• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

sieutocdo1994

thanks các bạn nhìu. mình tét có một số lỗi: khi chạy ứng dụng java( ola chat) phần mũi tên điều hướng, phím chọn, a b c d hình như ko còn tác dụng. ko thể cài đ.c HS Orange, Vodafone thì cài đ.c nhưng ko sài đ.c. Ovi store ko chạy đ.c. zới lại sau khi flash mình đâu thấy mấy cài java j đâu, mà cũng chẳng thấy thông báo j hết. máy chỉ hỏi có cài install ko? đây là cài java chăn? mình đã flash nhìu lần nhưng vẫn zậy. mong các pa.n sớm fix lại các lỗi. thân

Chỉnh sửa cuối:

Lan_Truong

Mình Jaf bản này cảm nhận chung là mượt Thanks cái nữa
Cho mình hỏi "
một số ứng dụng khi cài buộc phải tắt Open4All nhưng sao mình tìm Rompatcher+ 2.03 ko thấy

mrblackrose

thanks các bạn nhìu. mình tét có một số lỗi: khi chạy ứng dụng java( ola chat) phần mũi tên điều hướng, phím chọn, a b c d hình như ko còn tác dụng. ko thể cài đ.c HS Orange, Vodafone thì cài đ.c nhưng ko sài đ.c. Ovi store ko chạy đ.c. zới lại sau khi flash mình đâu thấy mấy cài java j đâu, mà cũng chẳng thấy thông báo j hết. máy chỉ hỏi có cài install ko? đây là cài java chăn? mình đã flash nhìu lần nhưng vẫn zậy. mong các pa.n sớm fix lại các lỗi. thân

Mình cũng gặp vấn đề này, KTS có vẻ hơi bị nhạy quá

nqt9002

bạn xài ola bản nào thế ? Mình xài ola và shmessenger full cảm ứng chạy bt mà bạn xem lại xem sao, còn ovi store hum qua jinsk8r đã trả lời rùi mà .....

Nếu các bạn muốn xài OVI Store thì tạm thời làm theo cách sau để ko phải flash

Dùng FileBrowser mở Z:\Data\SecureWidgetPreinstall\Ovistore_client_onl y.sisx để cài OVI Store, sau đó có thể update lên phiên bản mới

sieutocdo1994

mình sài ola valentine. có thể flash bị lỗi. để thử flash CFW khác rùi flash lại bản này xem sao
sory tại mình ko coi câu trả lời của jinsk8r nhưng mình thấy có bạn đã up ovi lên. mình thấy sài ok khỏi phải làm như bạn jinsk8r

jinsk8r

Remove Java thử xem bạn :) Java cài vào C: mà đâu phải trong ROM

Java nó tự cài, sau khi xong nó có bảng thông báo đó ^^, ko thì bạn mở C:\Data\Logs\PNHT xem file txt nếu nó ghi Install Succeeded là được
Mình Jaf bản này cảm nhận chung là mượt Thanks cái nữa
Cho mình hỏi "
một số ứng dụng khi cài buộc phải tắt Open4All nhưng sao mình tìm Rompatcher+ 2.03 ko thấy
Trong thư mục Applications có RomPatcher mà bạn @.@
Mình cũng gặp vấn đề này, KTS có vẻ hơi bị nhạy quá
KTS?
sory tại mình ko coi câu trả lời của jinsk8r nhưng mình thấy có bạn đã up ovi lên. mình thấy sài ok khỏi phải làm như bạn jinsk8r
Phải cài OVI bằng cách của mình rồi mới cài bản mới được chứ nhỉ, mình thử cài thẳng bản 1.6 đâu có được =.=

sieutocdo1994

Remove Java thử xem bạn :) Java cài vào C: mà đâu phải trong ROM

Java nó tự cài, sau khi xong nó có bảng thông báo đó ^^, ko thì bạn mở C:\Data\Logs\PNHT xem file txt nếu nó ghi Install Succeeded là được

