• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 Mini for 523x by Nguyễn Duy Thanh (11/06/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

@NDT: cho mình hỏi tý nhé! nếu mình dùng siswave bug THEME sis rồi bỏ vào fw của cậu thỳ vẫn còn icon anna chứ cậu... hay là các icon đó nó thay đổi theo theme luôn vậy?

Do theme thôi bạn.. Mình đã mod icon Anna vào làm icon mặc định rồi. Bạn thay các theme icon mặc định thì nó vẫn sẽ là icon Anna.

anhyeuemha115

Do theme thôi bạn.. Mình đã mod icon Anna vào làm icon mặc định rồi. Bạn thay các theme icon mặc định thì nó vẫn sẽ là icon Anna.

ohm mình cảm ơn nha..hum qua tời giờ học cook mà còn nhiều lỗi quá. mới làm quen với cook fw 2 ngày nay à
mà bạn sớm cho ra bản sữa lỗi y nha

anhtu0103

DT cho Mình hỏi chút bản này nếu cài themedennet trong xuốt thì icon hãn là ana ah hay về n8

hungthien9394

Anh Thanh ơi, em mới flash xong, vô thử dialer thì thấy smart dialer không hoạt động, bấm số nhưng nó không hiện danh sách trong danh bạ ra x(
Với lại sao vẫn còn Trợ giúp trong menu options ?

bente402

Anh Thanh ơi, em mới flash xong, vô thử dialer thì thấy smart dialer không hoạt động, bấm số nhưng nó không hiện danh sách trong danh bạ ra x(
Với lại sao vẫn còn Trợ giúp trong menu options ?

cáj trợ gjúp có wan trọng gj mấy đâu bro..n97mn smardiler ngu lắm,chỉ search dc số thôi,nếu muốn search chữ thj bạn xài bản v10.5 ấy

hungthien9394

cáj trợ gjúp có wan trọng gj mấy đâu bro..n97mn smardiler ngu lắm,chỉ search dc số thôi,nếu muốn search chữ thj bạn xài bản v10.5 ấy

Chính vì không quan trọng nên mới cần bỏ cái dòng đó đi ;)

xuanbach123

DT ơi bản này so với bản trc thì thế nào . bạn ra nhiều bản quá k biết đâu mà chọn cả:-?

king_cfc

mình vừa flash xong, thấy smart dialer ko hoạt động, thjx cái icon ralplayer đã thay rùi :D, bản này chạy mượt, mình vẫn thjx bàn phím tự chuyển sang qwerty khi xoay ngang màn hình, hy vọng sớm có mod này, thanks!!!

lps_huy

sao mình copy hiệu ứng phượng hoàng xanh vào reource mà nó ko chạy nhỉ? (đã bật c2z)

thangku1989

sao mình copy hiệu ứng phượng hoàng xanh vào reource mà nó ko chạy nhỉ? (đã bật c2z)
mình có trả lời một bạn rùi mà. Bạn hãy xoá z2z cũ đi và tạo z2z mới là đc

DuyThanh phiên bản sau bạn nhớ cho thêm mod tăng tốc quay màn hình 008rohit. Cái này xoay ngang chậm quá

ThanhTungHT

Active Member
Cậu nên cho lên #1: là Cook lại bản ver 4 CFW N97 mini ported 5233 by lethanhtung90 nhé.Hôm nay mới down bản này của cậu về.Có cần tôi phải chứng minh là Rofs2 của tôi ko? Cậu nghĩ chỉ cần thay đổi 2 file Copyright.txt là xong sao?
Bản 5230 chắc cũng là rofs2 của người khác!Của ai thì cậu bít rõ nhất!
Thêm 3 cái Mod linh tinh vào mà cậu bảo là mình Cook sao? Nào là icon anna,cái khóa swype to unloc với cái hình khóa mới,Theme mới,...v...v.Còn về gốc,chẳng có gì thay đổi cả.

