• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

jack_hunter97

bản này chán quá pin yếu quá thua bản 2/9 nhìu chơi game java thì bị lỗi ( nặng ram bản trc thì phà phà) mà hình như cái mod 600mhz bên kia la là fake phải hem nhỉ

ganang1234

pin yếu đâu bạn,mình đọc báo,lướt web,chat...ầm ầm cũng hơn 1 ngày, nếu chỉ nghe gọi chắc tầm hơn 3 ngày. Bản này như thế là quá tuyệt,không còn j đòi hỏi thêm,nhưng còn cái lỗi game java dung lượng lớn tìm mãi ko có cách fix nhưng cũng không sao!

jack_hunter97

pin yếu đâu bạn,mình đọc báo,lướt web,chat...ầm ầm cũng hơn 1 ngày, nếu chỉ nghe gọi chắc tầm hơn 3 ngày. Bản này như thế là quá tuyệt,không còn j đòi hỏi thêm,nhưng còn cái lỗi game java dung lượng lớn tìm mãi ko có cách fix nhưng cũng không sao!
đây lỗi java rất là ức giống như nó nặng nó out hay seo ấy bó tay

daituongquan

sắp có việc mới phải làm nè anh em ơi đây là bản bella của 5800 đó từ font tới cắc nút đã dc đổi, đẹp kinh hon62
qua đây để "phê" thêm http://www.pdaviet.net/showthread.php?154025-Nokia-5800-Half-Symbian-Belle-by-annton/page6
cái này thì ngon thiệt. nhưng ngặt là lỗi vào trình duyệt là out.
thông báo là bản này mình đã làm lại icon N9 và tang tăng ram. ổn định 55MB như bản trước

mjnha9

bung file sis cho vào rofs2 thấy có thư mục c_ có cần cho vào luôn k các pro cả file đuôi pkg và txt ngoài mục chính nữa

masda

mod mà khi bên kia nhận cuộc gọi thì dt mình rung 1 cái là mod nào vậy trong bản này vậy? muốn để lại bình thường mà ko biết nó ở chỗ nào hết.

hungdaica1

đây là rosft2 mình làm .ram ổn 55MB và mod thế tuỳ chọn bằng symbol và icon N9 (cac icon :map, tin nhan,camera , tìm kiếm. mail ) và chỉnh ảnh ,âm thanh về mặc đinh ,menu không thu hẹp lại, bàn phím cũ N8 khôgn có phím chuyển ,loại bỏ videocall, bàn phím mini
http://www.4shared.com/file/CgB_ecov/mod_xong_tuy_chonRM-504_320007.html
ảnh thì giống bản chủ thớt
nếu thấy tốt thi thanks 1 phát
đại tướng quân đã test bản này chưa.dùng ngon không

maiiuzo123

cho mình xin cái slide unlock màn hình dọc và ngang với, bản này chỉ có dọc thôi àh!!! :-?

jack_hunter97

ai up qua link khác đi chứ 4srher nó chắn cái idm nên tốc độ tải xuống từ 400 còn 30 hà ( mất 50 p dấy)

1317000

vẫn quét bt mà bạn :-?
hic tình hình la thế này , mình tải file ở topic xuống extract nó ra là có 8 file , đem bỏ zdo RM504 rồi flash >>> nó báo file missing gì đó quên rồi, loay quay google + diễn đàn mới phát hiện thíu file RM-504_32.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx ( trong file RM504.rar ko có)
nên mình dùng navifirm down FW gốc vìa ( nó cũng có 8 file ) , mình thấy có những file có dung lượng # với những file trong RM504.rar nên mình lấy file gốc để flash ( mình chỉ thay file RM-504_32.0.007_prd.rofs2.V20 thôi) >>> flash xong thì nhạc quét bt`, nhưng profile ( bình thường, im lặng , hội họp ...) thi chỉ quét mấy cái .acc mà ko quét mp3
Mình mới flash lần nữa, giữ nguyên các file ở topic (8 file) + copy file RM-504_32.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx ở FW gốc >>>> đem flash thì DEATH Phone lun , nó chỉ ra cái SplashScreen mới rồi ngúm :((
srr nếu đã làm sai điều gì và bày giúp mình với :((

taothephong

hic tình hình la thế này , mình tải file ở topic xuống extract nó ra là có 8 file , đem bỏ zdo RM504 rồi flash >>> nó báo file missing gì đó quên rồi, loay quay google + diễn đàn mới phát hiện thíu file RM-504_32.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx ( trong file RM504.rar ko có)
nên mình dùng navifirm down FW gốc vìa ( nó cũng có 8 file ) , mình thấy có những file có dung lượng # với những file trong RM504.rar nên mình lấy file gốc để flash ( mình chỉ thay file RM-504_32.0.007_prd.rofs2.V20 thôi) >>> flash xong thì nhạc quét bt`, nhưng profile ( bình thường, im lặng , hội họp ...) thi chỉ quét mấy cái .acc
Mình mới flash lần nữa, giữ nguyên các file ở topic (8 file) + copy file RM-504_32.0.007_C01_prd.rofs3.fpsx ở FW gốc >>>> đem flash thì DEATH Phone lun , nó chỉ ra cái SplashScreen mới rồi ngúm :((
srr nếu đã làm sai điều gì và bày với

bạn k copy file rofs3 vào nha.file rofs2 ở trên đã có sẵn cả rofs3 trong rồi.chỉ JAF vs 8 file trên thôi

1317000

bạn k copy file rofs3 vào nha.file rofs2 ở trên đã có sẵn cả rofs3 trong rồi.chỉ JAF vs 8 file trên thôi
ban đầu sao nó bị "Flash files are corupted or missing..."
thanks pác taothephong , mình đã flash again nhưng mà sao thay đổi nhạc cho profie nó vẫn chỉ hiện file .acc thư mục bài hát trống :| , file nhạc mình đề ở thẻ nhớ E:\Music còn E:\music\sounds thì file digital và file simple trống . Mình cũng thử bỏ vài bài vào đó, nhưng nó ko quét nhạc, àh, nó có quét 1 cái shutdown.mp3 minh bở ở file E:\boot :(

jack_hunter97

dùng ngon nhưng tội có cái là vào trình duyet nokiabrower là bị out thui.
bản này đồi font nhìn đẹp đấy ( nhưng nhỏ quá em chỉnh cho nó big thì ở menu ko đẹp ) chứ nhưng ko biết xài có ổn như bản ở trên hem ( bản ở trên yếu ram nhưng xài nuột )