• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

quang93th

Banned
bác hd lại hộ em vs,máy em bị die mất rồi :(
1 bảng to hiện lên thì theo video bác chọn có 2 cái file đuôi V00 vs v20 trong khi còn 4 file nữa e chưa biết để làm gì,trong video thấy có 2 file của 5530 thôi,k thấy 6 file liền
Nó hiện lên
Detected P-KEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error finding CMT boot...
bác ơi bác đưa em cái của 5800 rồi :((

Radium

Moderator
có tương đâu bác ơi,k có flash,nhắn tin cũng khác,k thoát ra đc,app đèn pin....
:(( em k biết đâu :((

À. Hoá ra bạn nói về cái CFW. Cái này là FW n97 hay C6 nên nó khác với FW gốc trước đây bạn đang dùng nha

dangquy197

bạn ơi có cho C6 chưa.cho mình xin đi

Tình hình chắc 4 hôm nữa là có bác ạ

link cho 5230 sao em vào k đc bác ơi :((

Đồng chí Radium đã sửa Link cho bác nhé

đúng như thế bấm vào tải suống như hình nhưg nó vẫn như vậy mình bấm hơn 10lần mà nó vẫn như trong hình.

Nếu ko ấn dc nút Tải xuống thì ấn nút Tệp, chọn Tải Xuống nhé

Link fix 5230 nha. Do MF nó lock mất file trên #1 nên mình up lại

bác ơi em làm theo cái video đó bị die phone :(
Bạn thử jaf với đầy đủ các file xem. Bữa giờ bản 5230 có ai flash chưa mà k có phản hồi j cả :(
bác hd lại hộ em vs,máy em bị die mất rồi :(
1 bảng to hiện lên thì theo video bác chọn có 2 cái file đuôi V00 vs v20 trong khi còn 4 file nữa e chưa biết để làm gì,trong video thấy có 2 file của 5530 thôi,k thấy 6 file liền
Nó hiện lên
Detected P-KEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error finding CMT boot...
fiw có 6file lại jaf có 2files ko đead sao đc.
bác ơi bác đưa em cái của 5800 rồi :((
có tương đâu bác ơi,k có flash,nhắn tin cũng khác,k thoát ra đc,app đèn pin....
:(( em k biết đâu :((
À. Hoá ra bạn nói về cái CFW. Cái này là FW n97 hay C6 nên nó khác với FW gốc trước đây bạn đang dùng nha

Tất cả lỗi trên là do bạn Quang93th chưa có Driver của máy trước khi Flash, hãy bật máy, chọn Nokia Suite hoặc Ovi Suite (Chọn chế độ trên điện thoại, cắm vào máy tính để máy nhận Driver và cài, sau đấy mới bắt đầu Flash máy. YÊU CẦU HÃY ĐỌC KĨ VỀ CÁCH FLASH PHONE Ở CHẾ ĐỘ DEAD PHONE RỒI MỚI ĐƯỢC FLASH FW :|

wanbeytuananh

Bạn thử jaf với đầy đủ các file xem. Bữa giờ bản 5230 có ai flash chưa mà k có phản hồi j cả :(

Bạn qua đây để tìm hiểu cách flash với cả 4 file còn lại. Nếu vẫn die thì nguyên nhân là do fw @@

xác nhận là 5230 flash với đầy đủ core thì ko đc, còn với 2file thì như kiểu vẫn còn tàn dư fw cũ ấy, mình tg mỗi máy mình bị như thế, :D

Radium

Moderator
xác nhận là 5230 flash với đầy đủ core thì ko đc, còn với 2file thì như kiểu vẫn còn tàn dư fw cũ ấy, mình tg mỗi máy mình bị như thế, :D

Lạ nhỉ tưởng flash full file thì ngon hơn chứ, mình mới tập tành hex dung lượng nên lỗi tùm lum :D Không có máy nên lấy cái 5530 làm chuột bạch thành công mới làm cho máy khác mà ai ngờ :| Trình độ có hạn quá @@

style144

Yeah, trong khi đợi bản c6 của bác em tậu con s2 về rồi, mà ko biết dùng android * quê thật * , bác nào dùng bày em với, nó có tựa tựa như sym ko nhỉ
Yahoo em : little_prince14

Radium

Moderator
Yeah, trong khi đợi bản c6 của bác em tậu con s2 về rồi, mà ko biết dùng android * quê thật * , bác nào dùng bày em với, nó có tựa tựa như sym ko nhỉ

Hình như khác nhiều ấy chứ bạn. Dùng android bạn nên root e nó, up rom fastboot... rồi tha hồ vọc. :))

style144

Hình như khác nhiều ấy chứ bạn. Dùng android bạn nên root e nó, up rom fastboot... rồi tha hồ vọc. :))

Bác xài chưa, e chả hiểu gì cả :(( bây giờ mới thấy sym đơn giản hơn nhiều, lên topic đọc chả hiểu gì sất, chả nhẽ đập con s2 này =))

