• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT *

minhtien1810

a sài phần mềm gì mấy 100 mấy dữ zậy , chia sẻ cho e bộ phần mềm a thấy n97 nên có đi
à cho e hỏi , mỗi khi cài pm vào là nó chiếm trong ổ c , 1kb hoac có lúc mấy chục kb, làm sao , cài càng nhìu thì ổ c còn có 20 mấy mb thôi , có cách nào chặn để ổ c lúc nào cung nguyên bộ nhớ ko anh

thn18777

Bạn NTV-79 ơi, bạn cho mình bản JAF nha, bản của minh bị lỗi Runtime rồi nên ko cách nào JAf lại được. Thanks bạn nhiều lắm.

m212567

Bản sau bạn fix cái màn hình nền trống trơn như bản cũ đi bạn, đưa hình nền lên cho nó đẹp. Cái này nó cấn cái đồng hồ che mất cái mặt, chán thế

danh_thuan269

Bạn NTV-79 ơi, bạn cho mình bản JAF nha, bản của minh bị lỗi Runtime rồi nên ko cách nào JAf lại được. Thanks bạn nhiều lắm.
cái lỗi đó là bản cook của bạn bị lỗi bạn làm lại bản khác sẽ hết ko tin chạy lại bản gốc

dtphong1978

Mới JAF xong bảng đbiệt và cài pm NDesk cho giao diện IP quá tuyệt cho anh em (symbian thích ip),ram ổn định hơn bảng7 nhưng còn 1 lỗi nhỏ là màu font chử bị trùng với màu nền(trắng) nên không thấy lúc thay đổi hỉnh nền khi ở ngoài màng hình chủ hay tại do máy của mình bị vậy.Dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp cho a&e N97 học hỏi.Thanks.

vuchicuong123

đúng rồi vỉtùng font chữ trắng mà . bạn đổi font chữ trong NDesk là được ngay chỉ tiếc là bị trùng font trong wieg thôi

minhtien1810

ai cho hỏi cái tự động cài đặt nằm chỗ nào zậy , bỏ vô thinkchange ổ e ,rùi làm sao cho nó cài đây

hunganhlove

Windows mobile cho N97
[video=youtube;F8YZpRFzKhs]http://www.youtube.com/watch?v=F8YZpRFzKhs[/video]
Ntv_79 bạn xem có cách nào cài được ko? cho 1 bài hướng dẫn nhé, thấy mê quá
Còn đây là Windows xp của bác hồ cẩm đào chạy trên 5800
[video=youtube;MA30hW9lC5Y]http://www.youtube.com/watch?v=MA30hW9lC5Y&feature=related[/video]

Chỉnh sửa cuối:

alvk

cho mình hỏi cái firmware kỳ này có đổi mấy cái logo lúc khởi động và tắt máy mặc định của Nokia không?
Bản ntv#7 tự nhiên đổi thành windows 7, rồi lúc tắt máy đổi thành biểu tượng shut down xấu quá trời luôn !

denychau008

máy của mình flash rùi nhưng ma sao nó hiển thị dung lượng pin không đúng , đang đầy pin thì đột ngột báo pin yếu hjc

moc0215

Rất cám ơn Ntv_79 đã cho 1 phiên bản tuyệt vời. Từ lúc bạn ra bản #1 tui flash rồi. Nhưng đến bản #7 tui mới dám flash lại do ngại cài phần mềm :).
Tuy nhiên có ai bị lỗi cài adobe reader và skype không, tui cài xong mở không được.

duykhiemkt

cảm ơn bạn nhiều lắm. đọc bài của bạn mấy hôm nay quyết chí đá em C6 tậu em N97 về nói chung là rất Ngon và đẹp lại còn miễn phí nữa hihi. bạn có thể cho mình 1 số theme full Icon không. Theme màu đen hoặc xanh lá cây thì tốt quá

leonrain

cái này dành cho phiên bản nước ngoài được kô Ntv_79 .... mình theo dõi đã lâu nhưng thấy toàn dành cho RM - 505 chứ kô thấy bạn đề cập tới RM- 507 ... đang muốn Flash theo bạn ... vote cho 1 người yêu thích N97 ... I like it :X

nguyenmt

cái này dành cho phiên bản nước ngoài được kô Ntv_79 .... mình theo dõi đã lâu nhưng thấy toàn dành cho RM - 505 chứ kô thấy bạn đề cập tới RM- 507 ... đang muốn Flash theo bạn ... vote cho 1 người yêu thích N97 ... I like it :X

cùng câu hỏi, mình cũng đang dùng RM-507 thì có flash đc bản này ko?

hunganhlove

mình ko biết xài jaf,có thể dùng phoenix flash đc ko?

Ko sài cho phoneix bạn nhé, nếu ko biết flash JAF thì bạn cài teamviewer vào rồi pm yahoo mình, mình giúp: johny_hung2000

cùng câu hỏi, mình cũng đang dùng RM-507 thì có flash đc bản này ko?

Bạn đổi code sang 505 rồi flash

Gabybh

Flash xong rồi. cũng hay nhưng trượt hơi bị lag tí, chắc do bố trí icon 4x4. Dùng danh bạ youlu bấm vào smart dial vài giây sau mới thấy hiện lên