• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 [30.0.003] by Hoàng Huy(cập nhật V2)

vuhien

HoangHuy có cách nào sử lý cái chụp ảnh full màn hình như khi ở chế độ video không? Đang kiếm cái này mà chưa thấy

chichung781988

còn 1 lỗi nữa, khi dùng bản này của bạn Hoàng Huy là khi thoát mtdEVA máy sẽ bị khởi động lại, nhưng nếu kill mtdEVA bằng Jbak thì lại không sao><

sieutocdo1994

còn 1 lỗi nữa, khi dùng bản này của bạn Hoàng Huy là khi thoát mtdEVA máy sẽ bị khởi động lại, nhưng nếu kill mtdEVA bằng Jbak thì lại không sao><

Nếu bạn sài V2 mà bị zậy thì bạn flash lại nha. V2 mình đã cải thiện tính ổn định so với fw gốc rất nhìu, fw gốc V30 rất hay pị tình trạng tự reset lại máy. Chúc zui

mapdit989

Lỗi ở phần Quản lý file. hay bị đơ máy lắm. mà sao thằng 5800.523x nó chạy được Fw của c6 cả n97 mà x6 chịu nhỉ? củng s60 v5 mà ? mình muón cái icon 4x4 mà chưa làm được. hic. còn cái Home screen nũa chứ.bùn quá ah`.:-/

sieutocdo1994

Lỗi ở phần Quản lý file. hay bị đơ máy lắm. mà sao thằng 5800.523x nó chạy được Fw của c6 cả n97 mà x6 chịu nhỉ? củng s60 v5 mà ? mình muón cái icon 4x4 mà chưa làm được. hic. còn cái Home screen nũa chứ.bùn quá ah`.:-/

Mình nghĩ bạn flash bị lỗi rùi, mình lo hề gặp lỗi này

tuyenhp

V2 đã sữa lỗi âm lịch chưa vậy bác ! cái ghi chú to quá làm hết xem đc ngày tháng @@

vuhien

Cái âm lịch bị to là do cái bàn phím mini kia, được cái nọ mất cái kia

qhc_qhc

bản này có ai test chưa cho xin ý kiến

Mình test nhìu bản rùi, thấy bản V2 này là chuẩn nhất, bạn cứ yên tâm sài, đã đ.c fix các lỗi, mình cài khoãng 30mb chương trình vào C:\\ mà khi khở động ram vẫn khoãng 60mb

sieutocdo1994

HAPPY NEW YEAR
chúc mọi người năm mới zui zẻ, hạnh phúc, an lành, như ý nha.
có fw C6 rùi kìa =))

asleepcowboy42

Mình flash v2, lúc đầu có nhanh, nhưng mà sau mình chụp ảnh hơi nhiều thì rất hay bị đơ, phải khởi động lại. Mà mọi hôm bạn bảo có cái theme nhanh mà nhẹ là cái Nbrown hả, hay là bản có sẵn trong máy rồi. Nếu mà là bản bạn flash sẵn thì mình thấy không nhanh lắm. Cố gắng Cook c6 vào x6 cho chuẩn để anh em flash nha bạn!

sieutocdo1994

Mình flash v2, lúc đầu có nhanh, nhưng mà sau mình chụp ảnh hơi nhiều thì rất hay bị đơ, phải khởi động lại. Mà mọi hôm bạn bảo có cái theme nhanh mà nhẹ là cái Nbrown hả, hay là bản có sẵn trong máy rồi. Nếu mà là bản bạn flash sẵn thì mình thấy không nhanh lắm. Cố gắng Cook c6 vào x6 cho chuẩn để anh em flash nha bạn!

theme Nbrown ak bạn. bạn chịu khó flash lại nha, tại V30 này hình như có một vài lỗi nhỏ từ nokia, làm máy rất hay bị khởi động lại

bản của binh24 chạy cũng ỗn lắm bạn, mình đang học cách sử dụng NFE 0.3, hy vọng sẽ sớm có bản cook

xelibri

Chào sieutocdo, mình quay lại với X6 rùi, chờ firmware của bạn nhé. Ổn định và siêu tốc.

sieutocdo1994

Chào sieutocdo, mình quay lại với X6 rùi, chờ firmware của bạn nhé. Ổn định và siêu tốc.

chào mừng đã quay trở lại, test thử V2 rùi cho mình vài cảm nhận nhé. Cfw tiếp theo rất có thể sẽ dựa trên nền tản c6 cho x6

dkhoan_0211

chào mừng đã quay trở lại, test thử V2 rùi cho mình vài cảm nhận nhé. Cfw tiếp theo rất có thể sẽ dựa trên nền tản c6 cho x6
giờ có c6 rồi thì cứ c6 mà làm cho x6 nhà mình thôi chứ còn gì nữa ;;)

xelibri

Trước đây đợt dùng thì V5 còn khá ít người dùng nên lượng firmware cũng ít hơn. Đổi mãi rùi lại quay lại với Symbian vì tính ổn định và phù hợp với tính chất công việc. Bản V2 theo mình dùng thì cũng khá tốt, chưa phát hiện được lỗi gì lớn. Tuy nhiên vấn đề tụt ram vẫn xảy ra, nhưng theo mình dùng thì đó là bệnh chung của Sym và các hđh khác. V2 ok đó bạn. Mình dùng N97 mini rùi nhưng nên cũng chả máu vụ nền tảng C6 mấy, nhanh và ổn định là ok rồi. Thanks bạn!

tuyenhp

e ghét cái là ở cấu hình bình thường nó có chữ Hoàng Huy như kiểu em mượn điện thoại của ai ý :(