• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Final - N97 mini + C6 For 5530 XM Pro By daugiang1987 (2/9/11)

SunshineVietNam

5530 làm gì có cảm biến ánh sáng đâu mà bị thế dc :|, hay bạn nhầm vs cảm biến khoảng cách, mykeylock cũng có cái thiết lập khóa mở = cảm biến k/cách đấy.

masda

trời ơi trời. rõ ràng điện thoại của tui nó bị khi ra trời nắng thì nó khoá phím mà chắc chắn là khoá phím vì khi tui che nắng thật kĩ thì nó có thể mở khoá được.hay tại tui có xài cái mykeylock???có ai có phần mềm đó thì thử với.trời chứ hôm bửa đi ra đường mà cần gọi gấp mở khoá k được tức muốn trào máu phải đi kiếm cái bóng râm.
đúng là có dán màn hình nhưng mà chừa cái ống kính phía trước ra mà
à cần nói thêm là trong mát thì bình thương k có hiểu luôn
Mình xài SildeUnlock chứ ko xài Mykeylock. Nhưng 2 phần mềm này cũng tương tự nhau. Ko biết dt bạn như thế nào chứ dt mình không bị vậy. Nếu ai mắc lỗi như vậy thì họ cũng rồi. Bạn thử gỡ bỏ mykeylock rồi thử ra nắng xem co bị ko. Rồi cài lại và thử tiếp xem.
đúng là có dán màn hình nhưng mà chừa cái ống kính phía trước ra mà
Ý bạn nói là cái cảm biến khoảng cách đó hả? mình dán màn hình che luôn cái cảm biến mà còn ko bị nữa là.

optsfire

cái này để tối nay mình thử flash lại luôn rồi thử lại chứ tức quá.

cam có hay không mình cũng k biết chỉ có thấy cái chổ giống như ống kính thôi nên gọi là cam vậy

Eraltiker

Cái đó giống ốg kính cảm ứng.chỉ cần che chỗ đó lại là máy tự động khoá thui.chổ mà gần mũi tên trên góc phải màn hình ấy

jinkuz

hizzzzzzzzzz. có ai hướng dẫn em làm cái này đc k ạ. e dùng 1 con v32.0..0.007 đã hack. Làm thế nào để cài đc cái này ạ

vuongcoc001

Ai có mod tăng âm lượng loa trong ko ... em gọi điện mà loa nghe nhỏ quá ... ở ngoài đường nghe chả ra cái gì

jack_hunter97

Cái đó giống ốg kính cảm ứng.chỉ cần che chỗ đó lại là máy tự động khoá thui.chổ mà gần mũi tên trên góc phải màn hình ấy
ko phải ống kính đâu cái đó là nút XM giúp vô nhanh nhạc video v.v , nếu cố gắng ấn vào thì có lúc nó tắt có lúc vô dc riêng mình thấy nút đó ít cần thiết lém

optsfire

hôm nay thực nghiêm lại một lần nữa khi đã flash và chưa có cài gì thêm vẫn như củ khi ra nắng thì nó khóa phím.tuy có vài góc độ hiếm hoi mình chỉa cái mặt đt đi vô một góc nào đó thì nó hoàn toàn k khóa phím mặc dù ở ngoài nắng.nhưng mà hầu hết nó đều khóa. mình làm đều để xa đt cách mặt 50cm và cẩn thận lau chổ trên chữ xpressmusic thật sạch rồi.thật k biết nói sao. chẳng lẽ có mình mình bị.

Eraltiker

Nó ở trên nút XM ấy.có 1 chỗ nhỏ giống như camera ấy....lúc đầu mình nhìn zô cũng tưởng 5530 có 3G :D

hihi1089

cho e hỏi.có ai biết mod bộ gỏ tiếng hoa cho 5530 không.e tìm mải mà không thấy đâu :((

masda

hôm nay thực nghiêm lại một lần nữa khi đã flash và chưa có cài gì thêm vẫn như củ khi ra nắng thì nó khóa phím.tuy có vài góc độ hiếm hoi mình chỉa cái mặt đt đi vô một góc nào đó thì nó hoàn toàn k khóa phím mặc dù ở ngoài nắng.nhưng mà hầu hết nó đều khóa. mình làm đều để xa đt cách mặt 50cm và cẩn thận lau chổ trên chữ xpressmusic thật sạch rồi.thật k biết nói sao. chẳng lẽ có mình mình bị.
Vậy thì thật là lạ, vì mình ra nắng gắt vẫn bình thường, vẫn chụp hình, gọi điện được.

optsfire

Vậy thì thật là lạ, vì mình ra nắng gắt vẫn bình thường, vẫn chụp hình, gọi điện được.

mình đã làm đủ mọi cách có thể như chuồi rồi đứng đủ hướng cả rồi gở cả miếng dán màng hình vì ngi tại miếng dán nhưng ..... có khi nào bụi nó đóng phía trong lớp kính làm nó bị vậy k nhỉ?

thay_fet

Member
hizzzzzzzzzz. có ai hướng dẫn em làm cái này đc k ạ. e dùng 1 con v32.0..0.007 đã hack. Làm thế nào để cài đc cái này ạ

bạn phải flash lại chứ máy hack không làm được đâu,chắc là mới tìm hiểu rồi.mà girl mem hay boy mem vậy? hiz dài quá=))

thay_fet

Member
bạn nào biết cách cho hiệu ứng sao bay vào trong menu của bản này k?mình chỉ thấy nó ở hs thôi

hoanglongbf

bản này công nhận ok nhưng mỗi tội là pin nhanh hết thui, pin mà trâu hơn tí nữa thì thật tuyệt