Radium

Moderator
Bác xài chưa, e chả hiểu gì cả :(( bây giờ mới thấy sym đơn giản hơn nhiều, lên topic đọc chả hiểu gì sất, chả nhẽ đập con s2 này =))

Mình chưa xài S2 bao giờ, hồi trước có up Rom cho máy gt540 nên cũng biết tí xíu, toàn làm theo hướng dẫn của mấy pro đi trước :D

style144

Mình chưa xài S2 bao giờ, hồi trước có up Rom cho máy gt540 nên cũng biết tí xíu, toàn làm theo hướng dẫn của mấy pro đi trước :D

kiểu này pro bên sym qua android thì chết cả nhỉ, hình như boot cũng giống như hack bên mình, root như là flash đúng ko ta, e thấy bác nào dùng android cũng bk dùng sym, còn dùng sym chưa chắc bk dùng android :D
Mà bác ơi, s2 có lên jelly bean được không ấy nhỉ, lên ( mod bỏ qua cho nhầm box :D )

Radium

Moderator
kiểu này pro bên sym qua android thì chết cả nhỉ, hình như boot cũng giống như hack bên mình, root như là flash đúng ko ta, e thấy bác nào dùng android cũng bk dùng sym, còn dùng sym chưa chắc bk dùng android :D
Mà bác ơi, s2 có lên jelly bean được không ấy nhỉ, lên ( mod bỏ qua cho nhầm box :D )

Root = hack bạn ơi. Lúc đầu bỡ ngỡ vậy thôi chứ có máy vọc là quen ngay ấy mà. S2 chắc lên jb được đó bạn :D Xài thử qua android, ios mình vẫn thấy sym đơn giản và thú vị nhất ;;)

cuongno2

Xin

Mấy pro cho xin link 5800 khác đc ko.bấm vào sang tab khác chọn tải suống mà nó vẫn thế.chọn tập tin>tải suống nó cung vẫn như hình pro up ờ trang 18 mình làm các kiểu mà ko dow đc.ai cho mình link khác với.thank

wanbeytuananh

Lạ nhỉ tưởng flash full file thì ngon hơn chứ, mình mới tập tành hex dung lượng nên lỗi tùm lum :D Không có máy nên lấy cái 5530 làm chuột bạch thành công mới làm cho máy khác mà ai ngờ :| Trình độ có hạn quá @@

đúng là port phải có máy test thì mới chắc ăn đc, :). mình cũng thử port fw mấy lần mà ko lần nào thành công mới lạ :(

wanbeytuananh

chết làm sao đc chứ bạn :)) , đã là pro thì hdh nào cũng làm quen đc hết, mình cũng thấy symbian dùng thú vị hơn androi và ios nữa, tuy ko thể so về tốc độ xử lý nhưng khả năng tùy biến giao diện thì chắc là ăn đứt 2 hdh kia, :D

dangquy197

Tool đó bên dđ mình cũng có bạn giới thiệu rồi thì phải, đây phải k bác.
Bác k nên dẫn link dđ khác :p

Tại Google nó dẫn link nên mình tiện tay copy luôn chứ ko mò dc link PDA Việt mình nữa :p

Mình có làm thêm mấy năm ở quán điện thoại nên mình có chút kiến thức về Up rom, root,.... Nếu có vấn đề gì cần hỏi cứ Inbox mình..

Khác hoàn toàn ấy chứ :p

Chết đâu mà chết, hướng dẫn trên mạng đầy rẫy, nhất là bên Tinh tế, ăn sẵn chứ đã làm được ROM đâu mà chết :D

Root = hack bạn ơi. Lúc đầu bỡ ngỡ vậy thôi chứ có máy vọc là quen ngay ấy mà. S2 chắc lên jb được đó bạn :D Xài thử qua android, ios mình vẫn thấy sym đơn giản và thú vị nhất ;;)

Lên dc nhưng lên bằng ROM COOK chứ S2 ko có ROM chính thức của JB

Mấy pro cho xin link 5800 khác đc ko.bấm vào sang tab khác chọn tải suống mà nó vẫn thế.chọn tập tin>tải suống nó cung vẫn như hình pro up ờ trang 18 mình làm các kiểu mà ko dow đc.ai cho mình link khác với.thank

Để mình Up link khác cho bạn vậy
đúng là port phải có máy test thì mới chắc ăn đc, :). mình cũng thử port fw mấy lần mà ko lần nào thành công mới lạ :(

Chính vì ko có máy test nên lâu nay mình toàn làm cho 1 dòng riêng, port sang sợ lỗi lại mất quan điểm anh em đấy ạ

chết làm sao đc chứ bạn :)) , đã là pro thì hdh nào cũng làm quen đc hết, mình cũng thấy symbian dùng thú vị hơn androi và ios nữa, tuy ko thể so về tốc độ xử lý nhưng khả năng tùy biến giao diện thì chắc là ăn đứt 2 hdh kia, :D

Symbian là nền tảng được khai sinh sớm hơn 2 thằng kia, Tiết kiệm điện hơn, ổn định hơn về hệ thống và cái hay là nó dễ vọc hơn 2 cái kia. :D