• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97mini,C6 belle E-style™ for all S60v5 by Huy Nghiã. beta 02.

kemvuondau

Đã và Đang test
* FIX : camera - sử dụng dc, chụp được bằng phím cứng
fix landscape bị đè trong Music
fix qwerty ( do mod landspcape nên phải fix lại )
xoá icon mnproviderserver ( dư do anh nghĩa quên dell )
xoá bớt 1 vài bài chuông arlam hay gì đấy và hình pucca( hình như làm hình nền gọi ) nhẹ bớt mới cho fix dc ==!
Đừng hi vọng vào mod Lim Dim, ko ích gì, cho 3 bộ lim dim vào cũng ko dc, ko bik apps có dc ko, ai có apps cho xin lun nha!
Link RM-625 - 5233 Fix
Mọi ng` test và cho ý kiến nha , nhớ thanks!!!!!!!!!!!

Mình vừa flash bản fix của bạn Hellkul chiều nay và thấy khá tốt những lỗi cơ bản đã dc sửa,nhưng lại bị mất cột sóng và pin,ai biết cách sửa chỉ mình với !

Bluenote

Mình vừa flash bản fix của bạn Hellkul chiều nay và thấy khá tốt những lỗi cơ bản đã dc sửa,nhưng lại bị mất cột sóng và pin,ai biết cách sửa chỉ mình với !

Cài belle topbar vào bạn. Hoặc di chuyển file alkon trong c:/sys/bin sang thư mục khác là đc. :)

congtutrensan_9x

copy file avkon.dll chưa bỏ pin với cột sóng vào c:/sys/bin
dung lượng rofs2 nặng quá lên tớ bỏ bớt 1 file avkon đi. :D

hellkul

hjz, vs bản này mà còn pin vs cột sóng thì thôi rồi ^^! bây h xài belle top bar cho oai, cho = vs belle hay android ( fake thôi ;)) ) nếu mún thì tahy avkon.dll là dc mà, thanks bạn đã cho ý kiến

whitesmile

sao e jaf xong, để máy ổn định rồi ấn vào midiCMD chẳng thấy có gì vậy?

với lại muốn xoá hình ảnh lúc tắt máy đi thì làm thế nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

phananhhd

Anh
congtutrensan_9x
ơi!!!

Cho em hỏi muốn dùng bản E-style™:có màu trong suốt như bản 6 của anh nhưng ở ngoài màn hình chủ em muốn có 5 nút dưới cùng của màn hình như bản WP7 : thì làm như thế nào ạ. Anh có làm bản cfw nào như thế ko ạ.

Thanks kiu anh nhiều!!!~~

Mong anh chỉ dẫn giùm em vì em vẫn còn kém cái cook vào lắm!!!

hellkul

Anh ơi!!!

Cho em hỏi muốn dùng bản E-style™:có màu trong suốt như bản 6 của anh nhưng ở ngoài màn hình chủ em muốn có 5 nút dưới cùng của màn hình như bản WP7 : thì làm như thế nào ạ. Anh có làm bản cfw nào như thế ko ạ.

Thanks kiu anh nhiều!!!~~

Mong anh chỉ dẫn giùm em vì em vẫn còn kém cái cook vào lắm!!!
1. mún trong suốt thì cài wp7 như ở trên đã nói, ko thì tách themes từ ver 6 ra
2. sử dụng extra button sau khi chạy mini cmd ( ver nào cũng có hết )
p/s: thấy dc thì nhớ thanks nha

Chỉnh sửa cuối:

hellkul

sao e jaf xong, để máy ổn định rồi ấn vào midiCMD chẳng thấy có gì vậy?

với lại muốn xoá hình ảnh lúc tắt máy đi thì làm thế nào vậy?
copy minicmd.txt vào E:data
mún xoá hay thay cái ảnh tắt máy thì, thay cái file SysAp.mif trong resource-apps

phananhhd

1. mún trong suốt thì cài wp7 như ở trên đã nói, ko thì tách themes từ ver 6 ra
2. sử dụng extra button sau khi chạy mini cmd ( ver nào cũng có hết )
p/s: thấy dc thì nhớ thanks nha

Em thanks ngay và lun!!! ;;);;)
Nhưng mỗi cái chưa hiểu cái thứ 2... là như thế nào ạ. (Công nghệ cmd em chưa hiểu gì cả, hjC hjC) Anh nói sơ qua đc ko ạ
Cài cái wp7 theme trong suốt thì đẹp nhưng em ko thích cái bộ icon trắng trông chán lắm, em thích cái có màu icon như phiên bản 6.:D

Đại loại là em muốn giống như phiên bản 6 (theme +icon+ hình nền bóng bóng cỏ cây) + kết hợp 5 nút dưới cùng màn hình chủ (giống màn hình chủ phiên bản wp7)
Cách làm ntn Bác nào giúp em hướng dẫn với ạ. Em cám ơn trước !!!;;)

hellkul

Em thanks ngay và lun!!! ;;);;)
Nhưng mỗi cái chưa hiểu cái thứ 2... là như thế nào ạ. (Công nghệ cmd em chưa hiểu gì cả, hjC hjC) Anh nói sơ qua đc ko ạ
Cài cái wp7 theme trong suốt thì đẹp nhưng em ko thích cái bộ icon trắng trông chán lắm, em thích cái có màu icon như phiên bản 6.:D

Đại loại là em muốn giống như phiên bản 6 (theme +icon+ hình nền bóng bóng cỏ cây) + kết hợp 5 nút dưới cùng màn hình chủ (giống màn hình chủ phiên bản wp7)
Cách làm ntn Bác nào giúp em hướng dẫn với ạ. Em cám ơn trước !!!;;)
đã nói rồi mà, nếu ko thích themes wp& thì tách theme từ ver 6 ra là xong, còn minicmd thì ko cần hiều gì cả, sau khi jaf xong thì nó sẽ tự chạy, cái mà chạy xong nó kiu chúc 1 ngày tốt gì đó đó ^^!~, cong vào folder ứng dụng hay lục tung tất cả các folder sẽ thấy 2 icon belle top bar vs extra button, bấm extrabuuton, phí dưới hiện 2 chứ 2 bên ( ko bik nó là chữ gì và tiếng nc' nào nữa ==! ), chọn cái bên phải, xong

newsong

minh lay mod qwerty cua fw khac. Nhug khong biet file qwerty la file nao ka. Voi laj thay file dll tren djen thoai minh khong biet.ban biet chi minh voi

hellkul

theo kinh nghiệm cook-fix của mình ( nói cho oai thôi :)) ) thì là file 10283389.dll------------resource\plugins file peninput......rcs -----------------------sys\bin file peninput.... vs file StaticFeatures.dll , hình như là z