• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

minhtthanh

- Bạn đổi cổng USB cho điện thoại
- cắm điện thoại bật pc suit> cài đặt hỗ trợ pcsuit ( trong mục trợ giúp ps suit)

mình cũng làm thử rồi. cứ chạy đến đây là đứng nè:
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting.................

hadinhdiep

em mới tập hack=jaf mà khi down FW ko biết bug như thế nào? anh nào biết chỉ em với..

jinsk8r

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
...~X(
em mới tập hack=jaf mà khi down FW ko biết bug như thế nào? anh nào biết chỉ em với..
Đã có nhiều topic hướng dẫn JAF ở trong box FW. Các bạn tìm và đọc kỹ.

Hero_4ever

Ở menu hay ở nhắn tin bạn? Cả 2 ở máy mình chỉnh font nhỏ đều hiển thị tốt mà @.@

Ở danh bạn, tin nhắn, nói chung là kí tự nào có dấu ^ mà ghi hoa là đều bị hết Jin ơi :((. Không biết tại sao vậy ?

ht8xlove

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...

Tui gặp trường hợp này mấy lần khi dùng máy ở tiệm nét rồi :
1. Tui đóng gói rofs2 trên cái máy tính ( bị lỗi thì phải ) đó , khi flash thì bị lỗi trên , chuyển sang máy khác flash cũng vẫn thế ----> kết luận đóng gói rofs2 bị lỗi do máy tính
2. Đóng gói rofs2 trên một máy tính khác rồi quay lại flash bằng cái máy tính lỗi lúc trước thì lại gặp lỗi như của bạn . Sang máy khác flash lại ok ----> kết luận thứ 2 là máy tính kia bị lỗi khi chạy jaf ( chính xác hơn là lỗi drive ) .

jinsk8r

1. Tui đóng gói rofs2 trên cái máy tính ( bị lỗi thì phải ) đó , khi flash thì bị lỗi trên , chuyển sang máy khác flash cũng vẫn thế ----> kết luận đóng gói rofs2 bị lỗi do máy tính
2. Đóng gói rofs2 trên một máy tính khác rồi quay lại flash bằng cái máy tính lỗi lúc trước thì lại gặp lỗi như của bạn . Sang máy khác flash lại ok ----> kết luận thứ 2 là máy tính kia bị lỗi khi chạy jaf ( chính xác hơn là lỗi drive ) .
Lỗi đó là do flash khi máy đang bật =.= vấn đề này ai JAF 5800 v31 trở lên đều biết cả

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
Đọc xong Anh còn thấy đuối :))
Lỗi đó là do flash khi máy đang bật =.= vấn đề này ai JAF 5800 v31 trở lên đều biết cả

Chả hiểu bạn trả lời j nữa

Lỗi nảy không dưới 100 người hỏi trong PV ,thường là không tắt máy khi Flash,mai mốt gặp ai hỏi cái này nữa chắc cho đi bà rịa hết >.<

Anther1991

Giải thích cho nè:
1. Flash cái rofs2 ở nhiều máy mà bị lỗi --> rofs2 bị lỗi
2. Đóng gói ở máy tính khác rồi đem về máy mình flash thì gặp lỗi trong khi máy người ta vẫn flash được file đó --> máy mình bị lỗi (chính xác là lỗi driver)
Hố hố hố...............:D

ht8xlove

Chả hiểu bạn trả lời j nữa

Bạn ko hiểu thật ah , bạn còn nhớ cái file menu.mif ko ? ( tuy nó ko liên quan nhưng mình nói để mong sao bạn hiểu )
Đọc xong Anh còn thấy đuối :))

Lỗi nảy không dưới 100 người hỏi trong PV ,thường là không tắt máy khi Flash,mai mốt gặp ai hỏi cái này nữa chắc cho đi bà rịa hết >.<

Bác truonghan có nói quá ko đó . Những cái lỗi khi jaf thì có trời mới biết hết được . Ko lẽ em đã từng cook fw từng flash fw ko duới 100 mà ko biết cái máy nó đang tắt hay bật nguồn ah . Em từng thử flash cả khi bật nguồn nhưng chưa bao giờ gặp cái lỗi mà mọi người bảo là khi flash ko tắt nguồn kia . Lỗi khi em thử flash vẫn để nguồn chỉ là "Seaching not found " còn vấn đề em viết ở trên chỉ là chia sẻ lỗi mà mình gặp phải để mọi người tham khảo thôi .Chốt lại một câu nhé "Mỗi cái mỗi khác , ko ai biết hết được ".

