• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

linkls

sao cái xplore trong fw này không dùng được vậy , muốn xoá để cài cái khác cũng không xoá được . cái file browser dùng bất tiên lắm

jinsk8r

sao cái xplore trong fw này không dùng được vậy , muốn xoá để cài cái khác cũng không xoá được . cái file browser dùng bất tiên lắm
FileBrowser dùng chưa quen nó vậy thôi ^^ dùng quen rồi tiện lắm, nhiều chức năng nữa

Mình chuyển qua dùng FileBrowser, bỏ luôn X-Plore rồi :p

galabuon

nokia file browser có được những tiện ích mà soft khác ko có, chứ xplore vẫn quản lý file tốt hơn

thienthichai

các bác cho em hỏi.sau khi flash fw của panrai vào rồi thì khi vào profile nó báo ko đủ bộ nhớ. ko cho mình chọn nhạc chuông nữa.chỉ hiển thị nhạc chuông trong bộ nhớ chỉ đọc.làm sao để được như bình thừong lại bây h.

kienvp

Các ứng dụng add thêm vào nếu là free thì ít có vấn đề như các app có bản quyền. Đây là con dao 2 lưỡi, bản cook v20 gần 30MB. Bản HTC Lock rất hao pin đấy.
cái HTC lúc nào ko thích mình có thể tắt nó đi được mà .
nokia file browser có được những tiện ích mà soft khác ko có, chứ xplore vẫn quản lý file tốt hơn
mình thấy dùng x-plore thao tác vẫn nhanh hơn file browser . file browser mà dùng hay hơn x-plore thì có lẽ hãng LCG đóng cửa đổi sang nghề buôn mèo rồi >:)

P/s : bác Panrai tống nhìu thứ vào bản cook quá ,chắc mọi người chỉ ngó chơi thui .

linkls

cho mình hỏi tại sao cài xong các phần mềm , games khác ngoài những thứ sẵn có trong máy lại không thấy đâu cả , mặc dù quá trình cài đặt rất bình thường nhưng vẫn không thấy ở đâu mà dùng cả .Đã thử cài rất nhiều thứ nhưng vẫn không thấy :-?

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi tại sao cài xong các phần mềm , games khác ngoài những thứ sẵn có trong máy lại không thấy đâu cả , mặc dù quá trình cài đặt rất bình thường nhưng vẫn không thấy ở đâu mà dùng cả .Đã thử cài rất nhiều thứ nhưng vẫn không thấy :-?

Bạn Flash bản Cook nào?Nói rõ để anh em cook FW dễ trả lời

linkls

Bạn Flash bản Cook nào?Nói rõ để anh em cook FW dễ trả lời

bản này nè chẳng cài các thứ xong chăng thấy hiện ra: Custom .hacked Firmware V.50.0.005 by panrai-pdaviet (cook lại từ bản #2.5.12 của Tojido)

Hero_4ever

Cái x-plore trong CFW của panrai khi flash xong vẫn là bản 123 , mọi người chỉ mình cách xóa để cài bản khác được không ?????? Chắc cái này phải chỉnh từ trong rof3 nhỉ ?

galabuon

làm gì có bản 123, bản 143 đó chứ, xóa hết các file liên quan - dùng siscontent mở 1 xplore khác sẽ biết 1 bản xplore có những gì rồi xóa đi. xài bản LCG gốc nhé

nit_kangta

Cho mình hỏi cách flash ntn, cho file này vào mục nào để flash, mình dùng phoenix, mình thử bằng JAF như máy tính mình không nhận được điện thoại

Anther1991

Ủa, nếu bạn biết flash bằng phoenix thì mình nghĩ bạn đã biết cho các file này vào đâu rồi chứ. Chép đè vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 đó bạn (nếu chưa có đường dẫn này thì bạn tải file này về cài vào ổ C sẽ có)

nit_kangta

nếu mình muốn flash bản cooked trên thì chỉ cần down mấy file họ cho rồi chép đè vào mục kia hả bạn

nit_kangta

mình chép đè file trên vào nó báo thế này "Product flashing failed. Getting list of files to be flash failed: 0x84210021 (-2078212063) - CRC checksum of file 'C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20' does not match with the checksum in data-package. Ai bít xử lý sao không

Chỉnh sửa cuối: