• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM - 504 Nokia 5530 XM V40 made by daugiang1987

lequang_dung

cái này là cảm giác ah bạn=)) cfw chất lượng ảnh chỉ thế thui,muốn nét thì dùng OFW nha!\-/
Đã có sự so sánh 1máy dùng bản này 1 máy dùng bản final NDT.Thậm chí chất lượng ảnh của bản này còn thua bản của topic này :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-X6-5530-523x-5800-by-ThanhTungHT-(02-11-2011)
@daugiang: Thêm nữa những cái trong ROMpatcher plus??? e không hiểu là nó tác dụng gì mà bác để nhiều thế e có tích vào chúng thì có cái hiện dấu v (màu xanh) có cái lại hiên x(màu đỏ) khi thoát ra thì những cái x lại trở về ban đầu.Rõ ràng là chúng ko cần thiết.Vậy tại sao bác còn để.
đợi câu trả lời của bác?
còn nữa :lam ơn cho e mod cảm biến khoảng cách,kết nó lắm nhưng tìm ko dc

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Đã có sự so sánh 1máy dùng bản này 1 máy dùng bản final NDT.Thậm chí chất lượng ảnh của bản này còn thua bản của topic này :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-X6-5530-523x-5800-by-ThanhTungHT-(02-11-2011)
@daugiang: Thêm nữa những cái trong ROMpatcher plus??? e không hiểu là nó tác dụng gì mà bác để nhiều thế e có tích vào chúng thì có cái hiện dấu v (màu xanh) có cái lại hiên x(màu đỏ) khi thoát ra thì những cái x lại trở về ban đầu.Rõ ràng là chúng ko cần thiết.Vậy tại sao bác còn để.
đợi câu trả lời của bác?
còn nữa :lam ơn cho e mod cảm biến khoảng cách,kết nó lắm nhưng tìm ko dc

- Biết so sánh đc thì củng phải biết chỉ ra đc nhửng điểm khác nhau của nó chứ phán như vậy thì người ko dùng phán củng đc, kể cả chất lượng ảnh củng vậy đều là mod như nhau cả thôi bạn nên đừng có cảm tính nữa bạn nhé. ROMpatcher để nhiều vậy nhưng cái nào cần thiết thì ap nhé còn ko test gì thì để vậy đi. Mod cảm biến đó tìm trong các topic củ nhé hoặc bung rofs2 ra lấy trong private/10282bc4/rules.
Ps: sao bữa nay có nhiều mem mới ghê nhĩ (Có cần phải đá xoáy nhau như thế ko nhĩ)

kulboy_vn

- Biết so sánh đc thì củng phải biết chỉ ra đc nhửng điểm khác nhau của nó chứ phán như vậy thì người ko dùng phán củng đc, kể cả chất lượng ảnh củng vậy đều là mod như nhau cả thôi bạn nên đừng có cảm tính nữa bạn nhé. ROMpatcher để nhiều vậy nhưng cái nào cần thiết thì ap nhé còn ko test gì thì để vậy đi. Mod cảm biến đó tìm trong các topic củ nhé hoặc bung rofs2 ra lấy trong private/10282bc4/rules.
Ps: sao bữa nay có nhiều mem mới ghê nhĩ (Có cần phải đá xoáy nhau như thế ko nhĩ)
bác nói đúng đó dùng thì dùng k dùng thì thôi sao phải xoắn nhỉ, e nghe còn bực cả mình, họ thử nghĩ xem trên đời này có cái gì hoàn hảo đâu, còn cái rom k biết dùng thì dựa cột mà nghe phải biết mở mồm mà hỏi chứ

lequang_dung

@kulboy_vn : Nói như ông thì =hòa à.Thì chả cái j là hoàn hảo cả nên mới phải góp ý.Cái FW chắc gì ông đã FL,mà FL ra chắc j ông đã hiểu hết dc chức năng của từng mục,có đến mấy chục mục trong room patcher cơ mà.Đúng là nói ra rỗng tuyếc mà.
@daugiang1987 : ok.e có hơi nói năng j nhời,ông a bỏ qua.E đã về bản cũ!

anhphu18

bản anh bảo thì tốt vô đối rồi , hehee, em port qua 5233 thấy rất good , không có j phải phàn nàn cả :D

Luu_Tan_Vu

mem mới nên chưa biết trình độ mấy cooker ở đây. Cứ thử flash vài chuc cái fw đi rồi muốn góp ý gì thì góp ý, chất lượng ảnh tùy thuộc bạn chụp thế nào. Nói thật mình k biết bạn là mem mới k biết nhiều về cfw nên noí vậy hay cố ý như vậy. chứ nói thật là chẳng ai đi so chất lượng các cfw cả mà fw của abao thì k nên.

daugiang1987

@kulboy_vn : Nói như ông thì =hòa à.Thì chả cái j là hoàn hảo cả nên mới phải góp ý.Cái FW chắc gì ông đã FL,mà FL ra chắc j ông đã hiểu hết dc chức năng của từng mục,có đến mấy chục mục trong room patcher cơ mà.Đúng là nói ra rỗng tuyếc mà.
@daugiang1987 : ok.e có hơi nói năng j nhời,ông a bỏ qua.E đã về bản cũ!