Phải cài OVI bằng cách của mình rồi mới cài bản mới được chứ nhỉ, mình thử cài thẳng bản 1.6 đâu có được =.=

sao mình vào tới Logs mà ko thấy file PNHT đâu cả
mình cài thấy nó vẫn chạy bình thường. hôm wa GPRS bị j ak. nên mình chưa thử down ứng dụng, để chút mình down thử coi sao :-?

jinsk8r

sao mình vào tới Logs mà ko thấy file PNHT đâu cả
mình cài thấy nó vẫn chạy bình thường. hôm wa GPRS bị j ak. nên mình chưa thử down ứng dụng, để chút mình down thử coi sao :-?
Hoặc là bạn cài thử một ứng dụng Java thấy giao diện cài đặt khác là 2.1 rồi đó ^^

Lan_Truong

@.@ jinsk8r: Trong thư mục Applications có RomPatcher mà bạn @.@

ý mình là ko tìm thấy Open4All để khi cần thì tắt nó để cài ứng dụng ý

mad_r0mantic

em dùng FW này sau khi vào rom patcher apply all thì tại sao khi vào menu có mấy dòng ko sử dụng đc là editing options , Icon animation với background images ạ. E mới dùng 58 nên gà lắm .mong các huynh chỉ giáo ạ

madienyeu

Banned
Làm ơn Cook cho em N97 1 bản đi mà. Các pro thiên vị 5800 wa', hay N97 ko Cook được ???

jinsk8r

@.@ jinsk8r: Trong thư mục Applications có RomPatcher mà bạn @.@
ý mình là ko tìm thấy Open4All để khi cần thì tắt nó để cài ứng dụng ý
Open File System
em dùng FW này sau khi vào rom patcher apply all thì tại sao khi vào menu có mấy dòng ko sử dụng đc là editing options , Icon animation với background images ạ. E mới dùng 58 nên gà lắm .mong các huynh chỉ giáo ạ
Tắt patch Hidden Menu
Làm ơn Cook cho em N97 1 bản đi mà. Các pro thiên vị 5800 wa', hay N97 ko Cook được ???
Cook thì được nhưng nếu có lỗi thì test ra sao :-??

sieutocdo1994

các bạn ơi hok bj tại sao GPRS sài ko ổn định. sài chút là rớt mạng ah. mình đã thử chỉnh cả 3 chế độ mạng nhưng vẫn zậy

jinsk8r

các bạn ơi hok bj tại sao GPRS sài ko ổn định. sài chút là rớt mạng ah. mình đã thử chỉnh cả 3 chế độ mạng nhưng vẫn zậy
Xem lại mạng của bạn xem, mình xài bt mà vào nhanh lắm @.@

madienyeu

Banned
[/QUOTE]
Cook thì được nhưng nếu có lỗi thì test ra sao :-??[/QUOTE]
Huhu, các cao nhân PDA nghèo vậy trời. Mà em thấy các diễn đàn trên thế giới cũng chả ai COOK cho N97 hết, bản COOK duy nhất vẫn là bản thêm Rompatcher mà thôi. Hjc

qhuyvt

Hic mấy bữa nay thi giờ mới rờ vào dc cái máy tính :| cái theme kia repack cũg bị lỗi đó a jin :( hay a có cái icon của folder Photos với Video thì send cho e nha

linh2911

Huhu, các cao nhân PDA nghèo vậy trời. Mà em thấy các diễn đàn trên thế giới cũng chả ai COOK cho N97 hết, bản COOK duy nhất vẫn là bản thêm Rompatcher mà thôi. Hjc
Tự xử 1 phát phát MADE IN TỰ TUI đi bạn.

Anther1991

Để bữa nào tui cook thử rồi bạn test hé. Có gì bạn flash firmware gốc lại là xong rồi, bên 5800 cũng toàn làm vậy ko chứ đâu :D Được hok? Nếu đồng ý thì cho mình biết RM mấy nhé;;)
Lên navifirm coi thử hình như là RM-505

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Hic mấy bữa nay thi giờ mới rờ vào dc cái máy tính :| cái theme kia repack cũg bị lỗi đó a jin :( hay a có cái icon của folder Photos với Video thì send cho e nha
2 folder đó ở trong theme ko nhớ entry nào nữa, bạn dùng Siscontent New> From folder rồi mở lên xem :)