình kiểm chứng được là vì mình cũng xài nh phần mềm có khóa phím khoản cách rồi. nếu có chức năng này thì khi ra chổ nào có ánh sáng quá mạnh mà theo như mình kiểm chứng là ngoài nắng thì coi như điện thoại vô dụng đơn giản là vì nó không thể mở khóa. chỉ còn một giải pháp là che nắng cho điện thoại mà đúng hơn là che cho cái camera đằng trước đó.mình nói che nắng là đúng nghĩa đen có nghỉa là lấy tay cho cho ánh sáng bớt lại mà không phải che trước cái camera.nên bạn nào thường ra đường xài điện thoại nên tìm cách tắt cái này đi.hoặc khi nào cần nghe điện thoại thì đi che nắng vậy
Nói dễ hiểu cái bác ơi ... ý bác là ra ngoài nắng thì ko thể mở đc máy ý ạ :-/

vuongcoc001

cũng có thể nói vậy.

để chiều đi học em chạy ra thử xem sao :)) chỗ em đang nắng to
mà có lẽ ko phải đâu ... do màn hình máy này hiển thị dưới nắng ko tốt lắm nên có lẽ bác thấy tối thôi ..... tăng độ sáng lên ý

thusinhngheo

e flash được rồi,nói chung là cũng ok,nhưng có 1 lỗi sau: Khi sạc thì phím đỏ sáng mãi ko tắt,có ai bị thế thế ko? các bác hướng dẫn e khắc phục với

hihi1089

có ai biết tắt cái cảm biến khoản cách không.nhiều lúc vô tình lấy tay đè cái no tắt lun.

jack_hunter97

Ra nắng nó đâu có tắt đâu chỉ hơi tối thôi lột miếng dán màn hình ra thì ra nắng nhìn rất tốt

b0m_lx

ra nắng thì màn hình đen xì vì k có clear back như c6 01 hoặc 1 số máy khác
chứ k phải k mở khoá đâu bạn àk :))

e flash được rồi,nói chung là cũng ok,nhưng có 1 lỗi sau: Khi sạc thì phím đỏ sáng mãi ko tắt,có ai bị thế thế ko? các bác hướng dẫn e khắc phục với

đó là mod mới
khi nào pin đầy thì nó tự tắt bạn nhé

masda

Mới đọc xong chạy ra giữa trời thử liên luôn. Có thấy bị khoá phím ko mở được đâu.
Thử lần 1: ko khoá phím, ra ngoài nắng gắt gọi điện thử vẫn được, chuọ hình thử vẫn được. bấm vào menu vẫn được.
Thử lần 2 : khoá phím rồi mới ra ngoài nắng gắt. Rồi mở khoá vẫn được và thự hiên như trên vẫn được mà bác.

tuanvu202

bác này nói dài dòng quá...5530 mà có camera trước thì e cũng chịu bác luôn, thế có khác gì cảm biến ánh sáng. Ở đây là cảm biến khoảng cach thì liên quan j đến trời nắng. Cảm biến này chỉ có tác dụng khi 1 hành động đi qua cái bộ phận cảm biến ở cự li cực gần. Chứ trời sang hay tối mà bac ko chạm váo chỗ cảm biến thì cũng chẳng có j xảy ra :D:D

tuanvu202

Cái này độc à nha =))
chưa thấy bao giờ ....
Cũng không phải độc đâu nha, nhiều bản khi bật cái báo cáo gửi tin thì nó sẽ gửi lại cho mình cái thông báo, chắc bác thusinhngheo bị lỗi gửi lại nó có cả âm thanh lẫn rung như 1 tin nhắn mới...Kiểu này giống vs máy samsung. chỉ còn cách vào tin nhắn mà tắt cái báo cáo gửi thôi

optsfire

trời ơi trời. rõ ràng điện thoại của tui nó bị khi ra trời nắng thì nó khoá phím mà chắc chắn là khoá phím vì khi tui che nắng thật kĩ thì nó có thể mở khoá được.hay tại tui có xài cái mykeylock???có ai có phần mềm đó thì thử với.trời chứ hôm bửa đi ra đường mà cần gọi gấp mở khoá k được tức muốn trào máu phải đi kiếm cái bóng râm.
đúng là có dán màn hình nhưng mà chừa cái ống kính phía trước ra mà
à cần nói thêm là trong mát thì bình thương k có hiểu luôn

Chỉnh sửa cuối:

taothephong

có ai bít làm sao để tắt rung khi báo gửi tin nhắn thành công không?
à cái này mình JAF cũng bị nè,nhưng mà h nó tự hết rồi,tưởng đâu có mod này chứ:D.thấy cũng giống samsung,nó như là mình nhận đc 1 tn thế.cũng rung vs chuông tn.nhưng k hỉu sao mấy ngày sau,nó hết,báo cáo đã gửi y chang âm báo:))

tuanvu202

trời ơi trời. rõ ràng điện thoại của tui nó bị khi ra trời nắng thì nó khoá phím mà chắc chắn là khoá phím vì khi tui che nắng thật kĩ thì nó có thể mở khoá được.hay tại tui có xài cái mykeylock???có ai có phần mềm đó thì thử với.trời chứ hôm bửa đi ra đường mà cần gọi gấp mở khoá k được tức muốn trào máu phải đi kiếm cái bóng râm.đúng là có dán màn hình nhưng mà chừa cái ống kính phía trước ra màà cần nói thêm là trong mát thì bình thương k có hiểu luôn
Thử tắt mykeylock đi xem nào. Chứ theo mình ánh sáng ko ảnh hưởng gì đến 5530