Tôi cũng ko mún làm lớn chuyện,mong cậu giúp đỡ.Cậu nghĩ rằng để fix từng ấy lỗi là dễ dàng lắm sao,nào Fix Camera,nào là Fix bàn phím ảo,nào là Fix out ghi âm,nào là fix lỗi Home sreen,Fix ổn định Ram,Pin...Cậu nên tôn trọng khi dùng Rofs2 của ng khác.

p/s: Tôi phải mất 4 ngày đêm thức trắng để fix đấy cậu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Tôi có thể chỉ ra hơn 10 điểm để chứng tỏ là rofs2 là của tôi.Và tôi dùng Mod nào,dung lượng của từng Mod là bao nhiêu,lấy ở đâu,và các lỗi nhỏ tồn tại là do Mod nào gây ra.Bản thân tôi đã thay đổi các Mod này.Vậy nên cậu cũng nên biết điều hơn 1 chút.Hạn cho cậu hết hôm nay có câu trả lời cho tôi và mọi người.Không lại nhờ tới các Moder lại lôi thôi.Hết!
p/s:Một trong các Moder đã từng Cook lại bản của tôi,đang sử dụng nó và bít rõ CFW này!

Chỉnh sửa cuối:

abcdeftuan

Cậu nên cho lên #1: là Cook lại bản ver 4 CFW N97 mini ported 5233 by lethanhtung90 nhé.Hôm nay mới down bản này của cậu về.Có cần tôi phải chứng minh là Rofs2 của tôi ko? Cậu nghĩ chỉ cần thay đổi 2 file Copyright.txt là xong sao?
Bản 5230 chắc cũng là rofs2 của người khác!Của ai thì cậu bít rõ nhất!
Thêm 3 cái Mod linh tinh vào mà cậu bảo là mình Cook sao? Nào là icon anna,cái khóa swype to unloc với cái hình khóa mới,Theme mới,...v...v.Còn về gốc,chẳng có gì thay đổi cả.

Tôi cũng ko mún làm lớn chuyện,mong cậu giúp đỡ.Cậu nghĩ rằng để fix từng ấy lỗi là dễ dàng lắm sao,nào Fix Camera,nào là Fix bàn phím ảo,nào là Fix out ghi âm,nào là fix lỗi Home sreen,Fix ổn định Ram,Pin...Cậu nên tôn trọng khi dùng Rofs2 của ng khác.

p/s: Tôi phải mất 4 ngày đêm thức trắng để fix đấy cậu ạ!
Tôi đi hết mấy thớt của Dt thấy bạn này có vẻ cay cú nhỉ :|cố đấm ăn xôi à :|Dt đã tổng hợp lại share cho mn lắng nghe rồi lại làm tiếp ver tiếp theo có đòi hỏi j đâu,ai sửa tn cũng đc mà sao fải cay cú nt :|chắc là cậu cần nổi tiếng hả,cứ tự cook bản của mình thật tốt đi rồi tự nhiên sẽ nổi,còn cứ sang chọc ngoáy ng # tn nói thật là chẳng có ai ủng hộ bạn đâu=D>

ThanhTungHT

Active Member
Tôi đi hết mấy thớt của Dt thấy bạn này có vẻ cay cú nhỉ :|cố đấm ăn xôi à :|Dt đã tổng hợp lại share cho mn có đòi j đâu,ai sửa tn cũng đc mà sao fải cay cú nt :|nói thật là chẳng có ai ủng hộ bạn đâu

Cậu ko nên xen vào chuyện này! Cứ cho là DT đi tổng hợp đi.Nhưng việc sử dụng lại Rofs2 của ng khác,rùi thêm 3 cái Mod linh tinh vào.Lại là 1 chuyện hoàn toàn khác bạn à! Nói trắng ra Cái CFW này DT chẳng có cái công nào hết.Chỉ mỗi việc ném cái icon anna của binh 24 vào là hết! Trước đấy còn chê bai CFW này đấy chứ!

p/s: Mọi việc giữa tớ và DT,sẽ do Moder và tớ,DT giải quyết! Mọi người chỉ nên góp ý sau khi đã giải quyết xong mọi chuyện.Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Híc hình như cái từ điển tiêu ời! Bấm zdô toàn thấy Anh-Anh :|

Ko phải đâu.Bản gốc chưa có từ điển A-V.Bạn theo đường link khi vào từ điển mà down dữ liệu từ điển A-V về.

Status
Không mở trả lời sau này.