• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

Shinai_mikita

còn mấy lỗi nhỏ như máy không tự khóa dù đã cài đặt lại, cảm biến không bật sẵn, phải mò vào tận trong bật lên, chọn xoay màn hình mới xoay đc. Bác DangQuy xem lại dùm nhé, bật cảm biến tiện hơn đó

Radium

Moderator
Muốn thay font khác nhưng mà dung lượng font khác lớn hơn font của CFW nay. nền khi cook font mới vào thì dung lượng rosf2 lờn hơn 113Mb, máy không lên được. có cách nào xóa 1 vài cương trình trong CFW để cook font vào ko chủ thớt nhỉ?

Bạn dùng Nokia Firmware Cleaner để xóa bớt ứng dụng trong fw

vitconke

Có bản Port cho 5233.

Mình chỉ fix camera, còn lại mọ thứ như bản gốc 5800.
Mới port hồi sáng nên cũng không biết có bị lỗi gì không. Mấy bạn dùng thử xem ;;)

http://www.mediafire.com/?yl4bdkpw2dlgdpy

Năm Mới Vui Vẻ Bên Gia Đình Và Người Iuuuuu

Chỉnh sửa cuối:

vitconke

bạn đã edit cho rofs2 tăng dung lượng lên chưa? Bản này có Qt nên nặng lắm đấy :D

Vậy hả?? Vì mình mới làm nên không bít???. Bản này mình chỉ fix lỗi camera, với bỏ cái autohangup thôi.( lấy thêm tí xíu không gian) :(

Bản cho đường link mình edit dung lượng Rofs2 đi :D

dangquy197

.- BÁC DANGQUY CHO EM HỎI BẢN NÀY TRÌNH NGHE NHẠC KO CÓ MOD ÂM THANH HI FI NHƯ CỦA BẢN ĐỈNH CAO CỦA BÁC À

Mod âm thanh mới còn chuẩn hơn cả Mod Hifi nữa bạn à :) Bạn chọn chế độ Loop và cảm nhận nhé

Vậy hả?? Vì mình mới làm nên không bít???. Bản này mình chỉ fix lỗi camera, với bỏ cái autohangup thôi.( lấy thêm tí xíu không gian) :(

Bản cho đường link mình edit dung lượng Rofs2 đi :D

Vậy bạn đã thử Flash chưa và máy có lên được ko? :-?

Bác ơi, biểu tượng pin trong màn hình chụp ảnh bị lỗi?

Ko phải lỗi đâu bạn à, đấy là Pin mình lúc đó Flash nhiều quá nên tụt mất 1 2 vạch ấy mà

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Mod âm thanh mới còn chuẩn hơn cả Mod Hifi nữa bạn à :) Bạn chọn chế độ Loop và cảm nhận nhé

Ko phải lỗi đâu bạn à, đấy là Pin mình lúc đó Flash nhiều quá nên tụt mất 1 2 vạch ấy mà

Chưa có link cho 5530 hả em?

thanhdeptraiwa

Thank chủ thớt rất nhiều

Bản cook x6 mình thấy rất ổn định mình rất thích ,mình tets không thấy bị lỗi gì,rất mượt,thank bạn rất nhiều ,mình có ý kiến nhỏ xem như là cá nhân riêng mọi người chứ mình không có ý chê anh em cực khổ làm ra bản cook,(bản này mình thấy hơi giống của anh huynghia,cá nhân là: cai bàn phím dùng để bấm số gọi 3 thanh bên phải toàn màu trắng ,khi cài theme trùng màu thì không thấy được,nếu lẫn tý màu khác sẽ đẹp hơn,làm cho nổi tý mà,phím xoá ,gọi,danh ba,ở bàn phím dùng để bấm số gọi đó,thêm menu 3x4 ,4x4,4x5 thì tốt,cám ơn chủ thờt tạo ra bản cook này

dangquy197

Chưa có link cho 5530 hả em?

Bà chủ nhà trọ đuổi sinh viên về hết nên e ko port kịp anh ạ :((

Bản cook x6 mình thấy rất ổn định mình rất thích ,mình tets không thấy bị lỗi gì,rất mượt,thank bạn rất nhiều ,mình có ý kiến nhỏ xem như là cá nhân riêng mọi người chứ mình không có ý chê anh em cực khổ làm ra bản cook,(bản này mình thấy hơi giống của anh huynghia,cá nhân là: cai bàn phím dùng để bấm số gọi 3 thanh bên phải toàn màu trắng ,khi cài theme trùng màu thì không thấy được,nếu lẫn tý màu khác sẽ đẹp hơn,làm cho nổi tý mà,phím xoá ,gọi,danh ba,ở bàn phím dùng để bấm số gọi đó,thêm menu 3x4 ,4x4,4x5 thì tốt,cám ơn chủ thờt tạo ra bản cook này

Cái này là của theme rồi bạn à, để bản sau mình cook thêm theme khác :D

vitconke

Vậy bạn đã thử Flash chưa và máy có lên được ko? :-?

Flash rồi bạn ak. vẫn đang xài đây. Đang dùng máy viết bài trả lời đây.
Nhưng hình như cái camera chất lượng ảnh không tốt lắm. khổn hiểu sao nữa:-??

dangquy197

Khi port phải hex dung lượng lên nữa hả bác :p

Vì nhét Qt vào nên ngốn mất 14 MB trong Rofs2, nếu file Rofs2 đó tối đa dung lượng chỉ cho phép dưới 112MB thì không thể port sang được. Phải edit Rofs2 của FW mà mình muốn port sang, rồi mới port chứ ko là die máy

Flash rồi bạn ak. vẫn đang xài đây. Đang dùng máy viết bài trả lời đây.
Nhưng hình như cái camera chất lượng ảnh không tốt lắm. khổn hiểu sao nữa:-??

Bác lấy Rofs2 ở đâu để port thế :D

Bản 5800 ở đây nhìn giống bản hôm 24/12 nhỉ.

Cũng là bản ấy nhưng mà cải tiến thêm thôi bác à :D

Radium

Moderator
Vì nhét Qt vào nên ngốn mất 14 MB trong Rofs2, nếu file Rofs2 đó tối đa dung lượng chỉ cho phép dưới 112MB thì không thể port sang được. Phải edit Rofs2 của FW mà mình muốn port sang, rồi mới port chứ ko là die máy

Bác lấy Rofs2 ở đâu để port thế :D

Cũng là bản ấy nhưng mà cải tiến thêm thôi bác à :D

Hehe. Vậy chỉ cần lấy 1 rof2 đã hex sẵn là ok. :)