• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini for X6 Pokemon Fan Beta version By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

Mình xin lỗi nhưng mình chỉ làm những cái mình thích.Mình chưa thử menu 4x4 bao giờ cả.
Fix được cái S^3 dialer cho N97 mini thì mình cũng flash đến hơn 20 chục lần roài :(.Mình ko muốn flash thêm nữa.Sửa lổi như của bạn nói thì chịu thôi.Chỉ có cách tìm mod menu 4x4 mới :-??

Dùng cái FW N97 mini này nghe nhạc hay cảm ứng chuẩn hơn C6 tuy dialer ko thể search danh bạ thông minh như C6 nhưng ram dùng rất tuyệt vời (khéo còn hơn cả FW gốc).thực sự dùng FW này thấy cực kì tiết kiệm pin.Giao diện đẹp tiện dụng nói chung là dùng lâu dài theo cảm nhận của mình là hoàn hảo.Không bao giờ muốn quay lại FW gốc nữa.Và cũng chẳng hề quan tâm đến FW C6 mặc dù gần đây có rất nhiều mod mới cho nó......:(.Nhưng FW C6 rất là tốn pin.Mình ko thích ở điểm đó.

boy_online01

Mình xin lỗi nhưng mình chỉ làm những cái mình thích.Mình chưa thử menu 4x4 bao giờ cả.
Fix được cái S^3 dialer cho N97 mini thì mình cũng flash đến hơn 20 chục lần roài :(.Mình ko muốn flash thêm nữa.Sửa lổi như của bạn nói thì chịu thôi.Chỉ có cách tìm mod menu 4x4 mới :-??

Thì bạn cứ quăng đại cái mod 4x4 icon lớn vào FW, đóng gói lại rồi up luôn cho mọi người, cần gì phải test :D, nó đơn giản chỉ là 1 file text thôi nên chắc chả xung đột gì đâu :D.

minhdale

Có người nói là ko vô được themes kia kìa bạn :-??.
@vpkado: mình giới hạn 1 số người gửi bản beta thôi :)).Trước đây đưa lên mà mọi người download xong chả có ý kiến gì.Lặng thinh luôn :-??

kissokill88

Có người nói là ko vô được themes kia kìa bạn :-??.
@vpkado: mình giới hạn 1 số người gửi bản beta thôi :)).Trước đây đưa lên mà mọi người download xong chả có ý kiến gì.Lặng thinh luôn :-??
chờ chung với bạn vpkado rùi :(

minhdale

Tạm thời bản ko có s^3 dialer là ko có lỗi.mình định up bản đó lên làm bản final nhưng mà hứng cái dialer mod của bình mới ra nên làm liều mod ấy chứ :p.

Nếu ai ko cần smart dialer của S^3 thì mình sẽ post tạm bản đó lên :D.Nhưng dialer search danh bạ thì chỉ search số và 1 số kí tự có thể đánh ra từ bàn phím ảo thôi (giống như đánh chữ p thì nó tìm ra Phú đó) :p.Nó ko thông minh như C6 đâu :(

minhdale

Có lẽ đến tối hoặc đêm mới có link.Các bạn chịu khó chờ nhé :D.

Đã update lại link.
Bản này chỉ fix mỗi center text từ bản beta.Mình chưa test đâu nhé.Nhưng chắc chắn là dùng được :p.Lúc up mới nhớ ra bỏ nhầm file light mod nguyên gốc từ binh24 (light mod for N97 mini).Vì vậy sẽ ko có lim dim đâu :(.Sr

Chỉnh sửa cuối:

vpkado

hic sao down về flash cứ báo file hỏng (Flash files are corupted or missing....) chủ thớt xem lại dùm mình với.thank

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

hic sao down về flash cứ báo file hỏng (Flash files are corupted or missing....) chủ thớt xem lại dùm mình với.thank

bạn download đủ 2 file trên là được mà.nhớ xóa fw gốc đi

vpkado

mình làm được rồi tại cái file "RM-559_31.0.004_prd.rofs2_ReBuilt" này. mình đã bỏ chữ ReBuilt thì flash bình thường, có ai bị thì làm như mình nha.thak chủ topic
@samiboy 007 : thử đi, tui cũng đang test nè, mới flash xong, để xài đêm nay coi thử thế nào, " đổi gió" đi bạn hiền:p

minhdale

À uhm.Vì mới build nên quên ko đổi tên :p.Sr

Hình như có người bên dailymobile nói có thể mod "Swap Buttons "OK" and "Mode Switch" in Alpha-numeric keyboard for port C6" dùng được cho N97 mini thì phải :-?.Còn cái mod bàn phím chữ và số thì hình như ko được :-?.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Mình nghĩ có bao giờ dùng cái bàn phím số đó đâu cho nên có thì cũng chả làm gì :))

drthanh88

nghĩa là cái rosf2 ko khác bản beta mấy hả bạn? những thứ ''coming soon'' bao jo thì có vậy?

minhdale

À là khi mình fix lỗi xong thì có.Thêm mấy cái mod đó vô thì camera khi vào đen xì luôn :)).Đang fix xem thế nào :-?

boy_online01

Ừ đúng rồi cái mod đổi chỗ OK và Chuyển bàn phím mod được cho N97 đó, mình vẫn đang xài trên N97 mà. Bạn cho thêm vào cho nó pờ rồ :D. Nhiều người thích cái đó lắm :D

minhdale

Cám ơn nhìu.Mình sẽ vứt nó vô.Nhưng mà còn cái 6 dòng của bàn phím số thì ko dùng được đúng ko ?

edit: Dùng được cả 2 :D.Thật tuyệt.Các bạn thử mà xem ;)

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

bản CFW này cua bạn có thể đưa Sbp wether ra HS đc kg vậy? Mình dùng x6=>CFW N97mini for x6 của binh24 mà kg đưa wgz + sbp wether ra HS dc. Mà hôm nọ định test bản này của bạn thì bạn lái xóa đi rồi. Up lại đi nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.