• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5230-N97 mini Ported Firmware ver 1 beta by lethanhtung90( 17/06/2011)

ThanhTungHT

Active Member
:D sao biết tất cả nhưng CFW mới ra mình đều thử hết nhưng công nhận một điều FW của DT vẫn nhanh

Nếu là bản N97 mini thì..................( Còn C6 thì ....................) Tuỳ vào người sử dụng :))
p/s: 1 thời cũng là fan DT.nhưng là cái thời như cậu bây giờ ấy!

thangku1989

Nếu là bản N97 mini thì..................( Còn C6 thì ....................) Tuỳ vào người sử dụng :))
p/s: 1 thời cũng là fan DT.nhưng là cái thời như cậu bây giờ ấy!
Nếu QT sung đột với Ovi Map 3.06. vậy thì bỏ Ovi Map 3.06 đi vì thưc ra cũng ít người dùng ovi map mà, tôi công nhận một điều ông CFW N97 mini có phần tốt hơn DT, Nhưng tôi không thích dùng FW N97:D:D:D

ThanhTungHT

Active Member
Nếu QT sung đột với Ovi Map 3.06. vậy thì bỏ Ovi Map 3.06 đi vì thưc ra cũng ít người dùng ovi map mà, tôi công nhận một điều ông CFW N97 mini có phần tốt hơn DT, Nhưng tôi không thích dùng FW N97:D:D:D

Tuỳ,C6 ram thấp,pin hao.n97 mini pin trâu,ram cao.Cứ thế mà dùng.Chứ bấm bấm vài cái mà nhận xét linh tinh là ko nên ^^

TY_muonnam

Bạn cho hỏi cái mod tắt đèn phím sử dụng như thế nào vậy. Mình cho vào c/private mà kô thấy nó tắt.

ThanhTungHT

Active Member
Mình có biết cook thế nào đâu bạn làm thế nào thì xài vậy mà. Bản sau bạn cook vào lun nhé để vậy vừa lóa mắt vừa tốn pin.

Ừm,hơi loá mắt thui,ko tốn pin đâu ^^
p/s: Cậu chỉnh mức ánh sáng lên max tớ vẫn đảm bảo pin hơn cả C6 chỉnh min !

ThanhTungHT

Active Member
Xin hỏi mọi người 5230 có Camera trước và có thể gọi cuộc gọi Video ko?
p/s: Mượn máy bạn test nên giờ trả mất rùi!

ThanhTungHT

Active Member
lethanhtung ơi cho mình hỏi mình đang xài cfw n97mn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?132764-CFW-N97-Mini-for-523x-by-Nguyễn-Duy-Thanh-(11-06-2011) giờ muốn flash bản này phải down 3 cái dưới cho vào mục RM 588 rồi flash hả?
Core Rm-588-5230
Rof2 Rm-588-5230
Bổ sung thêm file này cho Core

Nếu bạn có Core V40 cũ cho 5230 rùi thì chỉ cần down Rofs2 là xong.Còn ko thì down cả 3 file về và flash!

p/s: Có thể dùng Core v50 để flash với bất kỳ Rofs2 C6 hay N97 mini nào dành cho máy đó ^^

nhaylau321

Nếu bạn có Core V40 cũ cho 5230 rùi thì chỉ cần down Rofs2 là xong.Còn ko thì down cả 3 file về và flash!

p/s: Có thể dùng Core v50 để flash với bất kỳ Rofs2 C6 hay N97 mini nào dành cho máy đó ^^

Có nghĩa là bỏ 3 file vào mục RM-588 rồi flash phải không? Cho mình hỏi nữa là bản này flash xong là swipe to unlock hay tap un lock
Bản này có hiệu ứng ở menu phải không :D

ThanhTungHT

Active Member
swipe to unlock bạn à.Tớ ko xài hiệu ứng.nên hiệu ứng đơn giản lắm.N97 mini có hiệu ứng menu,nên bạn thích hiệu ứng nào thì Cook vào là đc ^^