• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

badamgia11

các bác cho em hỏi tí,em không dùng JAF được,vậy em muốn flash máy FW của mod bằng phoenic thì làm thế nào?em down máy FW cuả mod thích về rồi.

Anther1991

Tải về, giải nén ra, chép đè các file vào RM-356 (nhớ là chép đè đóa, nếu ko có bản thông báo overwrite thì coi như chép sai) nếu máy của bạn là RM-356 rồi flash bình thường

lemanhhapt

Xin lôi lạc chủ đề một chút! Rơi mất e 5800Blu rồi! hết S60 V5 rồi!~X(

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Ac, vậy xin chia buồn :(, có cài tin nhắn khóa máy gì ko. Nhắn vô máy đó cho khóa máy luôn. Đọc xong tự dưng cảm thấy căng thẳng quá :((

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

fix đc cái theme chưa a Jin ;;)
Bạn flash FW nào vậy? Nếu xài CFW v1.0 thì ko cài được theme đó, còn nếu xài máy khác bị lỗi thì để xem lại ^^ bữa fix rồi mà ko test được, chỉ chép vào CFW thôi, file cài làm = siscontents bạn thử cài trên 1 máy 5530 hoặc s60v5 khác xem sao. Ko thì flash lại FW khác rồi cài
Ac, vậy xin chia buồn :(, có cài tin nhắn khóa máy gì ko. Nhắn vô máy đó cho khóa máy luôn. Đọc xong tự dưng cảm thấy căng thẳng quá :((
Việc đầu tiên khi lấy phone là rút sim, 4mat :)

Btw, lạc đề quá :))

kienvp

cám ơn bác Ht8xlove nhé . bác thật là nhiệt tình . em cảm ơn bác rất nhiều .=D>

tiện thể các bạn giúp em cái . em đang dùng cái Rompatches tự nhiên không mở được nó lên nữa không biết là bị làm sao .em bấm vào nó cứ trơ ra không nhúc nhích gì cả . em đã thử làm mọi cách nhưng ko được . đang tính đến chuyện fomat lại máy nhưng cứ nghĩ phải cài lại một đống ứng dụng , theme và game là lại thấy nản . em đang dùng bản cook của PVfwteam .

không có ai chịu giúp em sao
. từ hôm qua đến giờ không có ai giúp em sao ?

bạn đã giải quyết bằng cách nào vậy ? nói cách đã làm mà chưa thành công của bạn để mọi người còn tìm cách mà giúp chứ .

qhuyvt

Bạn flash FW nào vậy? Nếu xài CFW v1.0 thì ko cài được theme đó, còn nếu xài máy khác bị lỗi thì để xem lại ^^ bữa fix rồi mà ko test được, chỉ chép vào CFW thôi, file cài làm = siscontents bạn thử cài trên 1 máy 5530 hoặc s60v5 khác xem sao. Ko thì flash lại FW khác rồi cài
Ý e là e chuyển bộ icon trog theme a sag theme khác bị lỗi no graphics file found in package ấy, lúc trc nhờ a sửa 1 lần rùj ở ngay page 1 ấy :(

nqt9002

ko bít có ai bị như mình ko nhỉ ? Cái ovi store vô ko đc, ngoài ra mình còn bị 1 số themes khi sử dụng thì vô thư mục games ko hiện games themes khác thì ok .....

jinsk8r

ko bít có ai bị như mình ko nhỉ ? Cái ovi store vô ko đc, ngoài ra mình còn bị 1 số themes khi sử dụng thì vô thư mục games ko hiện games themes khác thì ok .....
@.@ làm sao mà cài theme khác lại ko hiện game được bạn @.@
Bạn thử remove game cài lại xem sao

Còn về việc Ovi Store chắc lúc mới mod mình disable nhầm quên fix nó lại :( vì cài Ovi Store mỗi lần mình dùng PC gửi tin nhắn share link vào đt, bấm vào link nó load bằng trình duyệt, rồi 1 lúc sau nó lại mở OVI Store load tiếp lâu lắm

Để mình fix lại rồi up lên :(

ht8xlove

Cái ovi thực chất ko quan trọng . Nói như jinsk8r là rất đúng .........load lâu lắm . Mà cái ovi đó khi vào được lại phải update nên tốt hơn là down bản ovi mới nhất rồi cài vô máy là xong , khỏi phải chờ nó load rồi chờ nó update (lại tiết kiệm gprs nữa hiii...!)

jinsk8r

Nếu các bạn muốn xài OVI Store thì tạm thời làm theo cách sau để ko phải flash

Dùng FileBrowser mở Z:\Data\SecureWidgetPreinstall\Ovistore_client_only.sisx để cài OVI Store, sau đó có thể update lên phiên bản mới

Chỉnh sửa cuối:

nqt9002

thanks jinsk8r nhìu hen, còn cái vụ themes mình kt lại thì chỉ bị mỗi 1 themes thôi mí themes khác ok hết, bị mỗi themes đó xài là ko hiện 1 games nào trong thư mục games hết chắc themes đó bị lỗi rồi ~~
@ht8xlove: mình toàn xài wifi nên thường hay vô ovi chơi lắm gprs thì mình chỉ dùng chat thôi ^^

jinsk8r

thanks jinsk8r nhìu hen, còn cái vụ themes mình kt lại thì chỉ bị mỗi 1 themes thôi mí themes khác ok hết, bị mỗi themes đó xài là ko hiện 1 games nào trong thư mục games hết chắc themes đó bị lỗi rồi ~~
@ht8xlove: mình toàn xài wifi nên thường hay vô ovi chơi lắm gprs thì mình chỉ dùng chat thôi ^^
Có lẽ thư mục game của bạn toàn game java? Và theme đó bị lỗi icon Java MIDlet nên mới bị vậy

@ht8xlove: Vào "Sửa bài" có chức năng xóa đó

nqt9002

Có lẽ thư mục game của bạn toàn game java? Và theme đó bị lỗi icon Java MIDlet nên mới bị vậy

@ht8xlove: Vào "Sửa bài" có chức năng xóa đó

hì đúng rồi toàn games java thôi ^^, ag mà cho mình hỏi lun có cách nào trích xuất mí cai java với ứng dụng đã cài vô máy ra thành lại file cài đặt ko ?

jinsk8r

Mình chưa đủ quyền bạn ah
Cái đó lúc là mem mình đã xóa được rồi mà @.@ hay là phải thành viên cấp 4 hoặc cấp 5 nhỉ? :-?
hì đúng rồi toàn games java thôi ^^, ag mà cho mình hỏi lun có cách nào trích xuất mí cai java với ứng dụng đã cài vô máy ra thành lại file cài đặt ko ?
Có thể làm bằng cách dùng SIScontents pack lại folder cài đặt game và ứng dụng (private,resoure\apps và sys\bin) nhưng bạn cần phải biết UID của ứng dụng nào cần pack

Cách đơn giản hơn là gộp tất cả những file cài app, game (trừ game java) lại rồi dùng SISContents bung ra, chép tất cả vào 1 thư mục rồi dùng SIScontents repack lại

Còn nếu bạn ko đủ trình độ làm 2 cách trên thì dùng Auto Installer, chép tất cả file cài vào E:\ThinkChange\E (hoặc C nếu cần cài vào C:\) rồi để nó tự cài (Mình dùng cách này, vì 2 cách trên làm mất công mà cài đặt lâu, lỡ 1 cái bị lỗi là hỏng cả bầy)