ht8xlove

Giải thích cho nè:
1. Flash cái rofs2 ở nhiều máy mà bị lỗi --> rofs2 bị lỗi
2. Đóng gói ở máy tính khác rồi đem về máy mình flash thì gặp lỗi trong khi máy người ta vẫn flash được file đó --> máy mình bị lỗi (chính xác là lỗi driver)
Hố hố hố...............:D

ko phải ý mình là máy nào như vậy cũng là lỗi drive . Mình đang nói là cái máy mình làm kia . Vì khi bấm nút nguồn điện thoai mà nó seach drive liên tục rồi not found . Bài mình viết là nói về lỗi mình gặp phải để tham khảo . chứ ko phải là một lời khẳng định là cái lỗi đó hoàn toàn là như vậy . Các bạn hiểu sai hết ý của mình rùi

tadenday

bác cho em xin mấy cái theme của bạn hôm nọ đi . mấy cái đó mình cài toàn báo lỗi ko cài được cái nào cả .nếu ko thì bạn cho minh xin cái hình 2010 cũng được .

tiện thể các bạn giúp em cái . em đang dùng cái Rompatches tự nhiên không mở được nó lên nữa không biết là bị làm sao .em bấm vào nó cứ trơ ra không nhúc nhích gì cả . em đã thử làm mọi cách nhưng ko được . đang tính đến chuyện fomat lại máy nhưng cứ nghĩ phải cài lại một đống ứng dụng , theme và game là lại thấy nản . em đang dùng bản cook của PVfwteam .

không có ai chịu giúp em sao :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ht8xlove

Cái theme đó mình chưa share cho ai ngoài thằng em mình , mình cài cho máy nó vẫn chạy ầm ầm , máy mình cũng vậy . Ko biết máy bạn có lỗi jì ko , hay mình nén rar bị lỗi .......???. Mai mình sẽ kiểm tra cho

hellboy2389

Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...

Lúc trước mình cũng cài bằng cách mở máy và cũng có tình trạng tương tự :Stage 2 starting.................. Lúc đó mới xài win7 ko biết cài bằng cách tắt máy nên xem trên mấy diễn đàn cũ chỉ cách flash bật máy nhưng đến: Stage 2 starting .......... nó cứ đứng mãi ko chạy. Chỉ có cách Flash khi shutdown máy nó mới chạy thôi. Tính đến thời điểm này flash chừng 20 lần đề thử các firmware cook nhưng ko hề xảy ra tình trạng " Stage 2 starting ...." khi flash ở chế độ DEAD PHONE ./.

kienvp

Cái theme đó mình chưa share cho ai ngoài thằng em mình , mình cài cho máy nó vẫn chạy ầm ầm , máy mình cũng vậy . Ko biết máy bạn có lỗi jì ko , hay mình nén rar bị lỗi .......???. Mai mình sẽ kiểm tra cho .!

mình kiểm tra rồi theme của bạn bị lỗi đó . dùng pm trên pc bung ra cũng báo lỗi bạn kiểm tra lại nhé . .

ht8xlove

mình kiểm tra rồi theme của bạn bị lỗi đó . dùng pm trên pc bung ra cũng báo lỗi bạn kiểm tra lại nhé . .

Chắc là lỗi nén rar rồi để sáng ra mình post link file sis cho bạn ấy thử . Vì mình đang xài bình thường . Hôm đó lúc nén file lại làm hơi vội vàng vì có việc gấp . Sorry !
Đã fix link down mới http://www.mediafire.com/?sharekey=73298a81c10413bd8ef1259ff1b60e8178e8f75ed97666943e34c0a955f98962

Chỉnh sửa cuối:

tadenday

cám ơn bác Ht8xlove nhé . bác thật là nhiệt tình . em cảm ơn bác rất nhiều .=D>

tiện thể các bạn giúp em cái . em đang dùng cái Rompatches tự nhiên không mở được nó lên nữa không biết là bị làm sao .em bấm vào nó cứ trơ ra không nhúc nhích gì cả . em đã thử làm mọi cách nhưng ko được . đang tính đến chuyện fomat lại máy nhưng cứ nghĩ phải cài lại một đống ứng dụng , theme và game là lại thấy nản . em đang dùng bản cook của PVfwteam .

không có ai chịu giúp em sao
. từ hôm qua đến giờ không có ai giúp em sao ?

ht8xlove

cám ơn bác Ht8xlove nhé . bác thật là nhiệt tình . em cảm ơn bác rất nhiều .=D>

không có ai chịu giúp em sao
. từ hôm qua đến giờ không có ai giúp em sao ?
Cái này thì ko còn cách nào khác là fomat lại máy thôi bạn ah

njs

Có ai giúp em mod lại FW có Resume download + Tăng chất lượng video Call + Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
+ Nâng chất lượng file ghi âm lên Mp4 cho hoàn chỉnh FW này lun.em hok bik mod .Thanks

Anther1991

Bạn tải mấy cái mod đó về chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại cũng có công dụng tương tự ;;)