• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6[31.0.004] by Hoàng Huy

supermenx

Mình đã dùng CFW của Huy Hoàng bản v30, rất ổn định, tốc độ tốt, hơn hẵn các bản khác cùng phiên bản, nhưng tự dưng dùng cái X-Clear xong, lỗi hệ thống tùm lum hết (không biết có ai giống mình không nữa?). Giờ lên tải bản V31 này về nghiên cứu tiếp. Cảm ơn chủ thớt nhiều he!

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

Cám ơn bác nhiều lém :X :x :-*

Your welcome :D

Mình đã dùng CFW của Huy Hoàng bản v30, rất ổn định, tốc độ tốt, hơn hẵn các bản khác cùng phiên bản, nhưng tự dưng dùng cái X-Clear xong, lỗi hệ thống tùm lum hết (không biết có ai giống mình không nữa?). Giờ lên tải bản V31 này về nghiên cứu tiếp. Cảm ơn chủ thớt nhiều he!

Thanks ban. Mình chưa sài X-clean. Nhưng mình đang dùng swiss manager. Thấy ok lắm. Bạn thử xem. Nếu search k có thì để lúc nào mình onl pc mình send cho

ohyeah1412

Thanks ban. Mình chưa sài X-clean. Nhưng mình đang dùng swiss manager. Thấy ok lắm. Bạn thử xem. Nếu search k có thì để lúc nào mình onl pc mình send cho

uhm giống tui..
tui không thích sài ram blow hay bị restart vì không tương thích với open4all rp+ thì phải:-/ .. kòn x-clear thấy không thông dụng mấy.. killme cũng khá tốt.. nhưng tui lại thích sài swiss manager hơn vì nó tiện dụng và dễ sài hihi:D nếu bác thích thì bản đầy đủ VH đây nhé:p

boy_online01

CHÚC MỪNG SIEUTOCDO1994 LÊN VIP=D>=D>=D>=D>=D>

Hôm nay có nhiều nick bên s60v5 đổi màu quá ta \-/

Thêm cái Ramblow cho anh em có nhiều lựa chọn. Cần k3y thì pm qua tin nhắn riêng cho mình.

supermenx

Your welcome :D

Cái thằng Swiss Manager mình đang dùng bản được Việt hoá, cũng ngon, mỗi cái tội phải tắt "Open4All RP+" không thì màn hình nó tối dần,...tối dần,... và xung đột tự khởi động lại, hjx...Nhưng thằng này nó đâu có dọn rác??? nó dọn RAM mà!
X-Clear nó dọn rác trong bộ nhớ của máy và bộ nhớ 8GB, thế mới có lỗi hệ thống.
Mình đã test bản CFW V31 của bác, tốc độ tốt hơn hẳn bản cũ nhiều, rất tuyệt!!! Cảm ơn chủ thớt cái nữa! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Bạn sieutocdo 1994 ơi cho mình hỏi tí được không?
Trong CFW của bạn có cái này mình thắc mắc 1 tí
Cái tự tạo E:\Personal\Pictures
E:\Personal\Video
Để dấu tư trang vào đây mà gallary nhận ra

Mình đang dùng CFW Fastest Photon của bạn Vuhien.Mình cũng tạo theo đường dẫn của bạn nhưng không dấu được video và Image.Vào trong bộ sưu tập là thấy hết.
Vậy đường dẫn này chỉ riêng cho bản CFW của bạn thôi à.Không dùng chung cho các CFW khác à.Buồn quá
Nếu được bạn bày cho mình cách nào khác để dấu Video và Image mà Gallary không nhân ra không?Cảm ơn bạn trước nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

uhm giống tui..
tui không thích sài ram blow hay bị restart vì không tương thích với open4all rp+ thì phải:-/ .. kòn x-clear thấy không thông dụng mấy.. killme cũng khá tốt.. nhưng tui lại thích sài swiss manager hơn vì nó tiện dụng và dễ sài hihi:D nếu bác thích thì bản đầy đủ VH đây nhé:p

Mình hay xài Ramblow.Khi khởi động thì vào Rompatcher tắt Open4all rp+ đi.Sau khi khởi động xong để rambolw chạy ngầm để phần mềm làm sạch máy theo chế độ đặt giờ của mình.Khởi động xong vào bật Open4all dùng bình thường.Mình thấy Ramblow vẫn nhất.Hì

Bạn Sieutocdo không làm bản nào mà có Font mặc định của Nokia và không có bàn phím Mini Qwerty.Mình nhiều lần định Flash bản của bạn nhưng không thích Fonts Androi lắm với cái bàn phím Qwerty nữa.hì

Mới lên Vipmen nên nhớ phải trả lời hết câu hỏi của mình nha.
Chúc mừng bạn sieutocdo 1994 lần nữa.hihi