- Rom mình cook lại thì đâu có thể hoàn hảo như rom gốc đc mà rom gốc thì đôi lúc còn bị lổi nữa. Bạn phải chĩ rõ đc lổi như thế nào để rãnh mà khắc phục mà cần các bạn cùng test và cùng vọc là vậy đó, và mình củng cần những lời góp ý cụ thể để biết mà fix đấy bạn. ROMpatcher thì có nhiều patch rất hay nên mình để full trọn bộ như vậy để trong quá trình dùng cần đến thì khỏi phải mất công tìm và dung lượng nó củng chỉ 70kb nên ko có gì phải phàn nàn ỡ đây cả.
Thanks mọi người chúc một ngày tốt lành.

vcoin1000

- Rom mình cook lại thì đâu có thể hoàn hảo như rom gốc đc mà rom gốc thì đôi lúc còn bị lổi nữa. Bạn phải chĩ rõ đc lổi như thế nào để rãnh mà khắc phục mà cần các bạn cùng test và cùng vọc là vậy đó, và mình củng cần những lời góp ý cụ thể để biết mà fix đấy bạn. ROMpatcher thì có nhiều patch rất hay nên mình để full trọn bộ như vậy để trong quá trình dùng cần đến thì khỏi phải mất công tìm và dung lượng nó củng chỉ 70kb nên ko có gì phải phàn nàn ỡ đây cả.
Có bản cho 5230 không bạn

daituongquan

muón so sánh thì phải cố định lại điên thoại, độ sáng môi trường không đổi , chế độ chụp như nhau nhé. rồi so sanh mới được, theo mình thì cái nào chất lượng ảnh cũng tương đươc, hiênn tại có 3 mod camera nè , làm rồi cũng thế thôi

toivaban491991

Cho em hỏi, down về có file rofs3, bt mấy bản trước chỉ cần rofs2 thui, bản này bắt buộc phải nhét cả 2 ạ?

vcoin1000

bác daugiang đừng buồn nhé!Em vẫn ủng hộ bác 2 tay luôn.Bác làm 1 bản cho 5230 nhé.Còn mình xin gửi lời phê bình đến những bạn chỉ biết ở không hưỡng thụ mà còn nói này nọ?Tốt nhất không đem so sánh các cfw với nhau.Vì mỗi bản dù tốt hay dở thì củng là công sức của họ.Mình không nên...

yantekz

ai có mod menu 3x4 với cả mod swipe to unlock không? cho mình xin. tìm mãi trong forum chả thấy!

lieuphongtinh

a ơi cho e hỏi, sao e cài x-plore ko dc nhi, cai x-plore thi dc nhưng ko crack dc, vào ứng dụng cũng ko thấy icon x-plore mặc dù trong quản lí ứng sụng thì có. À trước e dùng cfw cũ của a, khi flash bản này e có restore backup của bản củ, co phải vì thế nên bị lỗi ko a? Ah cai rompatch... nhiu cái quá e ko bik no là j, ai có hướng dẫn cái đó thì cho e xin với ạ :)

thay_fet

Member
a ơi cho e hỏi, sao e cài x-plore ko dc nhi, cai x-plore thi dc nhưng ko crack dc, vào ứng dụng cũng ko thấy icon x-plore mặc dù trong quản lí ứng sụng thì có. À trước e dùng cfw cũ của a, khi flash bản này e có restore backup của bản củ, co phải vì thế nên bị lỗi ko a? Ah cai rompatch... nhiu cái quá e ko bik no là j, ai có hướng dẫn cái đó thì cho e xin với ạ :)
một số phần mềm bị ẩn mất rồi,hy vọng bản sau sẽ khắc phục đc.Bạn dùng n-desk đi,nó sẽ hiện lên hết đấy

thephuong001

mình dùng thấy pin yếu lắm.dù đã giảm độ sáng màn hình.có ai có thủ thuật nào kô. Giúp mình

troly

Well-Known Member
mình dùng thấy pin yếu lắm.dù đã giảm độ sáng màn hình.có ai có thủ thuật nào kô. Giúp mình

Bạn tháo pin ra bỏ lên bàn kính quay tròn, nếu pin xoay tròn càn nhanh thì pin hết càn nhanh. Bạn xem lại pin chai thì dù có thủ thuật gì vẫn nhanh hết.

hoaithang

có ai bị như mình ko.mỗi lần mình flash máy xong là khởi động lên nó bắt nhập mã bảo vệ. mình nhập 12345 thì nó báo sai nhưng máy vẫn mở.chỉ có 1 lần mình flash bản CFW Belle v2 của ThanhTungHT là ko bị trường hợp này. bây giờ flash bản này cũng bị lại

hoaithang

các bác có thể chỉ em cách sửa lại cái "kéo em sang phải" lúc unlock đc ko, vài bữa về nhà ăn tết mà để bố mẹ thấy thì cũng ko hay lắm