Chỉnh sửa cuối:

supermenx

Giúp mình với, nó vẫn báo lỗi hệ thống, khi khởi động máy lên nó báo "Application closed: tpServer KERN-EXEC 3" với MyKeyLock tự chạy thì nó báo "Application closed: mykeylock CONE 14", thằng MazeLock thì báo "Application closed: MazeLock Setting Intem Lis 6", lúc trước dùng X-clear xong, thấy nó bị thế này, nên xoá đi rồi, cài bản CFW v31 vào, vẫn bị!
Cảm ơn mấy bác trước!

sieutocdo1994

Bạn sieutocdo 1994 ơi cho mình hỏi tí được không?
Trong CFW của bạn có cái này mình thắc mắc 1 tí
Cái tự tạo E:\Personal\Pictures
E:\Personal\Video
Để dấu tư trang vào đây mà gallary nhận ra

Mình đang dùng CFW Fastest Photon của bạn Vuhien.Mình cũng tạo theo đường dẫn của bạn nhưng không dấu được video và Image.Vào trong bộ sưu tập là thấy hết.
Vậy đường dẫn này chỉ riêng cho bản CFW của bạn thôi à.Không dùng chung cho các CFW khác à.Buồn quá
Nếu được bạn bày cho mình cách nào khác để dấu Video và Image mà Gallary không nhân ra không?Cảm ơn bạn trước nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình hay xài Ramblow.Khi khởi động thì vào Rompatcher tắt Open4all rp+ đi.Sau khi khởi động xong để rambolw chạy ngầm để phần mềm làm sạch máy theo chế độ đặt giờ của mình.Khởi động xong vào bật Open4all dùng bình thường.Mình thấy Ramblow vẫn nhất.Hì

Bạn Sieutocdo không làm bản nào mà có Font mặc định của Nokia và không có bàn phím Mini Qwerty.Mình nhiều lần định Flash bản của bạn nhưng không thích Fonts Androi lắm với cái bàn phím Qwerty nữa.hì

Mới lên Vipmen nên nhớ phải trả lời hết câu hỏi của mình nha.
Chúc mừng bạn sieutocdo 1994 lần nữa.hihi

cái đường dẫn ẩn file đó chỉ dành cho bản cook của mình thôi bạn. bạn thử hỏi vuhien coi có cook ẩn file hok.
Còn về font và mini qwerty thì lúc nào mình rãnh sẽ làm bản font chuẩn và k có mini qwerty. cái mini qwerty mod vào chủ yếu cho = bạn = bè C6 thôi :)). k chỉnh mini qwerty thì cứ sài bình thường thôi bạn.
thanks

sieutocdo1994

Giúp mình với, nó vẫn báo lỗi hệ thống, khi khởi động máy lên nó báo "Application closed: tpServer KERN-EXEC 3" với MyKeyLock tự chạy thì nó báo "Application closed: mykeylock CONE 14", thằng MazeLock thì báo "Application closed: MazeLock Setting Intem Lis 6", lúc trước dùng X-clear xong, thấy nó bị thế này, nên xoá đi rồi, cài bản CFW v31 vào, vẫn bị!
Cảm ơn mấy bác trước!

mình thấy cũng k cần sài X-clear đó làm j. bây h bạn hard reset hoặc tốt nhất là flash lại máy lun cho chắc. chừng nào thấy máy nhìu rác rùi lại hard reset hay flash lại. mà mình thấy bộ nhớ C:\\ của X6 nhìu chán, khoãng 300MB lận mà, mình nghĩ cái zụ rác làm chậm máy cũng k lo j âu. Với mình thấy các bạn khi cài pm thì cài vào C:\\ lun cho tiện, lúc flash máy đỡ phải xóa mục sys, systern, private,.... trong thẻ, khi chạy pm truy suất dữ liệu cũng lẹ hơn. đó là cảm nhận của mình.
thanks

supermenx

Mình đã flash lại, dùng CFW v31 của Huy Hoàng rồi đó, nó vẫn bị, bộ nhớ 300MB nó mau đầy lắm, cứ cài ứng dụng vào đó thì dung lượng thay đổi nhanh lắm, lúc trước mình xài còn có 21MB, nên giờ toàn cài ứng dụng trên ổ 8GB, nhưng mà giờ sinh ra mấy cái lỗi đó, mới bị đây thôi, trước giờ chưa gặp, hjx...
Có bị như vậy hông mấy bác?

vpkado

bác sieutocdo chỉ giúp mình cách thêm hs samsung HD vào v31 này với, mò hoài k ra.thank

sieutocdo1994

Mình đã flash lại, dùng CFW v31 của Huy Hoàng rồi đó, nó vẫn bị, bộ nhớ 300MB nó mau đầy lắm, cứ cài ứng dụng vào đó thì dung lượng thay đổi nhanh lắm, lúc trước mình xài còn có 21MB, nên giờ toàn cài ứng dụng trên ổ 8GB, nhưng mà giờ sinh ra mấy cái lỗi đó, mới bị đây thôi, trước giờ chưa gặp, hjx...
Có bị như vậy hông mấy bác?

bạn sài kinh thế. mình cài ứng dụng maximum lun chiếm khoãng 50MB ah.